อันนี้มันใช่กล่องของ D15B Vtec ป่ะครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย บุคคล, 29 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    คือทางอู่เค้าเปลี่ยนให้ใหม่น่ะครับเค้าบอกว่ากล่องเดิมมัเสียก็เบยอยากรู้ว่าไอ้กล่องที่เค้าใส้ให้อันนี้อ่ะครับมันตรงรุ่นหรือเปล่าครับ

รถผมลงเครื่อง D15B Vtec Auto ครับ รหัสที่กล่องก็คือ 37820-P08-N51 แล้วก็มีด้านล่างอีก 461-403094 นี่แหละครับ

รบกวนด้วยน่ะครับ และตอนเช้าสตาร์ทแล้วไฟ engine show ด้วยอ่ะครับ เป็นไรป่าวครับ

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    P08 น่าจะใช่กล่อง D15B นะครับ แล้วไฟเช็คมันขึ้นตอนเช้าแล้วมันดับหรือเปล่าครับ ถ้าดับมันจะดับช่วงไหนครับ

3. pom_vr2

pom_vr2 Member Member

111
    3
    18
    ถูกต้องแล้วครับ

4. P08-N51 ตรงกับเครื่องแล้วครับ ส่วนไฟ engine show เกิดจากมีอุปกรณ์ชำรุด/เสีย หาอู่เช็คโค๊ดด่วน...

5. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    อืม รหัสกล่องออโต้ p08-9xx ครับ ส่วน n51 ผมไม่แน่ใจคับ แต่ว่ากล่องหาง่ายมาก ส่วนไฟเช็คขึ้นนั้น ไฟค้างตลอดหรือเปล่า ถ้าค้างตลอดต้องให้ร้านเช็คโค้ดคับ ระบบมีปัญหาคับ

6. jojoeinusa

jojoeinusa New Member Member

19
    0
    0
    ต่อสายไฟไม่ครบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้