ข่าวด่วน เครื่องเจ กำลังขาดตลาด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ข่าวด่วนครับ เครื่อง 1jz ge 2jz ge ที่นิยมนำไปวางแล้วติด gas กำลังขาดตลาดอย่างหนัก แถมราคายังแพงขึ้น เห็นเขาว่าขึ้นรายวันเหมือนราคาน้ำมันเลยครับ ยกตัวอย่าง เครื่อง 2jz ge เกียร์ auto ตอนนี้ ราคา หลัก4หมื่น แล้วนะครับ อัพเดท เมื่ออาทิตย์ ที่ผ่านมานี่เอง สาเหตุ เนื่องมาจาก มีคนหันมาวางเครื่อง jz ติด gas กันมากขึ้นเยอะมากๆ ทำให้เครื่อง jz ขาดตลาด เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมเข้าไปที่เซียงกงบางนา หาไม่ได้เลยครับ ร้านบอกต้องรอหน่อย ของมันขาด แต่เห็นญาติกันที่เขาอยู่แถวรังสิต บอกว่าพอมีบ้าง แต่ราคาค่อนข้างแพงขึ้น 40-50% ยังไงใครเห็นที่ไหนยังพอมีเครื่อง jz ขายเยอะๆ ในราคาที่ไม่แพงมากๆ ก็ช่วยบอกกันด้วยนะครับเผื่อใครมีความต้องการเครื่อง jz อยู่ จะได้ไปซื้อกันได้ ขอบคุณมากครับ :eek:

2. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    เวรกรรมจริงๆ กำลังคิดจะซื้อรถอีกสักคันมาวาง 1J ติดเเก๊สพอดีเลย

3. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    เรื่องจริงเลยครับไปบางนามาเมื่อวานเกลี้ยงเลย 1 jge 2 jge แหล่งอื่นหน้าจะยังพอมี

4. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ถึงขั้นขาดตลาดนี่แสดงว่าต้องนิยมเอาไปติดกันสุดๆ ต่อไปราคาก็ต้องสูงขึ้นเรื่อยๆแน่นอน

5. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    เหมือนถังแก้สเลย ตอนนี้ถังแก้สราคาขึ้นแล้วนะครับ ปกติระบบ fix จะอยู่ประมาณ 16K-17K ตอนนี้ขยับมาอีกประมาณ 20K แล้วครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ตามหลัก demand supply มันก็ขึ้นแน่อ่ะครับ ยิ่งคนหันมาสนใจมากเท่าไหร่ ราคาก็ยิ่งสูง

7. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ใช่ครับ ร้านไหนๆ ตอนนี้ก็บอกว่าของขาดๆ สงสัยจะตุนเอาไว้ขึ้นราคาแน่ๆ เมื่อหลายวันก่อน บนถนน บางนาตราด ผมเห็นรถกระบะ บิ๊กเอ็มคันนึง เหมือนเป็นรถบริษัท มีพนักงานหญิงนั่ง แล้วมีเหมือนพนักงานชายเป็นคนขับ วิ่งอยู่บางนาตราด ขาเข้า รถเป็นสีขาว ถ้าตาผมไมฝาด เห็นมีถังแก๊สหุงต้ม ปตท. อยู่หลังรถแบ้วมีสายแก๊สด้วย สาธุ ขอให้ตาผมฝาด จริงๆ เถอะ แต่แถวบ้านผม เรือหางยาว กับรถกระป๋องที่ซื้อจากเซียงกงแล้วเอาไปวิ่งตามบ่อปลา บ่อกุ้ง เขาใช้ถังแก๊ส หุงต้ม มาใช้แทนแล้ว นึงภาพออกไหมครับ ถ้านึงไม่ออกเดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู:cry:

8. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    ทั้งเครื่อง ทั้งอุปกรณ์แก๊ส ช่วงนี้ของขาด

9. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ไหนรัดทาบานว่าจะลดภาษีนำเข้าอุปกรณ์แก๊ส
    หรือเฉพาะ NGV

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไปหาบางนาเหมือนกัน ไม่เหลือครับ

ที่มีก็ซื้อหมดแล้ว

ถังแก๊สก็น่าจะปั่นราคาหรือป่าว

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ขึ้นจริงๆนั่นแหละครับ มะ2เดือนก่อนราคา 2เจไม่โบ 27000 บาทเอง สาเหตุเค้าบอกว่าพวกอู่รถตู้มาเหมาไปชุดใหญ่
    ทำให้ของขาดและราคาดีดตัวอย่างน่าบัดซบ

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เอาง่ายๆ พี่แถวบ้านผม รถตู้ มีนบุรี- เชนทรัล jz ทั้งนั้น

13. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63

ไม่อยากคิดเลยครับ ถ้าที่เห็นเป็นอย่างที่ผมคาดไว้

14. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    ผมว่ามันไม่ได้ขาดตลาดอะไรหรอกครับ
    แต่มันเกิดการ "กักตุน" แล้วก็ปั่นราคาให้ขึ้นมากกว่าครับ

เจริญพรรรรรรร

15. เห็นด้วยตามนี้เลยครับ

16. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    สุดท้ายก็กอบโกยผลประโยชน์เข้าตัวเองก่อนหมดแหละครับ..
    เซ็งมากเลย.. กะว่าจะแต่งรถให้สวยก่อน..
    แล้วค่อยเก็บเงินเปลี่ยนเครื่องไปเรื่อยๆ..
    ใครพอแนะนำได้ช่วยทีเหอะครับ..
    อยากได้ 2เจโบเดี่ยว เกียร์ธรรมดาก็พอ..
    ว่าผมควรรีบไปซื้อมาวางเลย หรือ ใช้เครื่องเดิมต่อไป..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2008
  17. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลยครับ วันไปก่อนเดินมาเห็นมีอยู่แต่ไม่เยอะแล้ว

18. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    หรือจะเอาแบบ ไม่มีเลขหละครับ แถวๆบ้านยังเยอะอยู่ อิอิ

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตอนนี้กระบะคบกัน เจ ติด gas เยอะมาก

ไม่สนใจ 1UZ กันหรอ ราคายังไม่แพงนะ

วางในกระบะเทห์โครต

20. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    น้ำมันอย่างเดียวที่เป็นตัวแปร มีผลทุกธุรกิจ ดูข่าวเมื่อคืน ขึ้นอีก 10 ดอลล่า ในคืนเดียว ราคาเหล็กก็ขยับขึ้นมาสูงแล้ว ..... เมื่อไหร่จะเลิกปั่นกันสักที แล้วมาเปิดค้าขายเสรีให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยเน่อะ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายคับ เห็นด้วยเลยคับ เดี๋ยวนี้ คนซื้อเครื่องดีเซลมายกลง เอาเครื่องเจลง แล้วติดแก๊สกันเยอะเลยคับ

22. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อูย งานนี้จะเป็นไงต่อนะเนี่ย น้ำมันก็ขึ้นเรื่อยๆ จะติดแก็สเครื่องก็ขาด ถังแก็สก็ขาด

23. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    คนญี่ปุ่นคงงง
    ว่าเกิดรัยขึ้นในเมืองไทย ?

24. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เมื่อห้าเดือนที่แล้วยังซื้อเจโบ ออโต้มา 30k เอง เดี๋ยวนี้คงไม่ได้แล้วละ

25. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ได้ยินว่าเป็นที่นิยมในพวกรถกระบะ รถตู้มากขึ้นเรื่อยๆ และอาจจะลามไปถึงพวกรถบรรทุก 6 ล้อด้วยครับ

26. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ของเริ่มหายากแล้วครับ ตาม junk ที่ญี่ปุ่น หาได้น้อยลง แต่ในบ้านเราอาจเกิดการกักตุนอย่างที่ว่ามาก็เป็นได้

27. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ไปหน้ามึดอีกทีตอนปล่อยราคาแก๊สเติมรถยนต์ ลอยตัว ผมว่ามาใช้จักรยานกันดีกว่า

28. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    หุหุหุหุ สงสัยจะกลับไปเหมือนราคาสมัยที่เจ เข้ามาใหม่ๆ

29. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ติดแก๊สที่มีใบรับรองมาตรฐานของรัฐบาล นี่มีเงินใช่ว่าจะติดได้นะครับ คิวรอไปถึงปลายปี - ต้นปีหน้าแล้ว

ส่วนอู่นอกที่รับติดแก๊ส ติดได้เลยก็จิง แต่ค่าของ แพงขึ้นนะครับ

อู่รถพี่ผมรับติดแก๊ส ปีที่แล้วติดอยู่ 15000 ครับ ตอนนี้เค้าคิด 20000

แพงอย่างนี้ ก็ต้องเก็บตังเพิ่มอีกอ่ะดิ โธ่ๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้