ถามเรื่องขายรถที่เต็นครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป011, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือถ้าเอารถเข้าไปขายที่เต็นถ้าเขาเอาเราต้องทำไงบ้างคราบ แล้วเขาจะจ่ายสดรึป่าวครับ ช่วยอธิบายขั้นตอนหน่อยครับ รับตังยังตอนไหนเซ็นสัญญาหลังได้ตังใช้มั้ยช่วยหน่อยคราบ ผมไม่เคยขายรถเลยอะ

1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แน่ใจแล้วหรือครับว่าจะขายเต๊น โดนกดราคากันเห็นๆ ผมว่านะ มาขายคนใน rc ไม่ดีกว่าหรอ คอเดียวกัน คุยกันง่าย ถ้าเค้าไม่มีเงินสดค่อยไปจัดไฟแนนซ์ทีหลังก้อยังได้

แต่ถ้ารีบใช้เงินจริงๆอยากขายเต๊นก็ได้ครับ เราก็เอาเล่มกับ รถไป ที่เต๊นแหละ แล้วให้เค้าตีราคาให้ อย่ารีบนะครับ ถ้าเค้าถามว่าเอาเท่าไหร่ เราก็บอกสูงๆไว้ แล้วค่อยๆ ลงมา เท่าที่เราไหว ลอง เข้าหลายๆเต๊นครับ เอาที่ๆ ได้มากที่สุด อย่าพยายามให้มันเห็นว่าเราร้อนเงินนะครับ พยายามแบบว่า ถ้า ขาย ได้ราคาแค่นี้ ผมลองไปหาขายที่อื่นดูก่อนนะครับ ถ้าได้ราคาน้อยจริงๆ อาจจะลงขายในเน็ตไม่ก็เก็บไว้ใช้ เพราะทำไปเยอะแล้ว ของแต่ง นู่นนี่อะไรว่าไป

2. ake_30_127

ake_30_127 New Member Member

34
    0
    0
    คือ ต้องเป็นเต๊นท์ที่ไว้ใจได้ด้วยนะครับ เค้าให้เงินสดเราก็จิง แต่รถยังไม่โอนเปลี่ยนชื่อ แล้วเอารถเราไปทำอะไรไม่ดี เวลาเกิดปัญหาเราเนี่ยแหละครับ ต้องเป็นผู้ต้องสงสัยไปด้วย
    ยิ่งพวกนายหน้า ต้องดูดีๆเลยนะครับ นายหน้าชั่วๆเยอะ แต่คนดีก็ยังมีครับ ค่อยๆหากันไป
    เป็นรถอะไรรุ่นอะไรอ่ะครับ พอมีพี่เค้ารับซื้ออยู่ ปิดบัญชีพร้อมโอนเลย
    ไม่ได้ส่วนได้ส่วนเสียนะครับ :D

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จ่ายสดอยู่แล้วคับ หรือไม่ก็ Cashier Check แต่จะไปขายเต้นท์ ผมแนะนำว่าให้ดูเต้นท์ที่ไว้ใจได้คับ ดูเต้นท์ใหญ่ๆหน่อยก็ดีคับ เพราะบางทีราคาที่ได้ก็อาจจะดีกว่าเต้นท์เล็กๆคับ เพระเต้นท์ใหญ่ๆที่ดูน่าเชื่อถือส่วนมากก็จะขายรถแพงกว่าเต้นท์เล็กๆอยุ่แล้วคับ ยกตัวอย่างเช่น Toyota Sure กับ เต้นท์เล็กๆข้างถนน กำลังซื้อก็ต่างกันคับ

ส่วนเรื่องการโอน ผมก็แนะนำว่าถ้าเล่มรถไม่ติดไฟแนนซ์ มีเล่มอยู่กับตัว ก็ควรจะรีบทำโอนให้เร็วอ่ะคับ แต่ในขั้นตอนนี้เต้นท์ส่วนใหญ่ก็รีบเอาเล่มอยู่แล้วคับ เค้าไม่จ่ายเงิน เอารถไว้ แล้วไม่เร่งเล่มหรอกคับ

4. โอ้ความรู้...

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อย่าลืมสัญญาซื้อ-ขาย นะครับ ต้องมีไว้เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาตามมาทีหลัง

6. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ก็ต้องดูล่ะครับ ว่าลูกค้าจะรับแบบไหน ถ้าไม่มาก ส่วนใหญ่ก็จะให้เงินสดอ่ะครับ พร้อม สัญญาซื้อขาย +ใบโอน ลอยครับผม

แต่ตอนนี้ ดีเซล ทำใจน๊ะครับ ราคา ลงอีก ส่วนรถเก๋ง กลางๆ ราคาพอรับได้ครับผม

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ดีเซลแพงขึ้นทุกวั้นทุกวัน เหอ้~~~

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สนใจขายรถที่เต็น เตรียมหลักฐานให้ครบ
    ตีราคา พอใจกันทั้ง 2 ฝ่าย
    สนใจขาย โทรมาถามรายเอียดได้ครับ 086-623-2354

จ่ายสดอยู่แล้วครับหรือไม่ก็แล้วแต่ความสะดวกของลูกค้า เราใช้วิธีการโอนลอยทิ้งไว้ครับรับรองว่าไม่เกิดปัญหาเพราะว่ารถเราที่ซื้อมาแล้วไม่ได้เอาไปใช้อีกแน่นอนต้องจอดอยู่กับที่ตลอดแล้วรถที่ลูกค้าซื้อออกไปเราบังคับโอนเลยครับเพราะว่าไม่อยากให้เกิดปัญหากับเจ้าของรถคนเก่า จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้