อยากทราบเรื่องเครื่อง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย beeye, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beeye

beeye New Member Member

7
    1
    0
    เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากทราบเรื่องเครื่องที่ใช้อยู่ เป็น accord ปี89 เครื่อง F20A ครับ พอดีซื้อต่อเพื่อนมาอยากทราบว่าเครื่องตัวนี้มีคุณสมบัติเป็นยังไงบ้างครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ อยากให้พี่ๆๆช่วยแนะนำครับ

2. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ยิ่งไม่รู้เข้าไปใหญ่เลยเพราะใช้เครื่องคาร์บู

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ใครรู้ตอบด้วย

4. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    F20A เป็นเครื่องแคมฯเดี่ยวคาบูติดรถ AC90 ตาเพรช เครื่องตัวนี้สามารถยำอะไหล่ต่างๆ กับเครื่องตระกูล F แทบจะได้ทั้งหมด เป็นเครืองที่ดี ขับสนุก รอบจะไวกว่าเครื่องตระกูล A ดูแลรักษาง่าย แต่ข้อเสียคือ จานจ่ายมันเป็นโรคกลัวน้ำ โดนนิดๆ ก็ไปแล้ว ต้องระวังผมเคยเอาเครื่อง F20Aใส่ฝา F20B ฝาฟ้า(หน้าตาเหมือน H22 แต่จ่ายน้ำมันด้วยคาร์บูเดิม ก็วิ่งได้ดีแต่จ่ายน้ำมันไม่พอ จะให้พอต้องเล่น Weber 555

5. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    แม๋ตาม๊าด ที่บ้านสงสัยมีบ่อน้ำมัน อิอิ

6. March_Weber

1,539
    32
    0
    ไม่มีครับ มีแต่บ่อขยะ :D ที่เล่ามามันสมัยนู้นนนนน 95ลิตรนึงไม่ถึง 15 บาทเลย แต่เครื่อง F ที่บอกยังอยู่นะ :eek: เดี๊ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู ผมชอบทำอะไรบ้าๆ แหวกๆ ไม่เหมือนชาวบ้านเค้าเล่นกัน ของแปลก แต่วิ่งดี :confused:

PALIN_OMSIN ถูกใจสิ่งนี้
  7. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ไม่รู้เรื่องเลย ได้ความรู้อีกแล้วแหะ

8. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไม่ใช่ โปรเจก ในอนาคตอีกหรอ

9. beeye

beeye New Member Member

7
    1
    0
    ขอบคุณมากนะครับ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นมาเลยครับ

10. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    แหม๋ๆๆ พี่น้อง

11. March_Weber

1,539
    32
    0

พอแล้วครับ ไม่มีเวลาทำด้วย :p ทำไปก็สู้เครื่อง H22A สมบูรณ์ๆ ไม่ได้แล้ว :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้