เรื่อง กลิ่น!!

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย nong_9395, 31 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nong_9395

nong_9395 New Member Member

8
    1
    0
    สวัสดียามค่ำๆ ค่ะพี่ๆทุกคน :D

คือว่าอยากรบกวนสอบถามนิ๊ดดดนึงอ่ะค่ะ
    จะทำยังไงดีคะ ห้องโดยสารรถ มันมีกลิ่นเข้ามาเยอะมากอ่ะ
    -*- ต่อท้ายรถเมลล์นี่ เหมือนกะไม่ได้ปิดกระจกเลย
    ผ่านคลองน้ำเน่าที กลิ่นเข้ารถเลย
    ไม่รุ้ว่า พี่ๆเป็นเหมือนกันหรือเปล่าคะ
    ช่วยหาวิธีแก้ให้นู๋หน่อยค๊า
    ขอคำแนะนำด้วยน๊าาาา -*-

ขอบคุณจ้าาาาาาาาา :)

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  2. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ไม่ทราบว่าเคยล้างตู้แอร์มาหรือเปล่าคับ ถ้าเคยล้างมันจะมีกลิ่นเข้ามา
    เพราะฟองน้ำที่มันหุ้มโดนแกะแล้วตอนใส่มันจะไม่สนิดเหมือนเดิมคับ

3. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ช่องรับลมเข้ามีรอยรั่วรึป่าว
    เช็คที่มอเตอร์ช่องลม
    ถ้ารถหลายปี จอดตากแดด ยางขอบประ ขอบกระจก อาจจะเสื่อมสภาพ

4. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    ลืมกดปุ่ม A/C เปล่าอ่ะจ๊ะ

5. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    เข้า 0 แจ้งปิดช่องลมเลยครับ อาการเดียวกันแต่เป็นมานานแล้ว
    หายแน่นอน สาเหตุจากฝาปิดช่องลม+ฟองน้ำหน้าสัมผัสไม่พอดีทำให้ไม่สนิท
    หรืออาจเกิดจากความเสื่อมสภาพ.......

6. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    อืมลืมถามขณะขับอยู่ไม่ได้กดปุ่มใช้อากาศในรถหรือเปล่า (เป็นรูปลูกศรวนในรูปรถอยู่ข้างปุ่ม A/C)
    มักจะเกิดหลังจากไปล้างรถเวลาเขาลงแวกซ์ภายในให้..........

7. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    สนนราคาค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ :)

8. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    เห็นด้วยครับ เพราะเคยเป็นเหมือนกัน
    แต่ไม่รู้จะกรณีเดียวกันรึเปล่านะ:eek:

9. nong_9395

8
    1
    0
    อ่อ ใช่ๆ ค่ะ ไม่ได้กดปุ่ม ที่เป็นลูกศรวนๆ อยู่ในรถอ่ะค่ะ
    ต้องกดด้วยใช่มั้ย -*- กดแต่ปุ่ม a/c อ่ะค่ะ
    ถ้าไม่กด มันจะมีกลิ่นเข้ามาใช่มั้ยคะ

ปล.ไม่เคยล้างตู้แอร์เลยค่ะ

10. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    - -" เป็นอย่างนี้นี่เอง........

แถมรูปให้ช้ำใจด้วย

11. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ไม่กดกลิ่นข้างนอกก็เข้ารถจิ แถมวิ่งๆไปแอร์ก็ไม่ค่อยเย็นด้วยช่ายป่ะ

12. ed_mark

ed_mark New Member Member

34
    0
    0

ถูกต้องแล้วคร้าบ อย่าลืมกด ถ้าไม่กดกลิ่นข้างนอกก้อเข้ามาครับ

13. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    แล้วปุ่มนี้มันจาทำมาทำไม อากาศบ้านเราก้อร้อน มลพิษ ก้อเยอะ ปุ่มนี้ไม่จำเป้นเลยจิงๆ

14. nong_9395

8
    1
    0
    เค้าทำมา ให้เรา งง เล่น -*-

15. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ข า ทำ ม า ใ ห้ เ อ า อ า ก า ศ ข้ า ง น อ ก เ ข้ า ม า

ใ น ร ถ อ า ก า ศ จ ะ ไ ด้ ไ ม่ มี แ ต่ อ า ก า ศ ใ น ร ถ

ล อ ง ไ ป นั่ ง เ บ็ น ซ์ สิ คั บ ทุ ก คั น เ ว ล า เ ปิ ด แ อ ร์

ไ ป สั ก พั ก มั น จ ะ เ อ า อ า ก า ศ ข้ า ง น อ ก เ ข้ า ม า

เ อ ง เ ล ย โ ด ย เ ร า ต้ อ ง ค อ ย ก ด ปุ่ ม ใ ห้ มั น ไ ม่ ต้ อ ง

เ อ า อ า ก า ศ ข้ า ง น อ ก เ ข้ า ม า เ พ ร า ะ เ ข า ก ลั ว ว่ า

ค น ใ น ร ถ จ ะ ไ ม่ มี อ า ก า ศ ที่ จ ะ ห า ย ใ จ คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้