อยากเปลี่ยนโช๊คใช้ของอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย GolfDC2, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    คือว่ารถผมมันเปนStandardอยู่
    แต่เครื่องb16aแล้ว จะตัดสปริงก็คิดอยู่
    ว่าจะเปลี่ยนเปนของแต่งเลยดีมั้ย
    เลยอยากให้ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยใช้ของไรดี
    ราคาไม่แพงมาก หรือตัวไหนราคาเท่าไหร่
    และวิธีดูของเชียงกงต้องดูอะไรบ้าง
    ดูส่วนไหนที่สำคัญๆว่ามันยังสภาพดีอยู่
    ปล.ถามเยอะไปหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกท่านไว้ล่วงหน้าเลย

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ไม่แนะนำให้ตัดสปริงนะครับ แนะนำว่าหาโช๊คแต่งดีกว่า ราคาแล้วแต่งบครับ มีตั้งแต่5000 - 30000 ครับ :):):):):)

ใช่ครับแล้วแต่งบ และไม่ควรตัดสปริงอัดน้ำมันครับ
    ถ้าอยากได้แบบเซฟๆตังค์หน่อยก็คู่หลังb16a(ตัวsir) คู่หน้าโช๊คสปริงแต่ง
    สูตรนี้จะได้หน้าทิ่มท้ายโด่ง หรือไม่ก็เอาทั้งชุดเป็นของแต่งก็ได้ (ระวังถ้าเป็นEKคู่หลังใส่กะEGไม่ได้นะครับ ต้องแปลงหูยึดล่าง)

วิธีดูเบื้องต้น สปริงล้าไม่ล้าคงดูลำบากหน่อย ถ้าเป็นช็อคอัพให้ดูมีน้ำมันซึมมั๊ย
    เปิดๆยางกันฝุ่นดูแกนว่ามีตามดมีรอยไหม้รึเปล่า ลองขย่มดูมีเสียงแปลกๆมั๊ย ประมาณนี้ครับ

เพิ่มเติมว่าอย่าดูแต่ยี่ห้อนะครับ เพราะมันมีรุ่นย่อยอีก เดี๋ยวกลายเป็นแข็งไปสำหรับถนนบ้านเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้