เครื่องร้อนเร็ว

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย beeye, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beeye

beeye New Member Member

7
    1
    0
    ขอถามพี่ๆๆอีกนิดนะครับ เครื่องของผมเป็นรุ่น F20A แต่เป็นเครื่องหัวฉีดครับ ไม่ใช่คาร์บู เวลาสตาร์ ทรถ จะมีไฟ คำว่า break lamb ขึ้นตลอดเลยครับ ไม่ทราบว่ามันคือไฟอะไร และอีกอย่างครับ เครื่องมันร้อนเร็วมากๆๆครับ มันเป็นปกติหรือป่าวครับ พอดีเพิ่งซื้อรถต่อมือสองมาครับ ขอบคุณนะครับถ้าพี่ๆๆจะให้ข้อมูล

nong_acc88 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไฟเบรค ที่ขึ้นมามันจะไม่ดับเลยใช่ไหม๊ครับ มันเป็นตัวเช็คไฟท้ายครับ น่าจะมีดวงไหนขาดนะครับ ไม่ไฟเบรค ก็ไฟท้ายนะครับ

ขอผมก็ขึ้นครับ แต่ไม่มีดวงไหนขาดเลย เพียงแต่ว่ากล่องที่มันเช็คอาการนี้ ของผมมันขาดไปด้านหนึ่งนะครับ จริง ๆ ต้องมีด้านละกล่องครับ ติดอยู่ด้านท้ายไฟ ครับ เป็นกล่องสี่เหลี่ยม เปิดฝาท้ายและเปิดกำมะหยี่ดูจะมองเห็นครับ

ส่วนอาการเครื่องร้อนเร็ว นี้ ต้องเช็คหลายอย่างครับ หลัก ๆ ก็หม้อน้ำ กับพัดลม

3. beeye

beeye New Member Member

7
    1
    0
    ขอบคุณมากๆๆเลยนะครับ

4. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไม่เป็นไรค่ะ

5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    วางเครื่องใหม่เลย

6. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ยุอีกแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้