ไฟเลี้ยวไม่ดีดกลับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟเลี้ยวไม่ดีดกลับตอนแรกเป็นแค่ข้างซ้ายตอนนี้เป็นทั้ง2ข้างเลย แก้ไข้ได้ยังไงมั่งครับ เวลาทำพวกนี้
    ต้องไปที่ร้านประเภทไหนครับ

1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เช็คฟิวส์กับหลอดรึยังครับ............รองมาก็รีเลย์

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ไม่แน่ใจนะคะเคยเป็น เพราะที่คอพวงมาไล มันจะมีขาเตะไฟข้างละอันขอน้องเคยหายไปข้างขวา ไปให้ร้านที่รู้จัก เค้าไปหาเหล็กมาตัดใส่เสียค่าทำเป็น ข้าวมันไก่จานเดี่ยวคะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ขอบคุณนะครับ รู้สึกจะเป็นจากขาเตะอะครับ เดี๋ยวลองไปให้ช่างรื้อดู

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นครับ อยู่ที่ก้านไฟเลี้ยวน่ะครับ

5. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ปัญหาที่อาจเกิด
    1 บริเวณสายไฟที่ต่อกับขั้วหลอดไม่ติดกัน
    2 ที่ข้อต่อของสายไฟ อาจมีสิ่งขี้ตะกัง
    3 บริเวณที่ก้านไฟเลียวมีขี้ตะกังติดอยู่
    4 รีเลน์เสีย
    5 ฟิวร์ขาด
    ลองดูแล้วกันครับ

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อาการที่ว่า น่าจะเกิดจากขาเตะอ่ะครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นกรณีที่ ยกเลี้ยวแล้วไม่ค้างมากก่า

เปลื่ยนใหม่เอาของตัวที่สามารถตั้งเวลาหน่วงปัดน้ำฝนจังหวะแรก (4-12วินาที) ได้เลยครับ ประมาณ 500 บาท + ค่าแรง

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามนั้นเลยครับ

8. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    อาการเดียวกันเลยแต่ของผมไปเปลี่ยนคอพวงมาลัยมาก้อเลยหายอ่ะคร้าบ

9. ขอบคุณทุกท่านครับ

10. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    เปลี่ยนพวงมาลัยมาอ่ะเด๊ะ :D:D

11. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    ถ้าเปลี่ยนคอพวงมาลัยมานะผมว่าอาจจะลืมติดเดือยขาเตะไฟเลี้ยวนะคับวิธีแก้ก็เอาเดือยที่ให้มากับคอมาติดก็หาย อิๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้