Sunny B11 เครื่องเดิม 1.3 จะเติมแก๊ซโซฮอล์ 91 หรือ 95.....

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย papa_cat, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papa_cat

papa_cat New Member Member

8
    0
    0
    ผมใช้ sunny b11 เครื่องเดิม 1.3 อยากถามว่าถ้าเติม แก๊ซโซฮอล์ 91 หรือ 95 จะได้หรือเปล่าครับ
    เพราะตอนนี้ ปตท. จะไม่จำหน่าย 91 แล้ว :cry:

ขอบคุณครับ

2. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    ได้ครับแต่ว่าลูกยางในคาร์บูเรเตอร์จะเสียไวนะครับช่างบอกมานะครับ

3. papa_cat

8
    0
    0
    แล้วเครื่องจะสะดุด / ดับ / หรือสตาร์ตไม่ติดใหมครับ
    หรือต้องให้ช่างประบอระไรให้บ้าง

ขอบคุณครับ

4. atiwat13

atiwat13 New Member Member

9
    1
    0
    น้องหนูของผม เครื่อง 1.5 ก็เติม 95 สลับกับ โซฮอล์95ในบางครั้ง รอเก็บ(เม้ม)ตังค์ภรรยาเพื่อเปลี่ยนเครื่องเนี่ยครับ แล้วค่อยไปสูดไอระเหยเพื่อความประหยัดบ้าง

5. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ผมก็เติม โซฮอล 91 นะ
    เติมมาก็ยังไม่เจอผลกระทบอะไร เติมมาได้เกือบๆ ปีแล้วครับ เมื่อก่อน เติม โซฮอล95 กะ 91 ธรรมดา

6. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    เอ่อ....แนะนำครับ....ถ้าจะเติมโซฮอล์ตลอด....ควรเปลี่ยนพวกท่อทางเดินน้ำมันใหม่ที่มันทนแอลกอฮอล์ได้อ่ะครับ.....ส่วนพวกลูกยางในคาร์บู
    ก็เปลี่ยนใหม่ได้ก็ดีครับ......เพราะเคยเติมโซฮอล์อยู่พักนึง.......สายปริ+ซึม....ลูกยางกรอบ......เลยต้องเปลี่ยนใหม่ครับ.......ส่วนปัจจุบัน
    LPGครับ.....น้ำมงน้ำมันเลิก.....ใช้แก๊สอย่างเดียวครับ....อิอิ....

7. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ผมก็ใช้มาตั้งแต่เข้ามีขายก็ไม่มีปัญหาใดๆนะคับ จนเปลี่ยนใจใช้แก็สสสเหมือนกันคับ^_^

8. hut547

hut547 New Member Member

14
    0
    0
    ผมก็เติมโซฮอล์ 91 อยู่ครับ ไม่เคยมีปัญหาอะไร
    แต่ไม่ได้ขับบ่อยด้วย

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมก็เติมนะ คับ ไม่มีอาการอะไร นะ คับ เเต่ตอนนี้ก็เเก๊สเเหละ คับ ไม่ไหว คับ ไม่ไหว

10. papa_cat

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    จะลองไปเติมดูว่าเป็นยังไง.... แล้วจะมาแจ้งผลอีกครั้ง

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เคยใช้โซฮอล 91 ลูกลอยในคาร์บูมันเสื่อมไปเลยครับ
    ตอนนี้ใช้แก๊สแระจ้า

12. papa_cat

8
    0
    0
    update ผมลองเติม GH95 แรกๆ ก็ไม่เป็นอะไร แต่พอถึงบ้านเครื่องก็กระตุก ตลอดทาง
    เลยไปให้ช่างดู ช่างก็เลยเปลี่ยนหัวเทียนให้ใหม่ เป็นหัวเทียนที่มีเขี้ยวแหลมๆ หัวละ 150 บาท
    อาการเลยหายไปหมดครับ ส่วนเครื่อวยนต์ วิ่งอืดขึ้น ไม่เหมือน 91 ครับ

UPDATE..

13. aoolimited

aoolimited New Member Member

3
    0
    0
    วิ่งแก๊สเลยจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้