มาเตือน ๆๆๆ ... เข็ดแล้วแก๊สโซฮอร์ถูกจริงแต่ไม่ดีเอาซะเลย

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    เข็ดเหมือนกันครับ เสียปั้มติ้กไป 1ชิ้น หุหุหุหุ ถึงกับนั่งงงเลยครับ

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    มาแนะนำปั้มสำหรับเติม95

ก็เป็นปั้มของพี่กวงไงล่ะ เพราะว่าตอนนี้เนี่ยพี่กวงยังขาย 95 อยู่เลย แต่ไม่รู้ว่าถ้าสมาชิก RT club ไปเติมเนี่ยจะมีส่วนลดหรือเปล่าน้อ... :D:cool:

3. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    เออนะ...ถ้าลดได้ ป่านนี้ปั๊มแตกไปแล้ว

4. the_gamez

751
    1
    0
    อิอิอิ ปั้ม ปตท สภาพพปั้มดีแต่น้ำมันนี่สิ

5. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    สรุปว่าไปให้ร้านเครื่องดูอาการให้ พอถอดปั๊มติ๊กออกมาดูก็รู้เรื่องเลยครับ แรงดันไม่พอ ปั้มติ๊ก (1JZ) จากตัวสีดำ ๆ กลายเป็นสีขาว ด่างๆ เลยครับ เหมือนโดนสารอะไรบางอย่างมันกัด (แต่ใจก็ไม่อยากใส่ร้ายแก๊สโซฮอร์นะ เพราะอาจจะเป็นเพราะมันเสียตามอายุก็ได้) ท่อยางตรงติ๊กก็เสื่อม ท่อบวมเป่งกำลังใกล้จะแตกเต็มที่ เลยจัดการเปลี่ยนใหม่ซะหมด อาการที่ว่าหายไปแล้วครับ สบายใจ สบายกระเป๋าไปเลย 5555+

6. :cool::cool: เปลี่ยนแล้วก็ทดลองแก๊สโซฮอล์ได้เลยพี่ว่ามันจาใช้ได้อีกกี่เดือน :D:D:D:D

7. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ช่ายผมว่าพังมันก็ต้องเติม.......เพราะไม่มีดีๆให้เติมแล้วนิ

8. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    เถียงซิ ใครว่าแก๊สโซฮอล์ผิด อิอิอิอิออิ

9. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ว่าจะลองกิน 91 บ้างล่ะครับ เพราะ 95 มันหายากมั่ก ๆๆๆ

10. the_gamez

751
    1
    0
    ตอนนี้ อยู่ ขอนแก่น หา 95 ยากๆๆมั้กๆๆเลยครั้บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้