<<<<<<<<< ท่านใดทำ airbox กันเองบ้างครับ >>>>>>>>>

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Katop, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ผมว่าจะทำ airbox กั้นความร้อนกรองเปลือย ใช้เองครับ แต่เท่าที่เห็น
    ร้านท่อไอเสียจะใช้ วัสดุพวก สแตนเลส หรือ อลูมิเนียม ผมว่ามันก็สวยดี
    แต่คิดว่ามันน่าจะอมความร้อนพอสมควร
    เลยคิดว่าจะใช้ อคีลิค หรือ แผ่นฟรอยกันความร้อน ไม่ทราบว่าท่านใด
    เคยทำใช้เองบ้างครับ
    อคีลิค หนาประมาณ 10mm ถ้าเอามาทำงบประมาณเท่าไหร เห็นร้านแถว
    บ้านมีแต่ขนาดหนาสุด 3mm ขนาด30x30cm ประมาณ 70 บาท ผมว่ามันบางไป
    ไม่ทราบท่านใดเคยไปตัดแถวๆวงเวียน22มาบ้างครับทำเสร็จประมาณเท่าไหร
    แผ่นฟรอยคุ้นเหมือนเคยเห็นขายตาม homepro ไม่แน่ใจเมตรนึง
    ไม่แพงมากเท่าไหร อันนี้ก็น่าจะทำง่ายและกันความร้อนได้ดี ท่านใด้เคยซื้อมา
    ทำ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนราคาเท่าไหรครับ
    ท่อย่น มาเอาไว้รับลม เมตรเท่าไหร หาที่ไหนครับ คุ้นๆเหมือน homepro จะมีแต่ไม่แน่ใจครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2008
  2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อืม..สวย....อยากทำเหมือนกันอ่ะ...

3. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    น่าทำมากๆเลยคับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    น่าจะใช้ แผ่น ปิเนียมบางๆทำน่าจะโอเคสุด

5. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    สวยมากครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แล้วจะโชว์ อะไรละที่เนี่ย ปิดหมดเลย อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้