ช่วยด้วย............ครับหาสาเหตุไม่เจอ.........

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย monkkon, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monkkon

monkkon New Member Member

6
    0
    0
    :mad::mad: รถผมมีปัญหาครับ เวลาวิ่งประมาณ 80 ขึ้นไปได้ยินเสียงเหมือนลมเข้าบริเวณช่องแอร์ครับ
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ช่วยตอบหน่อยครับ :cry::cry: ถ้าใครเคยเจอแบบผม :cry:

2. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ผมก้เปนตอนร้อยนิดๆ แต่มาจากประตูด้านคนขับ ใกล้ๆกะจกมองข้าง แต่คิดว่ายางขอบประตูมันเสื่อมแล้ว

ถ้าเชคแล้วมาจากช่องแอ ลองดูสวิตสำหรับช่องลมอ่ะคับ ลองปิดเปิดสลับกันดู หลายๆรอบ

3. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ดูสวิสต์ที่คอนโซนคับ ว่าเปิดเป็น รับลมด้านนอกด้วยรึเปล่าคับ

4. monkkon

monkkon New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ :p แต่ก็ยังไม่หายดังเลยครับ :cry::cry:
    แต่สวิชผมก็ใช้แบบภายในครับ :confused: คือเป็นไปได้ไหมครับที่จะมาจากกันฝนด้านข้างกระจกเพราะจับดูเหมือนกาวสองหน้าจะเสื่อมแล้ว แต่ก็ยังไม่แน่ใจครับ

:cry: แต่ตอนนี้ประตูด้านซ้ายดังอีกแล้วครับ ดังเหมือนมีไรหลุดอยู่ข้างในเลยครับ
    :mad: คือผมเป็นโรคจิตครับมีเสียงไรดังก็จะหงุดหงิด
    ใครนั่งรถผมก้ห้ามเอากุญแจวาง :mad: ต้องถือไว้ไม่งั้นเวลารถกระแทกรำคาญครับ

5. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    แกะที่ครอบประตูดูได้คับ น่าจะมีอะไรหลุดลงไป หรือไม่ก็เป็นแผ่นพลาสติกที่ปิดอยู่หลุดออกมาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้