++ เหตุการณ์จริง.. จากความมักง่าย ขับขี่ย้อนศร ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GTR., 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    จากที่นี่ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6668784/V6668784.html

เป็นอุทาหรณ์เตือนใจในการขับขี่ยานพาหนะครับ

หากท่านสมาชิกเห็นว่าไม่เหมาะสม แจ้งลบได้เลยครับ ^^

เหตุเกิดบริเวณทางหลวงหมายเลข 24 สีคิ้ว-โชคชัย-เดชอุดม ครับ คุณพ่อผมเป็นผู้ที่ผ่านมาเห็นเหตุการณ์ขณะนั้นพอดีครับ แต่ไม่ได้เป็นหนึ่งในคู่กรณีครับ

เป็นถนน 4 เลนครับ รถ honda civic(รูปสีน้ำเงิน) วิ่งมาปกติในเลนด้านซ้าย และออกขวาเพื่อแซงรถข้างหน้า แต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อออกขวาแล้วเจอรถกระบะ Izusu(รูปสีชมพู) กำลังสวนทางมาในเลนนั้น คิดว่าด้วยสัญชาตยานทำให้คนขับหักขวาทันที เพื่อเบี่ยงหลบ แต่ก็ยังไม่ทัน ทำให้รถกระบะชนเข้าบริเวณประตูหน้าซ้าย จนรถกระเด็นข้ามคูระบายน้ำกลางถนน และตัวถังฉีกขาดเป็นสองท่อนตามรูปประกอบครับ...

คุณพ่อได้จอดรถและลงไปดู ปรากฏว่า คนขับ civic ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย มึนศีรษะ และมีรอยกระจกบาดเล็กน้อย คิดว่า Airbag ทำงาน ครับ (ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ) ส่วนด้านกระบะคู่กรณีนั่งกันมา 4 คนได้รับบาดเจ็บ ต้องนำส่งโรงพยาบาลครับ

สุดท้ายก็ขอให้ช่วยกันเคารพกฎจราจร น่าจะลดอุบัติเหตุได้นะครับ

ขอบคุณครับ

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  2. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    โหไม่อยากคิดเลย ถ้า ซีวิค มีคนนั่งมาเต็มคัน...........

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ต่างจังหวัดเจอบ่อยมากครับ

พวกขับรถสวนเลนเนี่ย

ผมเจอทีไรต้องเหยียบคันเร่งใส่ แล้วปาดหน้าเป็นทุกครั้งไป

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้ามีคนอื่นนั่งมาข้างหลัง แย่แน่เลยคับ แต่ความมักง่ายของคนที่สวยเลนมานี้สิไม่น่าให้อภัย

5. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    วิ่งมาแรงขนาดไหนนั่น

6. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    น่ากลัวโคตรอ่ะ ขับรถต้องระวังๆครับ
    ช่วงนี้ฝนตกด้วย

7. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    ถังยังอยู่ดี กะบะแม่ง

8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สยดสยองมากครับ ดีที่คนขับซิวิคไม่เสียชีวิตหรือบาดเจ็บมาก แต่อีกคันนี่สิ น่าสงสารเค้าขับมาดีๆ

9. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    โห..

10. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ทำไมมักง่ายจัง ขับรถกันระวังๆๆนะคับ

11. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    รถทัวร์ขับสวนมานี่น่ากลัวไม่แพ้กัน

ต้องหลบลงไหล่ทางกันเป็นแถว

แมกซ์จะดุ้งเอา -*-

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เจอบ่อยครับวิ่งต่างจังหวัด พวกเหี้ยนี่มักง่าย เอาแต่ตัวเองสะดวก

มึงจะไปตายที่ไหนก็ไปแต่อย่ามาทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อน

13. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ไอ้พวกมักง่ายไม่รู้จะด่ามันคำไหนดี

14. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    กระบะแม่งน่าจะตาย ขับรถเลวๆแบบนั้น

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ไอ้นี้มักง่ายจิงๆๆ

16. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    มักง่ายมาก ๆ

แล้วทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    คนขับรถเห็นแก่ตัวกันมากขึ้น ขนาดบางที จะ u turn เราออกไปครึ่งคันแล้ว ยังเหยียบมาปาดหน้า ไม่รู้เหมือนกันจะมีน้ำใจให้กูไปก่อนได้ไหม

18. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    พระช่วยที่คนในซีวิคไม่เป็นไร

19. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    โชคดีครับที่คนขับ Civic ปลอดภัย แต่คนที่อยู่ในกะบะน่าจะตายๆ ไปซะให้หมด รกโลก รกถนน รกสังคม สำหรับคนขับรถดีมีวินัย

20. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    อย่ารวมเลยเอาแค่ไอ้ตัวคนขับก็พอ คนนั่งเขาไม่รู้เรื่องด้วยหรอก

21. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

22. ohm@VRF

ohm@VRF New Member Member

36
    0
    0
    ดีนะที่ civic มาแค่คนเดียว

23. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    แถวบ้านผมก็มีครับ รถกระบะวิ่งเร็วด้วย

24. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    น่าจะกระทืบคนขับกระบะซ้ำก่อนส่งโรงบาลน่ะนิ

25. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แบบนี้ไม่ต้องซ่อมเลย

แต่ว่ารถติดแก๊สด้วยนี้น่า ดีนะไม่ระเบิด

26. เมื่อไหร่พวกนี้มันจะตายๆ ไปให้หมดซะที อยุ่ไปก้อลกโลก ทำชาวบ้านเค้าเดือดร้อนไปด้วย ไปต่างจังหวัดก็เจอเรื่อยๆ คับ บางทีก็ขับอัดใส่มันไปตรงๆเลย แล้วปาดหลบอีกที ให้มันตกใจมั่ง

27. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เฮี้ย ไม่มีความคิด จิตสำนึกก็ไม่มี ยึดใบขับขี่ตลอดชีพ ไม่ให้แม่งขับรถอีกต่อไป

28. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าขับมาทางใต้ เพื่อนๆที่วิ่งบนถนนเซาท์เทรินซีบอร์ด ก็ระวังแบบนี้ด้วยนะครับ ชาวบ้านวิ่งไม่สนใจเลย
    ถนน4เลน แต่ชาวบ้านแถวนั้นชอบสวนมา ขนาดทางขึ้นเนินก็มีเหมือนกัน

29. ขาดครึ่งเลยเหรอ

30. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ต้องชนแรง มาก ๆ เรยนะนั้น !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้