ไปติด Gas กับน้าเหลิมมาแล้วครับ เลยมาเล่าให้ฟัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 30 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    การทำงานของอู่น้าเหลิมเป็นขั้นตอน ช่างที่ทำมีความรุ้ในงานที่ตัวเองรับผิดชอบดี ความละเอียด และประณีตของงาน การดูแลเอาใจใส่ลูกค้า การให้ความรู้กับลูกค้า โดยรามในความเห็นส่วนตัวของผมที่เคยเจอมากับหลายๆอู่ ดีบ้างไม่ดีบ้างคละกันไป ผมยกให้น้าเหลิมได้ A+ ไปเลย งานที่ผมได้มีความเรียบร้อยมาก หลังการติดตั้งก็มีการนำรถไปทดลองการตอบสนองของแก็สและปรับตั้งใหม่ จนได้ผลเป็นที่น่าพอใจ สำหรับในกรณีของรถผมคงต้องกลับไปอีกครั้งเนื่องจากใช้แก็สแล้วน้ำมันหาย (ซึ่งน่าจะมาจากตัวรถที่พึ่งซื้อมาได้ 5 เดือน ไม่รู้เจ้าของเก่ายำระบบไฟยังไงบ้าง) แกก็บองให้เข้าไปแก้ไข

ทั้งหมดนี้ไม่ใช่เป็นการเชียร์ แต่เพื่อเป็นอีกความเห็นสำหรับคนที่ต้องการข้อมูลในการนำรถไปติดตั้ง Gas แล้วต้องการหาที่เข้าใจในตัวรถ ซึ่งก่อนหน้านี้ผมก็พยายามหาข้อมูลอยู่จนตัดสินใจไปทีน้าเหลิม ค่าติดตั้งอาจจะสูงกว่าที่อื่นที่พยายามแข่งกันด้วยราคา แต่ถ้าไม่มีกรณีตัวอย่างว่าผลงานเป็นยังไงผมก็ไม่กล้า เพราะมีคำพูดนึงที่แว่บเข้ามาในหัวคือ "ก็รถมันเก่าแล้ว ได้แค่นี้ละพี่" ฟังแล้วมันปัดเรื่องให้พ้นตัวเท่านั้นแล้วเราก็ต้องทนอยู่กับปัญหานั้นๆต่อไป ส่วนของน้าเหลิมจากบอร์ดของเราที่มีสมาชิกไปติดตั้งแล้วกลับมาบอกกัน รวมถึงใน Gas Thai ผมก็เลยตัดสินใจไป ซึ่งก็ไม่ผิดหวัง ดีกว่าต้องมาแค้นใจกับการไม่รับผิดชอบงานของช่าง เท่านี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  2. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  3. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ของขาวๆๆ ดีจริงๆๆ นะจะบอกให้ อิอิ:D

4. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    กำลังหาอู่ ที่เพื่อนๆ ติดแก๊สอยู่เหมือนกัน

อู่น้าแกอยู่แถวไหน หรือ ครับ

จะติดต่อได้ยังไงบ้าง

ของผม B14 ปี 97 เกียร์ Manual

จาติดก็กลัวไปหมด พอเงินหมดค่าน้ำมัน อะไรก็เอาแล้ว

ฮาๆๆๆๆ

5. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    เบอร์น้าเหลิม 08-9962-5705 อยู่ทางรังสิตครับ เลยตลาดสี่มุมเมืองไปนิดตรงทางเข้า ม.รังสิต ที่หน้าปากซอยจะมีป้ายบอดทางเข้าสนามกอล์ฟเมืองเอกพื้นเขียวตัวอักษรขาวป้ายใหญ่ เลี้ยวซ้ายเข้าไปประมาณ 200 ม. มองหาศูนย์ Goodyear เป็นป้ายเต็มห้องแถว 7 ห้อง เลยครับ แนะนำว่าถ้าเป็นไปได้เอารถไปทิ้งไว้วันรับกลับอีกวัน น้าแกจะได้มีเวลาตรวจสอบครั้งสุดท้ายก่อนออกซักหน่อย แต่ของผมอยู่ชลบุรีขอน้าแกไป 8.00 แล้วเอากลับวันนั้น เพราะอยู่ไกล น้าแกก็ช่วยให้นะครับ แต่ตอนนี้ยังติดปัญหาเหมือนหัวฉีดยังทำงานอยู่เพราะน้ำมันหายแล้วพอเสียบหัวฉีดเครื่องก็เริ่มสั่นนิดๆเหมือนจูนหนา ว่าจะไปปรึกษากับแกอีกทีเหมือนกันครับ

6. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ร้านดีต้องบอกต่อ อิอิ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดูแกสแมน ทั้งหลาย อิอิ...

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ของเค้าดีคร๊าบบบบ บอกมาตั้งนานแว้ววววมะเชื่อกัน

9. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    จะไปติดด้วยคนครับ

10. Toonjung4

3,565
    662
    0
    เอารูปร้านมาให้ดูครับ:D

ตอนนี้รับติด ระบบมิกซ์ อย่างเดียวครับ ราคา 20000 ไม่รวมแลมด้า ถ้าแลมด้าบวก 3000 เพราะของราคาขึ้นครับ ส่วนแก้งาน ย้ายมิก ค่าของบอวกค่าแรง 2000 จบ ครับ บอกมาจาก ST ไม่ลดราคาครับ แต่ดูแลอย่างดี ไม่ติดแก๊ส ไปทำช่วงล่าง ยาง เบรค โช๊ค ทำได้หมดคร๊าบ ยกเว้นยังอัดน้ำมันโช๊คไม่ได้ อิอิ :D:D ไม่ได้ค่าโฆษณาน๊าคร้าบบบบบ

11. por1118

por1118 Guest

0
    0
    0
    วันอาทิตย์ เปิดหรือเปล่าครับอยากให้น้าเหลิมช่วยจูนให้หน่อยครับ ตอนนี้รถกินแก็สมากๆ เลย ไม่รู้เป็นเพราะแอร์โฟว์เสียหรือเปล่า พอตั้งรอบสูงก็กินแก็ส พอตั้งรอบตำก็จะดับเฮ้ยเซงจริงๆเลย

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตรูน เอา รายละเอียด อุปกรณ์ มา เผื่อ เพื่อน ด้วยสิ

ถัง

หม้อ

ของ อะไร

13. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ได้คร๊าบบบบบบ

ตอนก่อนหน้านี้ หม้อต้ม Artiker ของประเทศไรไม่รู้ แต่ใช้อยู่ครับ แหล่ม จูนง่าย

ตอนนี้น้าแกเปลี่ยนเป็นยี่ห้อไรมะรู้ คือเปลี่ยนเจ้าซื้อน่ะครับ เด๋วจะไปถามมาให้

ส่วนถัง สีดำๆ จำไม่ได้ว่ายี่ห้อไร มะก่อนใช้ Matal Mate ครับ ตอนนี้ถังต่างขึ้นราคา แกจับได้จากไหนก้เอามาก่อนครับ แต่ไงก็ยังคุณภาพ

ส่วนแลมด้า ที่เห็นติดที่กล่อง Autogas มั้งถ้าจำไม่ผิด ส่วนสายไฟยี่ห้อไรมะรู้ ท่อแก๊ส มะรู้ อิอิ

14. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    สุดยอดอยู่แล้วครับสำหรับน้าเหลิม คนดีของสังคมจริง ๆ ...

15. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ใครจะติดจะแก้ลองโทรไปตามเบอร์ด้านบนนะครับ แนะนำว่าไปวันทามมะดาดีกว่า เสาร์อาทิตย์รถจะเยอะมาก

16. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แล้ว นี่ แก ย้าย มิกซ์ ให้ รึ เปล่า

17. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ย้ายครับพี่ ถ้าติดกะแก แกย้ายเลย ถ้าเป็นบี 14 นะยี่ห้ออื่นมะรู้ ส่วนกรองอากาศ ถ้าอยากหล่อก็หากันไปแล้วแต่ชอบครับ เพราะแกจะใช้กรองกระดาษใส่มาให้

18. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ตรูน โทร ไป ถาม

ใน ฐานะ ลูก ค้า เก่า ให้ หน่อย สิ

ว่า จบ ที่ เท่า ไหร่

19. BumpBy

4,054
    807
    113
    เท่าที่อ่านมา น่าจะ 23,000 ย้ายมิกซ์ + แลมด้า ถือว่า ถูก ณ ตอนนี้

ว่าแต่ตอนนี้น้าเหลิมมีใบวิศวะ ให้รึเปล่า เห็นขึ้นป้ายแระ

20. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ราคาตามนั้นครับ ส่วนใบวิศวะไม่มีครับ แต่แกแนะนำให้ไปทำได้

21. por1979

por1979 Guest

0
    0
    0
    อยากจะสอบถามว่าถ้าจะติดแลมด้าราคาเท่าไหร่ครับ และวันอาทิตย์เปิดหรือเปล่าครับ

22. Toonjung4

3,565
    662
    0
    3000 ครับ พร้อมบริการหลังการติดตั้งแบบว่าว่างยังต้องไป :D:D:D

23. BumpBy

4,054
    807
    113
    ตามนั้นมั้ง...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้