ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ รถฮอนด้า ติดแกส

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย blackscale, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackscale

blackscale New Member Member

5
    0
    0
    ผมกำลังมองหา ตระกูล ฮอนด้ามาติดแกสใช้งานครับ รุ่นที่มองไว้คือ

1.Honda Civic Dimention 1.7 vti-lev หรือ Vtec ปี04-06
    2.Honda Civic Dimention 2.0 vti-lev หรือ Vtec ปี04-06
    3.Honda Accord 2.3 vti โฉมงูเห่า 00-02
    4.Honda Accord 2.2 vti โฉมไฟท้ายก้อนเดียว กับสองก้อน
    5.หรือว่าเปลี่ยนใจไปเล่น รถอื่นเช่น Nissan sunny // ceffiro a32-33 ดีครับ

***คอมเมนท์ ตามใจชอบเลยครับ แล้วแต่ความคิดพวกพี่ๆ

และที่ลองไปอ่านดูในเวปแก๊สไทย เห็นว่า ซีวิค 1.7 มีปัญหามากในเรื่องติดๆดับๆ ส่วน งูเห่าก็ไม่ค่อยจะมีข้อมมูล ท่านใดที่พอที่จะให้ความรู้ได้ ช่วยแนะนำทีครับ
    และถ้ากรุณาแนะนำรถมือสอง ช่วงราคาที่ไม่แพงมาด้วยจะขอบคุณมากครับ เพราะเห็นตามเต้นท์ ราคามันช่างทรมารใจมากเลยครับ... แล้วถ้าถ้าจะติดตั้งแก๊ส จะใช้ของอะไร รุ่นใหน ปัญหาจะเกิดน้อยสุดครับ
    ขอฝากตัวด้วยครับเพิ่งเปิดมาเจอเลย เพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    ต้องติดเป็นแบบ หัวฉีดครับ น่าจะจบที่สุดสำหรับรถHondaอ่ะนะครับ ผมว่าAccord น่าเล่นดีนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2008
  3. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ต้องรู้จักกะเจ้าของเต้นรถ หรือ หาคนรู้จักที่มีพวกๆทำเกี่ยวกะซื้อขายรถครับ

แล้วคุณจะได้ราคาไม่แพงมาก แต่ก็แล้วแต่สภาพนะครับ

ของผมซื้อ acc ท้ายก้อนเดียวมา 220 (ราคากลางน่าจะประมาณ 265 มั้งนะคับ) แต่ต้องมาเก็บสี + ของเหลว,บู้ชต่างๆ(กันไว้ก่อน)
    แต่ว่า !!!!! ต้องซื้อเงินสดนะครับ วางเงินเต็มที่ก็ไม่เกิน 5 วัน เพราะเขาต้องนำเงินไปหมุน ซื้อคันใหม่มาลงเต้นเขา

ถ้าซื้อเงินสดไม่ได้ แล้วอยากได้ถูกๆ ก็ลองหาดูที่เจ้าของขายเองดูครับ ยังไงก็น่าจะได้ถูกกว่าเต้นอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องอุปกรณ์ลองเข้าไปดูร้านใกล้บ้านดูก่อนก็ได้ครับ แต่ที่เขาแนะนำกันก็พวกร้านที่ รับประกัน ซัก 2ปี อะครับ หาร้านเดินทางสดวกๆ ใกล้ๆบ้านดีกว่าครับ ถ้าเกิดมันเป็นอะไร ให้ขับไปไกลๆ ปวดหัวแย่เลย

4. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ตอบซ่ะยาวเลยน่ะ คิดนานป่าวเนี้ย คุณน้องต้น อย่าคิดมากน่ะ ขำๆ 555+++ :D ...........ผมก็ ใช้ฮอนด้าอยู่คับ ตอนนี้อยากติดแก๊ส แล้วเหมือนกัน มองๆระบบ หัวฉีดไว้อยู่คับ แต่รอให้เครื่องหมดรับประกัน 0 ก่อนคับ ...... แต่ถึงอย่างไรผมมองว่าอุปกรณ์สำหรับติดตั้งแก๊สหัวฉีดตอนนี้มันยังแพงอยู่คับ ถ้ามีผู้ผลิต,จำหน่าย นำเข้ามามากกว่านี้ ราคาขายคงจะเกิดการแข่งขัน ไม่น่าแพงขนาดนี้ .......ส่วนตัวอยาก เก็บเงิน ซื้อ กล่อง ซิ่งสักใบ เอามาปรับแต่งหัวฉีดหลัก แล้ว คุมหัวฉีดแก๊สด้วย จูนไว้ 2 โหมด ไม่รู้ว่ามีใรลองแล้วหรือยัง อยากทราบเหมือนกันว่าเป็นยังงัยบ้าง :D

5. blackscale

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ ช่วยมาเมนท์เยอะๆๆนะครับ

6. TitaniumThirteen

TitaniumThirteen New Member VIP

56
    1
    0
    Civic Dimension ติดระบบดูดได้นะครับ ปัญหาส่วนใหญ่จะอยู่ที่จูนกันไม่ลงเองมากกว่า :)

แต่ถ้าพูดถึงตัวรถ ผมว่า Accord น่าสนใจกว่าครับ

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    รถบ้านๆ โดนจับยิงแก๊สหมดละ สบายกระเป๋ากันไปเลย -*-

8. ถ้าจะติดแก๊สแล้ว หารถใหญ่ไปเลยก็ดีครับ
    วิ่งทางไกลไม่เหนื่อย ขับสะดวกนั่งสบาย
    ไม่ต้องห่วงค่าน้ำมัน ...แต่ค่าการบำรุงรักษาก็ต้องสูงขึ้นนะ(ตามไซส์รุ่นรถ)

9. blackscale

5
    0
    0
    คิดแล้วเครียด...รักพี่เสียดายน้อง...ว่าแต่ได้ข่าวมาว่า งูเห่า มันเกียร์พังบ่อย...ชักโลเล...แล้วถ้า accord เครื่อง vtec มันจะมีปัญหามั้ยเอาไปติดแกส....
    *** อยากมีรถสักคัน ทำไมมันช่างวุ่นวายจริงหนอ***....ฝากตัวไว้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมีรถแล้วจะไปขอเข้าครับด้วยครับ....

10. เครื่องวีเทค เวลาเทคทำงานองศาเปลี่ยน ถ้าปรับตั้งแก๊สตามที่เครื่องต้องการ ไม่ใช่ดูแค่รอบก็ไม่น่ามีปัญหา

11. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    ติดcity vtec ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ วิ่งดีมากๆคับ

12. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ตอนนี้ ใช้ทั้งCivic EG 3 Doors ติดแบบ Mixer และ Dimrnsion ตาเหยี่ยว 1.7 ติดแบบหัวฉีด ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ผมว่าปัญหาส่วนมากอยู่ที่การติดตั้งและการจูนนะครับ

....ข่าวแว่วมาว่าเดือนหน้าเป็นต้นไปต้นทุนอุปกรณ์การติดแก๊สขึ้นราคาแล้วนะครับ เพราะฉะนั้นใครที่ยังลังเลอยู่ รีบๆศึกษาและตัดสินใจนะครับ (เห็นราคาถังโดนัทตอนนี้แล้วตกใจ ราคาขึ้นมาเกิน 2 เท่าแล้ว)

13. ผมจับไปติดแล้วครับงูเห่าแต่เป็นเครื่องEXIไม่มีปัญหาขับดีเหมือนเดิมแรงไม่ตกมีปัญหาก็แค่ท้ายห้อยตอนนี้เอาไปรองสเปเซอร์มาแล้วเป็นปรกติ ออเป็นระบบหัวฉีดนะครับ:D

14. blackscale

5
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับที่มาเม้นท์...กำลังตามล่า งูเห่าอยู่เจอแต่ตัว ราคาไม่โดนครับ....ขุดหางูต่อไป...

15. blackscale

5
    0
    0
    ข้อมูลขาดหาย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้