รบกวนพี่ๆ ในคลับด้วยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย 3D_Za, 29 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3D_Za

3D_Za New Member Member

41
    0
    0
    ผมอยากขับ E36 ครับ แต่ไม่มีความรู้ ใน BMW เลย อยากรบกวนพี่ๆ ที่รู้ช่วยตอบด้วยครับ

1. E36 ควรเล่นปีอะไรดีครับ ( เอาแบบที่พวกพี่ๆ คิดว่าปีนี้ ออฟชั่นครบๆ อ่ะครับ )

2. เครื่องเดิมที่วิ่งดีๆ ไม่จุกจิก ควรเป็น รหัสอะไรครับ ( หรือว่าถ้าเครื่อง Jควรเป็นโบ หรือไม่โบ ครับ พอ
    ดีจะซื้อมาติด NGV ครับ )

3. ส่วนใหญ่แล้ว เค้าแต่งกันแนวไหนบ้างครับ ให้ดู ดิบๆ ซิ่งๆครับ

4. ช่วงล่าง เช่น โช๊คซิ่ง หรือ อะไหล่ หายากไม๊ครับ แล้ว

5. ล้อพวก M หรือ HAMANN แท้ แพงมากไม๊ครับ

6. ซันรูฟของ BMW ตรงรุ่นแพงไม๊ครับ

ขอโทษที่ถามเยอะไปหน่อย พอดี อยากได้มากๆเลยครับ แต่ไม่รู้จะเลือกซื้ออย่างไร คือ ผมอยากได้รถที่มัน

ไม่ใช่แนวเครื่องเสียงอ่ะครับ อยากได้แบบ ดู ดิบๆ หล่อผมไม่รู้ว่าต้องแต่งแบบไหน คือว่าอย่าง Honda

เต้าก็จะเล่น Spoon หรือ TYPE R แต่ BMW ต้องแบบไหน รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

รบกวนพี่ๆที่รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2008
  2. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    หมูตอบที .........

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38

ไม่เป็นไรคับ ยินดีเสมอ ใครมีอะไรก็เสนอแนะกันได้เต็มที่คับ

ถ้ามีอะไร สอบถามทิ้งไว้ได้นะคับ

ยินดีคับ ^^

4. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ฮ่าๆๆ ตามนั้นๆๆ อิอิ

5. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ^
    ^
    ^
    ^

ถ้าจะให้หล่อสุดๆสำหรับ e36 ก็เล่นพวก coupe เลยครับ

หล่อเหมือนคันข้างบนเลยครับ อิอิ :D:D:D

6. 3D_Za

41
    0
    0
    อยากรู้มากเลย ครับ จะหนี HONDA ไปเล่น BMW ครับ ใครรู้ตอบทีครับ :cry::cry::cry:

7. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ตอบ.

1.ปีสุดท้ายคับเพราะออฟชั่นเยอะสุดแต่ผมอยากให้ดูสภาพรถมากกว่าคับบางทีรถปีใหม่ๆแต่สภาพไม่สวยก็เยอะคับบางทีปีเก่าสภาพสวยๆรถไม่ช้ำก็เยอะอยากให้ดูตรงจุดนี้มากกว่าเพราะออฟชั่นมันเอามาเพิ่มเองได้

2.เครื่องเดิมที่วิ่งดีดีก็ M50 หรือไม่ก็ M52 คับจะอยู่ในตัว 325 และ 323 ตามลำดับ ถ้าได้เป็นเกียร์ธรรมดาจะดีมากคับขับสนุกดีแรงพอมัน แต่ถ้าจะติดแก๊สเครื่องเดิมก็ติดได้คับติดแบบหัวฉีดหรือถ้าจะวางเครื่องผมแนะนำเจโบไปเลยคับจะได้แรงด้วยประหยัดด้วย

3.ส่วนใหญ่ที่แต่งกันก็จะเป็น M , Hamann , AC พวกนี้แหละคับ แต่ถ้าจะโหดๆดุดุหน่อยก็แต่งแบบแนวญี่ปุ่นก็ได้คับ

4.ช่วงล่างหาไม่ยากเลยคับเยอะแยะมากมาย

5.แพงมั้ยเหรอคับก็ราคาเท่ากับล้อญี่ปุ่นของแท้อะคับทั้งมือหนึ่งมือสอง

6.ราคาซันรูฟก็ตามที่ตาบิสบอกอะคับ ประมาณ หมื่นนึง + - สองพัน นี่คือค่าของอย่างเดียวนะคับ

ป.ล. มีอะไรสงสัยอยากรู้ก็ถามมาได้เลยคับเยอะน้อยเราไม่ว่าอยู่แล้วคับถ้ารู้จะตอบให้คับยินดีเสมอ

8. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    ตามที่หมูกะบิสว่าเลยครับ
    มาไม่ทันตอบซะแล้ว อิอิ

9. lovekodomo

661
    8
    0

คนขับไม่หล่ออ่ะ T-T

10. Nes_SuRe

Nes_SuRe New Member Member

14
    2
    0
    ผมก้อเพิ่งขายสามดอมาซื้อบีเอ็มครับ

11. 3D_Za

41
    0
    0

ขอบคุณ มากๆเลยครับ กระจ่างขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากครับ พี่ๆใจดี ขอให้ รถแรงกันทั้งคลับเลยนะครับ :D

12. 3D_Za

41
    0
    0
    ขอถามอีกหน่อยนะครับ

1 . ระหว่าง 4 ประตู กับ คูเป้ แบบไหน แพงกว่ากันครับ ( โทดครับ E36 ปีสุดท้าย ปีอะไรครับ )

2 . แล้ว BMW เค้า มีภายในตัวนอก หรือเปล่า ฮะ หรือ ถ้าไม่มี สีอะไร แพงที่สุดครับ ( แล้วถ้ามีภายในตัว

นอก ไปซื้อแยก แพงมากไม๊ครับ )

รบกวนด้วยนะครับ ใกล้จะซื้อแล้ว กำลังตัดสินใจอยู่ ขออีกนิดละกันนะครับ ถ้าซื้อแล้ว จะรีบ มารายงานตัว

เลยครับ พวกพี่ๆ :cry:

13. 3D_Za

41
    0
    0
    โทดนะครับ พอดีอยากรู้ แบบละเดียดเลยอ่ะครับ มี ใครพอจะมีเบอร์โทร ให้โทรไป ปรึกษาได้บ้างครับ

พอดีอยากรู้หลายอย่างเลยครับ ใครใจดี ลงเบอร์โทรไว้ก็ได้นะครับ ผมจะโทรกลับเอง

14. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ราคาตอนนี้คูเป้ แพงกว่าหน่อยคับ

ปีสุดท้ายที่เห็นกันคือ 2000

ภายใน นอก ไทย คล้ายๆกัน

ถ้าภายในที่แพงที่สุด ก็จะเป็นภายใน M

ถ้ายังงัย ซื้ออยากให้ดูเน้นที่ตัวถังก่อนนะคับ

เครื่อง ภายในยังพอเก็บได้

081-921-2250 biz

086-762-7620 mooh

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2008
  15. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ถ้ามีงบหน่อยนะครับ
    ซื้อ 323 325 ไปเลยครับ เครื่องแรงดีอ่ะ ขับสนุกด้วย หาปีใหม่ๆ ซํก 98 99 2000
    ใช้สบายเลยครับ...

coupe อะไหล่แพงกว่านิดนึงมั๊งครับ ไม่แน่ใจ... ต้องถาม บิส ครับ

16. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    coupe อะไหล่จะแพงกว่าจะเฉพาะอะไหล่ที่เกี่ยวกับเรื่องตัวถังแล้วก็ภายในบางตัวอะคับเพราะส่วนมากอะไหล่จะใช้เหมือนกันทั้งสี่ประตูและสองประตู

17. BiZarre@GoDs

1,503
    21
    38
    ที่เห็นๆว่าแพงกว่าก็มีแค่ยางขอบประตู ขอบกระจกต่างๆ

เพราะ อะไหล่ช่วงล่าง ใช้ด้วยกันได้คับ

ที่ไม่เหมือนกันเท่าที่จำได้นะคับ

ฝากระโปรงหน้า, ฝากระโปรงหลัง , ไฟเลี้ยว, แก้มข้าง

เบาะหลัง คอนโซนหน้า กระจก รอบคัน ส่วนกันชน เสกิร์ท เท่ากันนะคับ

คร่าวๆ น่าจะประมาณนี้

18. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ปีใหม่ ครับ ใหญ่ขึ้น

19. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    :confused: แต่ใหญ่ขึ้นจิงๆครับ :eek:

ลามกว่ะพี่ 5555 :p

20. lovekodomo

661
    8
    0
    55555555555+

21. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    บ้า รู้น่ะ ว่าชอบ อิอิอิ :p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้