ถามวิธี ดัด แผ่น อคีลิค หน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย naze, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    แผ่นพลาสติก อคีลิค (เขียนถูกป่าวหว่า) อะครับ ใครทราบวิธี ดัด มันบ้างครับ
    มะใช่ ตัด นะครับ
    ใช้ไฟลน หรือ ไอน้ำ หรืออย่างอื่นครับ
    จะดัด ให้มัน เข้าฉากครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2008
  2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เห็นใน motor track เค้าใช่ไฟลนดัดอะคับ

naze ถูกใจสิ่งนี้
  3. Noom='.'=

Noom='.'= Member Member

36
    1
    8
    ใช้ลวดความร้อนพาดตามแนวแล้วพับครับ

4. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0
    ใช้ตัวฟู่ (ปืนเป่าไฟใช้แก๊ส) เป่าครับ แล้วใช้แรงดัดเข้าฉาก อย่าลืมแกะกระดาษ ออกก่อน นะ มันจะทิ้งคราบดำๆ
    ถ้าเป็นอะครีลิกใส ก็ใช้ไอ้ตัวฟู่นี่แหละเป่าให้ขอบมันใสได้ด้วย

5. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

6. hk555

hk555 New Member Member

69
    0
    0
    ใช้มีดคัดเต้อครับแล้วเอาไฟแช็กเก็บตามมุม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้