ช่วยด้วยครับ เดือดร้อน & กลุ้มมากๆ !!!!!!!!

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ปฏิวัต, 29 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมปี 01 พอวิ่งลุยน้ำหรือเวลาฝนตก รถมีเสียงคังผิดปรกติ
    จะดังที่บริเวณใต้ท้อง ดัง ครืดๆๆ ๆ ๆ ๆ ถ้ายกคันเร่งก็จะค่อยหายไป
    แต่ถ้าเยียบสู้ก็จะดังขึ้นเรื่อยๆ มันจะสะท้านบริเวณพื้นคนขับเบาๆครับ
    รถวิ่งปรกติครับไม่มีปัญหาอะไรเลย
    ปล.ก่อนถอด แคท-หลังถอด ดังเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าเป็นตัวนี้
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ช่วยตอบ

1. sp6914

sp6914 New Member Member

4
    0
    0
    ขอผมก้อเคยเป็นครับ ไม่รู้ว่ามาจากสาเหตุเดียวกันหรือเปล่าน่ะครับ

รถผมเปลี่ยนท่อใหม่ตั้งแต่หลังแคทน่ะครับ สาเหตุเกิดจากตรงรอยดัดหลังจากแคท ที่ดัดเฉียง
    ช่างดัดมาไม่ตรงร่องครับ ทำให้ท่อมันตีกับใต้ท้องรถครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้