ช่วยเปรียบเทียบ Honda City ZX SV AT (AS) กับ Toyota Vios 1.5 S Sporty หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย peaksong, 17 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peaksong

peaksong New Member Member

1
    0
    0
    พอดี ผมกำลังมีความต้องการที่จะออกรถใหม่ จึงอยากรบกวนผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง Honda City ZX SV AT (AS) กับ Toyota Vios 1.5 S Sporty ให้หน่อยครับ ว่าควรจะเล่นรุ่นไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

2. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ชอบอะไรก้อซื้อเลย รถมันมีข้อดีข้อเสีย คนล่ะอย่างกัน
    อันไหนสวยก้อซื้อจบ.........

แต่วีออส มันซิ่งกว่าน่ะ :cool:

<---------------------------

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2006
  3. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  4. SAKALO

SAKALO New Member Member

5
    0
    0
    ชอบตัวไหนก็เอาเลยครับ แต่ส่วนตัวผมชอบ วีออส มากกว่า

5. รถเล็กๆ

รถเล็กๆ New Member Member

10
    1
    0
    ออสจ้า....

ถูกกว่า ประหยัดกว่า

แต่ฮอนด้าสวยกว่านะ.....

6. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    ไม่ลองยาริสล่ะครับ เครื่องเหมือนกับวีออส วิ่งดีกว่าซิตี้ นะครับ แต่ทั้งวีออส และ ซิตี้ มันก็ออกมานานแว้วนะครับ ขับยาริส ใหม่กว่านะ อิอิ แล้วชุดแต่งก็เริ่มมีเยอะแล้วด้วยนะครับ ยังไงซื้อมาแล้วก็ค่อย ๆ แต่งไปก็ได้ครับ
    ปล.ไม่ได้ว่าซิตี้ไม่ดีนะ เพราะที่บ้านก็ใช้อยู่ถึงรู้ไงคับ ว่าวีออสวิ่งกว่า อิอิ

7. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    Vios วิ่งดีกว่า City ครับ ของแต่งก็เยอะจนแต่งมาแล้ว ก็เจอคนแต่งเหมือนกันขับสวนไปสวนมา

City ประหยัดน้ำมัน ของแต่งน้อย บางอย่างล้ำสมัยกว่า Vios เช่น เกียร์Cvt พวงมาลัยpowerไฟฟ้า แต่อย่าลืมนะครับ ยิ่งล้ำสมัยเท่าไหร่ ค่าซ่อมก็แพงเท่านั้น

8. Thepexky

Thepexky New Member Member

20
    0
    0
    ผมเชียร์ VIOS ครับ

9. Danger_Inside

Danger_Inside New Member Member

6
    3
    0
    City ZX แน่นอน

เชียร์ขาดใจ ตัว วีเทค วิ่งดีประหยัด ภายในที่ล้ำกว่าเยอะ

10. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ถ้าชอบภายใน ก็เลือกฮอนด้าครับ แต่ถ้าภายนอก ผมเลือก vios

11. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    อยู่ที่ว่าซื้อแล้วจะเอามาแต่งไหม
    ถ้าเอามาแต่งผมแนะนำวีออส
    เพราะน่าจะหาของแต่งได้ง่ายกว่า
    เพราะCityหาของแต่งยากมากกกก
    เจอมากับตัว เหมือนรุ่นลูกเมียน้อย
    ตัวนอกก็เหมือนๆตัวในไทยเรานี่แหละ
    เห็นวีออสบางคันก็แต่งได้สวยนะครับ
    Cityต้องใช้ความพยายามมากกว่าในการแต่ง
    เพราะของแต่ละอย่างต้องอาศัยใบบุญJAZZ
    แต่ไม่ใช่ว่าCityไม่มีดีนะครับ
    ผมว่าภายในมันดูดีน่ะ ชอบครับ
    มีเกียร์7Speedโหมดให้เล่นอีก
    และสามารถแต่งได้หลายแนวครับ
    ได้ทั้งMugen Spoon JS- Racing
    เรื่องเครื่องผมว่าวีออสแรงกว่าแน่นอน
    ถ้าไม่เอามาซิ่ง ขับชิวๆ Cityไปเลยครับ
    แต่ถ้าเอามาใช้งานธรรมดา วิ่งในเมือง
    ไปต่างจังหวัดเป็นบางครับ
    ใช้ได้ทั้ง2รุ่นเลยครับ
    สุดท้ายแล้วแต่ความชอบของคุณเองครับ
    ปล. I Love My Honda ครับ

:D :D :D

12. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    เชียร์วีออสครับอิอิอิ

13. cookietime

cookietime New Member Member

39
    1
    0
  14. FiT ARiA

FiT ARiA Guest

0
    0
    0
    ผมเชียร์ซิตี้ขาดใจครับ รักซิตี้ครับ ของแต่งเยอะกว่ามาก
    แต่ความแรงต้องทำใจนะครับ ซิตี้แต่งสวยครับ ยิ่งแต่งสปูนเต็มยศยิ่งซี๊ดดๆครับ
    นานาจิตตังครับ ขอให้ได้รถที่เป็นตัวคุณมากที่สุดนะครับ

15. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    ผมก็กำลัง มอง ZX ครับ แต่ท่วมันมีปัญหาเรื่องเกียร์ CVT เหอะๆๆา

16. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    หาลองขับดูครับ ศึกษาเยอะๆก่อนซื้อแล้วจะรู้ว่าเราชอบรุ่นไหน

17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
  18. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    จะvios หรือ city ก็ดีทั้งคู่ครับ อยู่ที่คุณจะเลือกแบบไหน

19. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ไม่ชอบทั้ง2ล่ะ city zx ก็แปลก เหมือน แจ๊สเก่าดัดแปลง
    วีออส ใหม่หน้าตา ดูเก่าพอๆ กับ วีออสเก่าเลย
    แต่City ใหม่นี่สวยกว่าจริงๆเหมือน civic เลยล่ะ ชอบๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้