รูป PFSC สนามที่ 2 กล้องผมบ้างนะ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Emporio, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    กว่าจะได้ถ่ายรูปก็ตอนก่อนจะแข่งกันได้ไม่กี่นาที
    รอบนี้มาช้าไปหน่อย อะไรๆก็ดูวุ่นวายไปหมด
    สนามหน้า แนะนำว่านัดคนที่ไม่เคยลงสนามให้ไปประชุมที่บ้านเทพก่อนจะดีมาก
    เริ่มดูรูปกันเลยนะครับพี่น้อง

มาถึงก็เตรียมตัวแข่งกันเลย สติกเกอร์ก็ยังไม่ได้แปะกันซะส่วนมาก
    ประชุมนักแข่งก็ยังไม่ได้ประชุม บ้างก็เช็ครถ เอารถไปตรวจสภาพ
    คนว่างๆก็ช่วยกันไป

แล้วเทพก็เรียกทุกคนขึ้นไปประชุมนักแข่ง ทุกคนก็ขึ้นไปบนห้องประชุม
    ในขณะที่ผมกำลังจะตามขึ้นไปถ่ายรูปบรรยากาศในห้องประชุม ทันใดนั้น
    สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น !!!!!

เทพวิ่งหน้าตาตื่นมา พร้อมกับปาล์มและชาวคณะ !!!

ถามไปว่ามีไรวะ คำตอบที่ได้คือ DaihatsuClub รุ่น C7 ลงสนามเวลานี้ ....
    แล้วทุกคนก็ขึ้นรถ เริ่มการแข่งขันทันที ....

รอบแรก บอยที่รถมีปัญหาในสนามที่แล้ว ออกตัวนำมาก่อน

ตามด้วยฝูง NA โค้งแรกแซงกันหาไลน์กันนัวไปหมด

กลุ่มสมาคมแม่บ้านแห่ง DaihatsuClub ติดตามมาชมที่โค้ง C2
    โค้งที่ถือว่าโหดมากๆโค้งนึงในพีระ ผมจึงแนะนำให้หลบอยู่หลังต้นไม้ :D

รูปรถแข่งในสนาม เรียงรูปแบบจิกทีละคัน
    เริ่มด้วยเบอร์ 102 รถพี่อาร์ท PitWork รอบนี้เข้าที่ 2 NA แรงดีไม่มีตก

เบอร์ 105 ท่าโน้มตัวเข้าโค้งนี่โดนใจจริงๆ

เบอร์ 107 ประธานคลับของเรารอบนี้เข้าที่ 1 แบบลอยตัว เนื่องจากนายหนุ่มหมุน(อีกแล้ว)

เบอร์ 109 นายเชษฐ์สระบุรี ประกอบเครื่องเสร็จเมื่อ 3 วันที่แล้ว
    รันอินได้ไม่เท่าไหร่ก็เอามาลงสนามเลย รถมีปัญหาออกตัวหล่นไปอันดับสุดท้าย
    แล้วค่อยๆไล่แซงขึ้นมาเรื่อยๆ รอบนี้เหนื่อยอีกแล้ว เจ้าตัวบอกว่ารอบหน้ารถพร้อมแน่ๆ
    สนามนี้ในรอบกลางๆ เลปโตย่างไก่ขายด้วย ... นึกว่าจะได้ลากกลับกันแล้วซะอีก :cry:

เบอร์ 110 นายปาล์ม ที่จองอันดับที่ 3 Turbo ตลอดกาล รอบนี้ได้ที่ 2 แล้วคร๊าบบบ
    นายหนุ่มหมุนแล้วใจแป๊วไปซะก่อน ปาล์มเลยเสียบขึ้นมาเอาที่สองไปครองได้
    แต่ปาล์มเองก็ยอมรับว่ารถหนุ่มแรงจริงๆ ออกตัวฉีกปาล์มไป 3 ไร้ข้าวโพด

เบอร์ 112 นายโจ้กับน้องเกล็ดมณี รอบนี้แบกถังแก๊สมาวิ่งด้วย
    แว่วๆว่าหมุนเหมือนกันนะ ผมค้นรูปไปๆมาๆ ไม่มีรูปน้องเกล็ดในโค้ง C2 เลยว่ะ
    คราวหน้าเดี๋ยวพี่บรรจงถ่ายจิกให้เยอะๆกว่านี้นะครับ

เบอร์ 113 นายบอย รอบที่แล้วรถมีปัญหา รอบนี้กลับมาทวงแค้นคืนได้ขึ้นโพเดี่ยมด้วย

เบอร์ 114 ใครก็ไม่รู้จำไม่ได้ ล้อใหญ่ๆ รถโย่งๆ แนว OffRoad
    ทางเรียบอาจจะยังไม่เข้าที่เข้าทาง แต่ทางฝุ่นหรือลุยป่าน่าจะ Work

เบอร์ 116 นักแข่งหญิงคนแรกและคนเดียวของคลับในขณะนี้
    มาลองเชิงสนามดูก่อน นายสันต์เป็นผู้ปั้นเข้ามาสู่วงการ

เบอร์ 117 พี่กิตติ รุ่น 4 ประตูตัวนอกมาเลย์คันเดียวในสนาม
    สนามที่แล้ว หลุดโค้งเป็นว่าเล่น รอบนี้เข้าที่เข้าทางขึ้นเยอะเก่งขึ้นเรื่อยๆนะครับพี่

เบอร์ 118 เชดอ้วน NA ที่แรงจนจิกที่ 2 Turbo ได้ที่ 1 ติดต่อกันมาหลายสนาม
    เริ่มคิดถึง วิทย์,เจ้าบอล ซะแล้วสิ ถ้ามากันครบๆ ก็สนุกน่าดู :D

เบอร์ 119 นายหนุ่มที่สนามนี้ฝันสลายอีกครั้งจากการหมุน เปลี่ยนกล่องทุกสนาม :D

เบอร์ 203 นี่ใครอ่ะ

เบอร์ 204 EB คาบูเทอร์โบคันเดียวในสนาม ในสลิปมีเวลาแค่ 3 รอบสนาม
    รถน่าจะมีปัญหา ไว้คราวหน้าเอาใหม่นะครับ

ยานพาหนะที่ขนบรรดาสมาคมแม่บ้าน ไปเกาะติดขอบสนามที่โค้ง C2
    แฝดคนละฝา Kembara & Terios

แข่งเสร็จก็พักรถ และพูดคุยกันถึงเหตุการณ์ในสนาม
    ส่วนบรรดาแม่บ้านก็หลบแดดครับ

เอ๊ะ แล้วนี่ใครมากางร่มให้นายเชษฐ์กันนี่ !!!!

อ่อ...แฟนนายโจ้นี่เอง เกือบเป็นข่าวแล้วไหมล่ะ ....

อนาคตนักแข่งหญิงคนต่อไป

แล้วไอ้คู่นี่ก็นะ ... ไม่พูดดีกว่า แค่นี้งานมันเข้าเยอะแล้วแหละ

แข่งเสร็จแล้วก็พักผ่อนซักพักก็ออกไปกินข้าวกันที่ร้านส้มตำคอเคล็ด
    รูประหว่างกินข้าว ... ไม่ค่อยได้ถ่ายเลยครับ มัวแต่คอเคล็ดกันอยู่
    ส่วนที่ถ่ายไว้ก็นะ ถ่ายคนอื่น ไม่ค่อยได้ถ่ายสมาชิก :D

ตัดมาที่สนามต่อเลยแล้วกัน
    ระหว่างรอรับรางวัล ประธานเรานอนอย่างสบายอารมณ์
    รู้แล้วว่าทำไมตอนออกไปซื้อของมันถึงสั่ง M-Spot สีม่วง
    คงเป็นเพราะเอามาหนุนนอนแล้วหลับสบายอย่างนี้นี่เอง

ก่อนรับรางวัล มีรุ่นกระบะแข่งขันกันด้วย 1 ในนั้นมีนายสันต์เอากระบะลงแข่งด้วย
    น่าเสียดายที่รถมีปัญหา ท่อน้ำมันขาดไป 1 สูบ เลยได้แค่ประคองเข้าเส้นในรอบหลังๆ
    มีรอบนึงผ่าน S1 มาแล้วเจอรถขวางอยู่ ลุ้นระทึกโคตรๆ รอดการชนมาได้
    แต่ก็ต้องหักเข้าไลน์ S2 ในระยะกระชั้น เล่นซะล้อยกกันเลยทีเดียว
    รถสูงๆแบบนั้น ขับได้เร้าใจมาก ขึ้นแบงค์ทีล้อลอยบินข้ามแบงค์กันไปเลย

โฉมหน้าผู้ได้รับรางวัลครับ

ชื่ออะไรนะจำไม่ได้แล้ว มาชมการแข่งขันด้วยกันกับพวกเรา
    เป็นผู้ที่เข้ามาที่ Web เราบ่อยๆจากมาเลเซีย

ก่อนกลับกรุงเทพ บางส่วนได้แวะไปกินข้าวกับช่างสายัญที่เกาะลอยศรีราชา

ขอบคุณที่ทนโหลดรูปมาจนครบทุกรูป :D
    สนามหน้าเจอกันใหม่ครับ....... สวัสดี

แก้ไขล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2008
  2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    รูปสวยมากครับปอ
    ขอบคุณครับ

รู้สึกว่ารูปผมจะเยอะไปไหมครับ
    คิดไรกะกรูว์ป่าวเนี่ย 555+

3. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    แน่นอนจริง รูปสวยมากครับ พี่ปอ

4. TUI@ARCH

TUI@ARCH New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดี .. เพื่อนสมาชิกทุกคน แนะนำตัวก่อนนะคะ @ ตุ่ย @ จ้า
    เพื่อนๆ น้องๆ บางคนอาจจะรู้จักกันไปแล้ว
    มาช้าหน่อยเพราะเพิ่งสมัครสมาชิกหลังจากที่ใช้ของปาล์มแอบดูมานาน

เป็นครั้งแรกที่ได้ไปดูแข่งรถ หลังจากที่ไม่เคยว่างเลยยยย
    ก่อนลงสนามวุ่นวายมากๆตามรูป จนสมาคมแม่บ้านยืนทำตัวไม่ถูกเลยว่าจะช่วยอะไรได้บ้าง

พอลงแข่งจริงๆแป๊ปปป เดียวเองงะ (เตรียมตัวมาตั้งนาน)
    แต่ทุกคนปลอดภัยก็ดีแล้ว มีหมุนบ้าง มีหลุดโค้งบ้าง บางคันมีควันออกมาบังคู่ต่อสู้บ้าง
    แต่ภาพรวมก็โอเคนะคะ โชคดีที่อากาศวันนั้นไม่ร้อนมาก สนุกและทุกคนๆน่ารัก ... (^_^)

5. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    รูปสวยมากค้าบพี่ปอ ^^

6. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    อยากไปจัง แต่พี่เชื่อป่ะป่วยอีกแล้วแม่มจะไม่ให้มีเงินเหลือเลยใช่ไหมเนี่ย
    ไปมา2รอบแล้วหยุดงานตั้งแต่28พรุ่งนี้หมอนัด8โมงครึ่งรพ.พระราม9
    เกี่ยวกับต่อมน้ำเหลืองตอนนี้พูดไม่ได้ กินได้แต่น้ำเปล่า
    ทรมานโคตรๆคิดถึงพวกพี่ๆนะครับ

7. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    เบอร์ 118 เชดอ้วน NA ที่แรงจนจิกที่ 2 Turbo ได้ที่ 1 ติดต่อกันมาหลายสนาม
    เริ่มคิดถึง วิทย์,เจ้าบอล ซะแล้วสิ ถ้ามากันครบๆ ก็สนุกน่าดู

อิอิ

ขอบคุนคับมิร่า204

ไว้สนามต่อไปเจอกันนะคับจะเตรียมรถไว้หวังว่าจะไม่พังอีกดีนะวันนั้นขับกับบ้านได้ไม่งันแย่แน่ๆๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้