++ เหตุการณ์จริง.. จากความมักง่าย ขับขี่ย้อนศร ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GTR., 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    วิ่งเส้นนี้ ระวัง ทลายปาล์ม กับ วัวเดินข้ามถนนด้วยครับ

กะลังซัดเพลินๆ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    มันย้อนมาทำเวรอะไรว่ะนั่น..:mad::mad::mad:

3. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    น่ากลัวมากๆ เท่าที่เห็นจากภาพ

2 ท่อนเลย

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ดีที่คนขับ Civic ไม่เป็นไรมาก อีกคันน่ะสมน้ำหน้ามัน:mad:

5. Sir.Por

Sir.Por New Member Member

418
    1
    0
    เห็นแล้วเสียวเลย อ่ะครับ

6. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เลว.....มากๆที่ย้อนศร

7. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
  8. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    คือกระบะบางทีเขาไม่รู้ก็ได้น่ะครับ

คือบ้านแฟนผมอยู่แถวนั้น

ช่วงนั้นถนนเพิ่งทำครับ ยังมีป้ายบอกว่า "ยังไม่เปิดให้ใช้เป็นทางสาธารณะ"

ชาวบ้านยังไม่คุ้นเคย กับการเปลี่ยนแปลง

ยิ่งชาวบ้าน ต่างอำเภอ..บ้านนนอก...ขอใช้คำนี้เพราะบ้านแฟนผมอยู่แถวนี้ ไม่ได้ว่าใครนะ...บางทีเขาไม่รู้เรื่องจริงๆนะ (เรียกว่า คิดไม่ได้ช้ มากกว่า)

คนรู้จักก็ตายไปเพราะขี่มอไซค์ย้อนศรมาแล้ว แต่รถคันที่ชนต้องจ่ายทั้งหมด (งงไหม)

วิถีชาวบ้านชนบทมันเป็นแบบนี้ จริงๆ ครับ ต้องให้เวลาเค้าปรับตัวอีกสัก 1-2 เดือนหลังทำถนนเสร็จครับ

แต่มันก็น่าโกรธ ที่อุบัติเหตุมันเกิดจากคนที่ คิดไม่ได้ (ไม่ใช่ไม่ได้คิด)

มองต่างมุม แต่อยากบอกเล่าจากที่ได้สัมผัสจากวิถีชาวบ้านจริงๆครับ

อีกอย่างถ้ากระบะไม่มีประกัน เขาก็คงได้ใช้กรรมที่เขาก่อแล้วครับ ถ้าที่บ้านเขาแค่พอมีใช้ไปวันๆ นี่เรื่องใหญ่สำหรับเขาและครอบครัวเลยครับ เขาได้ใช้กรรมที่เขาก่อแล้วล่ะครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  9. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ผมก้อเคยเจอแบบเนี่ย แต่เป็นมอไซสวนเลนมา หักหลบ ลงข้างทางเหมือนกัน ถ้สไม่หลบ ไอ่มอไซด์คงตายไปแระ

โคดเซ็ง ต้องมาซ่อมรถตัวเองอีก -*-

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เท่าที่อ่านๆมา คือ ว่า ทางเส้นนี้ทีแรกเป็นเสนสวนกันได้เพราะอีกฝั่งนึงกำลังทำทางอยู่ แล้ว เพิ่งจะเปิดเป็นเลนเดียว วิ่งสวนกันคนละฝั่ง ไม่กี่วันนี้เอง

ไม่รู้ งานนี้ กระบะผิด หรือการทาง ละเลยในการ ประกาศและประชาสัมพันธ์ จนให้เกิดแบบนี้ขึ้นมา

11. ZCrewz

ZCrewz Member Member

79
    17
    8
    น่ากลัวถ้าเด็กนั่งไปด้วยเบาะหลัง

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอบคุณที่เตือนกันครับ

13. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    น่ากลัวมากครับ
    สงสัยจะชนแรงมากขาดสองท่อนเลย

14. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    ถูกต้องคร๊าบบบบบ
    แม่งเลวมาก ขอด่า แม่งด้วยคน :mad::mad::mad::mad::mad:
    ขับย้อนไม่ว่า แต่อย่าให้ ใครเค้ามาเดือดร้อนเพราะคุน

เพราะ กรณีนี้ มีเยอะเลย ต้องมาสูนเสียคนที่รักไป

ยังงัยระมัดระวังนิสสสนึงนะ ขับรถบนท้องถนน อันตราย ครับ

ขอให้พี่น้องทุกคนใช้ถนนกันปรอดภัย ทุกคนครับ :):):):):):)

15. ICE MAN

ICE MAN New Member Member

222
    3
    0
    ไม่รู้พี่เค้าห้อยพระอะไร
    โชคดีจริง ๆ ครับ

16. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    ถ้ามีคนนั่งเบาะหลังซีวิคคงเสียวแย่เลยนะนั่น..

17. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    น่ากลัว มาก มาย

เห็น สภาพ รถ แล้ว ไม่ ไหว เลย

18. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    ประหารแม่นมันเลยไอ้พวกเกรียนพวกนี้...แถวบ้านผมพุทธมลฑลสาย4เห็นประจำ ขี้เกียจไปถึงจุดกลับรถย้อนแม่นมันเลย บ้านป่อมันอยู่ซอยหน้านี่เอง

19. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    เสียดายแทนเจ้าของ Civic

ขับมาอยู่ดีๆ ดันเจอตัวเหี้ยขับกระบะมาชน -_-".... มันน่าจะตายคาซากรถนะเนี่ยไอคนขับกระบะคนนั้นอ่ะ ....

20. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    น่ากลัวๆๆๆ

21. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    โห ขาดเลยเหรอ ชนแรงนะเนี่ย
    ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ
    น่ากัวๆ บรื๋อๆ

22. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    โอ้โห ดี ขนขับไม่เป็นไรมาก

23. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ดีนะยังรอดมาได้ ระวังกันด้วยคะขับรถอย่าเร็วมาก

24. AC93

AC93 New Member Member

98
    3
    0
    ผมว่าน่าจะเอาไอ้....คนขับมากระ......ให้น่วมเลยนะเนี่ยขับรถเลวๆแบบนี้น่าสงสารพี่เจ้าของรถจังเลยคับ
    เสียดายรถมากๆเลยถ้าเป็นรถผมไม่รู้จะทำไงเหมือนกันคับ เฮอเลวจิงๆ..

25. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ยังดีครับไม่ถึงกับชีวิต คันที่สวนมาน่าจะโทษหนักๆทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ช่วยกันครับขับรถตามกฎระเบียบช่วยลดอุบัติเหตุ

26. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    เจอแบบนี้เซ็งแทนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้