------------------------- ผมโดนตำรวจจับ ข้อหาขั......... -------------------------

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไมตี้เครื่องเดิม, 7 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    โดนข้อหา ขับแข่งบนท้องถนน ผมงงเลย

เมื่อคืนวันที่ 6 เข้าสู่ 7 มิ.ย 51 เวลา 00:30

ผมออกจอกปั้มJET ศรีนครินทร์ ตรงข้าม ส.น บางนา มุ่งหน้าไปทางซีคอน มากัน 3 คัน

ผมก็ติดไฟแดงแยกอุดมสุข (ผมคันแรก) พอไฟเขียว ก็ขับมาตามปกติ

ลงสะพานก่อนถึงแยกสวนหลวง ร.9 ตำรวจ ส.น.ประเวศ ก็ตั้งด่านอยู่

พอผมถึงด่าน พี่ตำรวจ (หรือป่าว เห็นใส่ชุดสีน้ำเงินยืนแอ๊กๆหน่อย) ก็เรียนผมจอดข้างทาง

แล้วเดินมาขอดูใบอนุญาติ ผมก็ถามข้อหาอะไร เขาบอกขับแข่งบนท้องถนน แข่งกันมา3คัน

ผมล่ะงงเลยย อะไรว่าขับมาดีๆ ผมก็บอกไม่ได้แข่ง เขายังบอกอีกว่า ส.น.บางนา ว.มาบอกว่าแข่งกันมา

ผมก็บอกตั้งนานว่าไม่ได้แข่งจะแข่งกันทำไมน้ำมันแพงจะตาย

เขาบอกงันไปคุยกับสารวัต (ใบขับขี่ผมอยู่กับเขาแล้ว) เออ...โอเคผมก็เดินไป

สารวัตยังบอกอีกว่า ก็เขา ว.มาว่าแข่ง ให้ทำไง (ผมไม่อยากจะเชื่อเลยจริงหรอว่ะ คงเป็นข้ออ้างมากกว่า)

แล้วเขาก็เรียกผมไปเป่า L กอ ฮอ ขึ้น 0 (ก็ไม่ได้ดื่มนี่หว่า)

แล้วก็คืนใบขับขี่มา ผมก็ขับกลับบ้านแบบ งง งงและ งง กูไปแข่งกันตอนไหนว่ะเนี้ยย

---------- แต่ด่านนี้ผมเคยโดนแล้วนะ เมื่อเดื่อนที่แล้ว ข้อหาเก่าก็งงเหมื่อนกัน ข้อหาคือ ขับรถไม่คำนึงถึงความปลอดภัยบบท้องถนน

อะไรว่ะ ขับออกไฟแดงมา แล้วแซงขวารถที่อยู่ข้างหน้า พอถึงด่านโดนข้อหานี้เลย แล้วจะจับผมเข้ารถห้องขัง ไปรวมกับพวกเมาแล้วขับ จะยึดรถผม แล้วจะส่งฟ้องศาลอีก โอ้โหผมซิดเลย

คุยตั้งนาน เขาบอกมาๆ จ่ายค่าปรับ 500.- แล้วก็กลับบ้านไปนอนเลย

สรุปผมเสีย 500.- ไม่ใช่เรื่องเลยนะเนี้ยยยยยย

----------------- ผมแค่เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ ว่าผมโดนแบบว่าไม่ใช่เรื่องเลย รถผม 89 แรงม้าจะไปแข่งอะไรกับใครโว้ๆๆๆๆ

--------------------------------- ขอบคุณนะครับที่อ่านจนจบ หิหิ... -------------------------------

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

1. ผมก็ขับ ตามคันข้างบนมา แต่ ดันลืมหยิบใบขับขี่ไป แมร่งจะเอาผมตั้ง 1000 ไรว่ะ บ้าชิบหาย สงสัย พุ่งนี้วันเสา หาตังให้ลูก เที่ยวละมั้ง แล้ว พอมันเห็นรถผมเป็นป้ายสุราด มัน ขอค้นรถด้วย ทั้งๆที่คันอื่นไม่ค้น สงสัยกลัวระเบิด -*-

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  2. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เคยโดนจับกลางสาย 1 ตำรวจบอก เปลี่ยนแม๊กก็เปนรถแต่งหละ นั่งมึนเลย วีโก้จอดอยู่ข้างหลังอินเตอร์เดิมบอกรถแข่ง เออ เจริญหละค้าบบบ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มันเป็นอาชีพของเค้า

แต่บอกตรงๆโครตเกลียดพวกตำรวจบ้านเลย

4. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    หากินกันง่ายดี เจริญเลย

5. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    เบื่อเหมือนกันโดนที่ สน แสมดำ เอาตั้งพันคนละข้อหาเม่งบอกใหญ่แค่ไหนช่วยไม่ได้งงผิดมากเลยโจรแม่งเต็มบ้านเต็มเมืองไม่ไปจับวันๆๆแม่งเอาแต่ตั้งด่านสังคมไทย

6. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    เจริญ เจริญ

7. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    น่าเบื่อเนอะครับข้อหาบ้าๆบอๆจะเอาตังค์อย่างเดียว

8. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........เบื่อหน่าย..........

9. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมคนนึงเจอด่านแล้ว จะเลี้ยวเข้าซอยมั่วๆทันที ใบขับขี่ก็ไม่มี รถก็ ท่อดัง เสียงโบมาแต่ไกล ไม่หนี สงสัยโดนหลายพัน ถ้าเอารถที่บ้านไปก็ คลานเข้าไปหามันเดิมสนิท จับดิ ตบเพี้ยให้ -*-

10. อย่างว่าแหละ แม่งจะเอาอย่างเดียว แบบว่ากูโบกก่อน ข้อหาอะไรค่อยคิดอีกที หิหิ...

แต่ผมยังเสียดาย 500.- อยู่เลยนะเนี้ยยยย

11. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เกลียดพวกตำรวจบ้าน อาสา พวกเนี่ย แม่งกร่างชิบหาย

เคยเอาสี่สูบออกไปขับ ไม่ได้เอาเอกสารติดรถไว้ เจอด่าน สน.บางพลัด
    ก็บอกตำรวจดีๆ ว่าจะขี่ไปอู่ทำสี รถเน่าจะตาย
    ตำรวจตัวจริงไม่ว่าอะไร ดูๆแล้วก็บอกว่าทีหลัง ทำเสร็จแล้วพกหลักฐานหน่อย

ไอ้ตำรวจอาสา รีบปราดเข้ามาเลย บอก "ไม่ได้ ต้องยึดรถ" ไอสัด แม่งจะยึดไว้ขี่เอง

แล้วมันก็ชิง บอกผู้กำกับที่ด่านแบบ ไม่ได้นะ ต้องยึดๆ แล้วแม่งก็โดดขึ้นรถผม ขี่ไปสน.
    แบบ แม่งเสี้ยนอยากขี่มาก ต้องยื้อไม่ให้แม่งเอาเข้าคอก
    โคตรสะใจตอนผมเอารถออกจากสน. แม่งทำหน้าละห้อย แบบ อยากให้โดนยึด มันจะได้เอาไว้ขี่เอง
    ตำรวจที่ด่านยังเดินมาส่ายหน้ากับผมเลย ว่าพวกนี้แม่ง สะเออะ ทำเสียเรื่องมาหลายคดีแล้ว

12. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ผมเคยโดนที่ สน.ทองหล่อ โดนเป่าคับไปวันเกิดเพื่อนมาขึ้น 56%
    ตอนนั้นไม่รู้ว่าโดนหนักคับเค้าให้ทำไรก็ทำสรุปโดนขังผมก็ซีดเหมือนกันคับ
    แต่ปัญหามันอยู่ที่มันทำอย่างกะผมโดนข้อหาอุจฉกรรอย่างั้นแหละคับเรียกชื่อธรรมดาไม่ได้ต้องเรียกไอ้
    ผมหล่ะขึ้นเลย โอเคตำรวจดีก็มีแหละคับแต่ในชีวิตผมตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเจอคับ

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่ได้ดูถูกกันนะ แต่มันคงไม่มีปัญหาหาเป็นของตัวเอง

14. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
  15. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    อาสานี่ที่เคยเจอมา เหมือนมีปมด้อยเลยนะ แบบว่าอยากเป็นเจ้าหน้าที่ แต่คุณสมบัติไม่เพียงพอ พอได้มาเป็นอาสาเลยเอาซะหน่อย แต่อาสาดีๆก็พอมีบ้าง เพียงแต่ผมยังไม่เจอเลยซะที

16. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เลือกกระทำกันจังนิ

17. เด็กปทุม

เด็กปทุม New Member Member

1
    0
    0
    เหมือนกันครับ ขอระบายด้วยคน
    ผมโดนมาหลายที่ครับ ล่าสุดก็แถวเส้นนครนายกขากลับมาองครักษ์ แถวๆเลยด่านช่างน้ำหนักมานิดหน่อยน่ะ มีฉลามจอดอยู่ช่วงทาง U-TRUN พอดี(แต่มันดักเฉพาะขากลับ) ชิดซ้ายมาตลอดพอมาถึงมันโบก ถามว่าข้อหาอะไรครับแม่....ง บอกว่าวิ่งขวายาว ผมก็ยังยืนยันว่าชิดซ้ายมาตลอด (เพราะผมรู้ว่ามันชอบมาดักแถวนี้เพราะเป็นช่วงพ้นโค้งพอดี ขับประจำทุกอาทิตย์เป็นคนแถวนี้แหละ) มันว.ไปถามพวกที่ด่านช่าง (แกล้งว.มากกว่า) ถามว่ารถอีซูซุ 4 ประตูถูกต้องใหม ฟังจากทางว.แล้วแม่....งก็ไม่ได้ตอบอะไรเลยสักคำ ( ในใจจะให้มันถามด้วยว่าสีอะไรแต่ก็ขี้เกียจต่อล้อต่อเถียง) สภาพไอ้นี่ก็ (แต่งชุดทางหลวงไม่รู้เขตไหน)ใส่แว่นซะดำปี๋ ปากแดงแป๊ด..... สงสัยเมาอยู่คงหาค่าเหล้าต่อหรือไม่ก็แด๊กซะหมดแล้วไม่มีตังค์กลับไปให้เมียเดี๋ยวแม่.....ง โดนเมียอัด ( อันนี้คิดเอาเองครับตำรวจดีๆก็มีมากแต่เขาก็ไม่ได้มาดักโบกพร่ำพรื่อเหมือนไอ้พวกนอกแถวพวกนี้ ( สังเกตุได้จะมาเป็นคู่ใช้รถทางหลวงจอดตามซอกๆต้นไม้แล้วมายืนโบกไม่ได้ตั้งด่านจริงๆจังๆหรอกมันจะย้ายที่ไปเรื่อยๆ) พวกเราก็เลยไม่ได้เจอตำรวจดีๆ สุดท้ายก็โดนไปนิดหน่อยขี้เกียจมากเรื่องยังไงก็โดนยัดข้อหาอยู่แล้วเน้อ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้

18. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    * พวกอาสาเห่อ ๆ แม่งต้องเจอของจริง *

19. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    แถวบ้านเลย เบื่อตำรวย

20. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เห็นด้วยเลยครับ..พวกนี้แม่งชอบเสือก..:mad::mad::mad:

21. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ทำไมเค้าทำกันแบบนี้อ่ะคับ

22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ทำใจครับพี่

23. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เคยโดนเมื่อสามอาทิตก่อนครับ

ขับผ่านเฉยๆ หาว่ามาแข่งด้วยซะงั้น (วันเสาร์ ตีหนึ่ง เส้นนวมินทร์)

เถียงไม่ออกเลย

24. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    พวกนี้ตายไม่ดีหรอกคับ ผมเชื่อ

25. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    แถวบ้านเก่าผมที่สำโรงโดนมาแล้วอาสา เพื่อนเล่าให้ฟังบอกแม่งเอาไม้ไปไล่ตีเด็กแว้นแถวบ้าน พอตอนเช้ามาโดนซ่ะเป็นศพเลยครับ กำแท้ ทุกวันนี้ก็ยังจำมือใครดมไม่ได้

26. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ตำรวจพวกนี้ เจอทีไรใจสั่นตลอด ไม่รู้มามุขไหน

27. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    อาสามันชอบเห่อ ห-ม-อ-ย แต่มันจะมีอยู่คนซุ่มอยู่ก่อนถึงด่านแล้วจะ วอ บอกที่ด่าน

เพราะเคยเจอคับ รถเพื่อนเสียก่อนถึงด่าน มันออกมาจากพุ่มไม้ ไล่ให้เข้าด่าน

แล้วก็ได้ยินมัน วอ บอกที่ด่านว่า แมงไม่น๊อก ยืนงงกับเพื่อนว่านคิออะไร

อ่อ...มอไซไม่ใส่หมวกกันน๊อก...........

28. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    อาสาตร.อ่ะตัวทำเก๋าเลย เส้นสายหนึ่งชอบทำท่าถือไม้ ซ่อนอยู่ใต้สะพาน ลอย ไว้ดักตีพวกมอไซด์ อยากให้เเม่งตีโดนลูกตัวเองจริงๆ เวลาตั้งด่านก้อเก๊ก.. ชิบหาย อยากเทห์ก้อไปสอบเป็นตำรวจสิคร้าบ ไม่งั้นก้อสมัครเป็นยามไปเลย จะได้พกกระบองด้วย เเล้วเดินตรวจมันทั้งคืนไปเลย

29. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ที่ไหนมีด่านแถวนั้นจะรถติด ติดยาวด้วยนะ เหอๆ โครตน่าเบื่อ วันก่อนอย่างรีบเจอแบบนี้ตั้งหาตังแต่เช้า เลยเปิดกระจก พูดไป "มาตั้งไรตอนนี้รถติดยาว ไม่รุ้หรือไง" ดังๆไม่รุ้แม่งจะคิดหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้