ขอcomment 929 ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย getto, 31 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. getto

getto New Member Member

19
    0
    0
    รบกวนเพื่อนที่มีความรู้หรือเคยใช้ Mazda 929 ช่วยcomment หน่อยครับว่าหน้าใช้ไหมมีปัญหาจุกจิกตรงไหนบ้าง:D

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าพูดถึงตัวรถ929น่าใช้ครับเครื่องV6 3000 ขับหลัง เลี้ยวสี่ล้อ แต่ว่าปัญหาเรื่องอะไหล่ครับหายากมากและแพงมากด้วยครับ ที่บางนานี้ยังไม่เคยเห็นพวกอะไหล่ตัวถังเลยอ่ะครับแต่อาจจะมีก็ได้แต่อยากแนะนำให้ดูรุ่นอื่นดีกว่าครับ :cry:

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ถ้าใจรัก ก็ มักใช้ ได้เลย

น่าใช้ ไม่น่าใช้ มันอยู่ที่ตัวเรา

รักซะอย่าง อะไหล่หายากแค่ไหน ก็ต้องหา

แต่ถ้าไม่รัก แค่อะไหล่มีขาย ยังไม่อยากจะไปซื้อเอง ให้คนอื่นไปซิ้อ
    ก็โดนบวก แถม ต้องมานั่งบ่นว่าแพง แพง แพง

จิงป่ะ

4. mervinman

mervinman New Member Member

21
    1
    0
    อะไหล่แพง กินน้ำมันมาก

แต่เลี้ยว 4 ล้อนี้เจ๋งมากครับ โดยเฉพาะเวลาเลี้ยวที่แคบๆ

อาการรถก็แปลกๆดีเวลาเปลี่ยนเลนเร็วๆ
    หัวรถท้ายรถมันจะไปแทบจะพร้อมๆกันเลย

5. Cat Speed

Cat Speed New Member Member

24
    1
    0
    รถในฝัน เมื่อก่อนนี้

6. getto

getto New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. bomfeedback

bomfeedback New Member Member

56
    0
    0
    เคยเห็นคันหนึ่งวาง 13B โบใหญ่ซะด้วย..หุหุใน929เนี้ยแหละ

8. จริง

9. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    เอามาทำ VIP เลยครับหนับหนุน

10. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เท่ครับ ชอบมากๆ

11. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    สวยคับชอบเหมือนกัน แต่อะไหล่หายากโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าผมจะขับรถสักคัน ขอแบบอะไหล่หาง่าย ซ่อมง่าย แล้วกันคับ

ดีกว่าเปนไรขึ้นมา หาอะไหล่ไม่ได้ หรือต้องรออะไหล่ไปอีกนาน

ส่วนตัวผม รถต้องพร้อมใช้เสมอ คับ

12. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    หนับหนุนอีกคนครับ จับแต่งแบบนี้ไปเลยครับ (เห็นรูปแล้วอยากได้เลยล่ะซี่) :D

13. crazyracing

crazyracing Member Member

38
    0
    6
    มีผู้รู้อีกมั้ยคร้าบบบบ

14. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    Design สวยหรูคับรถรุ่นนี้ ชอบเหมือนกัน... แบบเดิมๆนะ

15. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

เคยเห็นวาง 1UZ ก็วิ่งดีนะครับ

ประหยัดกว่าเครื่องเดิมอีก :)

แต่ระบบไฟต้องครบนะครับ :)

16. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    คือมันโดนอ่ะครับ จี๊ดเลย แล้วราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ

17. crazyracing

crazyracing Member Member

38
    0
    6
    มีหลายราคาคับ 23 - 40 คับผม

18. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แต่งแบบใน รูป นี้แหล่มเลย

19. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เพิ่งรุนะเนี่ยว่า929ขับหลัง คิดว่าขับหน้ามาตลอดเลย

20. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เคยเห็น 929 สีดำ โป่งอลังๆ ล้อ 19 ประมาณนั้น แนว VIP

สวยโคตรๆๆ

21. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ท่าจะเจ๋งครับ
    ปล.ผมก็นึกว่าขับหน้า เหอะๆๆ

22. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    มาสด้านี่มันสุดยอดจิงๆ อิอิ

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    รถสวยน่าใช้มากๆอ่ะ เสียอย่าง คืออะไหล่อาจจะหายาก ไปหน่อย เพราะเห็นน้อยเหลือเกิน

รุ่นนี้ เลี้ยว 4 ล้อซะด้วยซิ :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้