Air intake charger

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย top.p11, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top.p11

top.p11 New Member Member

15
    0
    0
    ใครที่ติดตั้ง Air intake charger ของ D1 หรือ ELEVO ที่ดูดอากาศเข้าท่อไอดี เป็นยังไงบ้าง แรงขึ้นไหม บางคนบอกเสียตังฟรีได้แค่ห้องเครื่องสวยขึ้น เลยอย่างถามผู้ใช้อยู่และผู้ที่เคยใช้แล้วถอดออกไปแล้ว ขอความคิดเห็นหน่อยคับ :D

2. สุด....ตีนอ่ะ

สุด....ตีนอ่ะ New Member Member

52
    2
    0
    ถูกต้องแล้วคร๊ฟฟฟฟฟฟฟเสียตังฟรีเอาตังตั้ง3500ไปให้หมากินดีก่าตอนนี้ถอดออกแล้วเอาไปปาหัวหมา

3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เอาเงินไปเดินท่อใหม่ ยังเห็นผลกว่าเลยครับ. .

4. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ผมไม่เคยใช้ครับ แต่เคยได้ยินตามข้างบนเค้าว่าอ่ะครับ

5. hk555

hk555 New Member Member

69
    0
    0
    ตามหลักแล้วมันไม่สามารถช่วยได้เลย

ถึงมันจะดูดอากาศมากขึ้นแต่นำมันจ่ายเท่าเดิมมันก็เท่านั้น

6. โป้งคาลิบรา

โป้งคาลิบรา New Member Member

21
    2
    0
    มันช่วยชดเชยรอบได้นะครับ ในรอบเดินเบา ซีเรียสครับ ถ้าต่อถูก แต่ตามหลักแล้ว แค่เอาตะปูไปเจาะีก็เห็นผลเหมือนกัน เพียงแต่ว่า ฝุ่นจะเข้าเท่านั้นเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้