ถามคนในคลับหน่อยครับ

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย GON DMAX, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GON DMAX

GON DMAX New Member Member

14
    0
    0
    ผมกำลังจะซื้อรถ แต่ตอนนี้ดู stream กับ wish อยู่ยังไม่รู้จะซื้อรุ่นไหน

อยากจะถมว่า อะไหร่ stream หาง่ายไหมครับ แล้วอะไหล่ราคาแพงไหมครับ

แล้วภาษีต่อปีประมาณเท่าไหร่นะครับ ผมจะซื้อตัวไฟเหลี่ยม

แล้วปีสุดท้ายของตัวนี้มันปีอะไรนะครับ :)

2. สุด....ตีนอ่ะ

สุด....ตีนอ่ะ New Member Member

52
    2
    0
    ถ้าวิดแต่งสวยแต่แอร์ตอนหลังไม่เย็นถ้าสตีมสวยเป็นตัวของตัวเองดีแบบตัวนอก

3. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ถ้าสตรีมปี 04 ตากลมแบบในรูปผม มีแอร์ออกหลังแถวที่ 3 คับ
    แต่ถ้าเป็นตาเหลี่ยมไม่มีแอร์ออกหลังคับ แต่ของแต่งเยอะมากคับ
    เรื่องอะไหร่ ถ้าเป็นเรื่องเครื่องยนต์ ก็ใช้ทั้ง แอคคอร์ด, ซีอาร์วี เป็นเครื่อง K20A
    ส่วนภาษีตอนนี้ผมเสียอยู่ 2,892 บาท รถ 4ปีคับ

4. GON DMAX

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วพวกอะไหร่บอดี้ กับช่วงล่างนี่มันหาง่ายไหมครับโดย

เฉพาะบอดี้ กลัวจิงๆๆเลยนะครับกลัวหาไม่ได้นะครับ แต่อยากได้

เลยต้องหาข้อมูลไว้ก่อนนะครับ :)

5. panya852

946
    15
    0

ตอนนี้ที่ใช้กันก็ไม่มีปัญหาคับ อะไหร่มีหมดคับ

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ไม่ต้องห่วงเรื่องอะไหล่เลยคับ แถมของแต่งก้ยังพอมีมาเรื่อยๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้นก้ต้องถามใจตัวเองคับ

ตอนผมจะซื้อ วิช ก้อยู่ในหนึ่งตัวเลือก แต่อาจเปนเพราะผมใช้ฮอนด้ามาก่อนแล้วด้วย เลยมาจบที่สตรีมนี่แหละคับ...

7. GON DMAX

14
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ช่วยตอบนะครับ ตอนนี้ก็กำลังดูๆๆรถอยู่นะครับ

คงเอา stream ชัวๆๆ แล้วยังมีอีกเรื่องนะครับ ถ้าไม่ใช่ตัวนอก

จะไม่มีแอร์หลังใช่ไหมครับ แล้วอย่างนี้มันมีชุดแอร์หลังเข้ามามั่ง

ไหมครับ แล้วใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ :)

8. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ง่ายๆเลยคับ บ้านเรามีสตรีมสองรุ่น ตัวแรกเค้าเรียกตัวตาเหลี่ยม ไม่มีแอร์หลัง
    ตัวใหม่ ไมเนอเชน เค้าเรียกตากลม (รูปส่วนตัวของคุณปัญญาอ่ะคับ) ตัวนี้มีแอหลัง

แอหลังเคยมีคนทำนะคับ เด๋วจะลองไปรื้อมาให้
    ของผมไม่มีแอหลัง แต่คนนั่งแถวสามเค้าก้บอกว่าเยนดีนะคับ...

9. GON DMAX

14
    0
    0

ขอบคุณ นะครับคุณ koko สำหรับข้อมูล ถ้าได้รถแล้วจะมาสมัคร

เป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ:D (รอดูรูปคนที่ทำแอร์หลังเพิ่มนะครับ):)

10. Alif & Otis

1,696
    51
    0
  11. panya852

946
    15
    0

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าคับ

12. GON DMAX

14
    0
    0

ครับพี่ :D พอดีคอมมีปัญหาเลยไม่ได้เข้ามาซะหลายวันครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้