ในคลับมีใครวาง 1jz vvti + lpg ไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Mr.Kan, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Kan

Mr.Kan New Member Member

9
    0
    0
    คือพอดีผมตัดสินใจไม่ถูกน่ะครับ ว่าจะเอาฝาดำดีหรือ vvti ดี บางคนก็ว่า vvti
    ภายในบอบบางกว่าฝาดำ บ้างก็ว่าไม่มีปัญหา ทีนี้เลยตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ
    อ้อ ผมใช้ tiger d4d ครับ อยากได้ประสบการณ์จริงจากผู้ใช้ครับ ถ้ามีใครใช้อยู่
    รบกวนแชร์ประสบการณ์ให้ฟังกันบ้างนะครับ

2. จะวางเช่นกัน แต่คงไม่เล่นวีวีที่ไอครับ ชอบโบธรรมดามากกว่า

3. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    พี่เอ๋ตกลงว่าเครื่องเก่าพังแล้วหรอพี่...................

4. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ระบบ vvti ช่างต้องมีความชำนาญ ระบบจึงจะทำงานครับ
    การเเวริ่ง สายไฟนัน ทุกอย่างต้องติดหมดครับ
    vvti คือระบบวาวล์เเปลผัน ต้องรับสันญานมาจากเซนเซอร์ นับร้อยตัว มาให้กล่อง ecu เเล้วจากนัน กล่องก็จะประมวลผลว่า
    นำมันเท่าไร่ อากาศเท่าไร่ ทำให้เครื่องยนต์เดินเบาได้อย่างไม่กินนำมันครับ
    ระบบเเก็ส ต้องระบบฉีดครับ ใช้ของดีครับ อย่าใช้ของจีน
    ทีเดียวจะจบ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทำไมถึงต้อง VVTI ครับ เจโบ ธรรมดาก็พอแล้วครับเหลือๆ

6. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ได้เครื่อง ตัวนี้มาเหมือนกัน vvit อะ เอามาดมแก็ส จะดีไหม มันต้องทำระบบไฟให้ดีถึงจะสมบูรณ์ ใช่ไหมครับ
    แนะนำด้วยจร้า

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มาอ่านรับความรู้ครับ.....เรื่องนี้ผมไม่มีความรู้ไรเลย...เหอๆ

8. Mr.Kan

Mr.Kan New Member Member

9
    0
    0
    ผมได้เครื่องมาแล้วครับ เป็น 1jz vvti ราคา 32,000 บาท วันอังคารนี้จะเอารถไปทิ้งไว้
    ยังงัยได้ความคืบหน้า จะมาอัพเดทให้เรื่อยๆ ครับ

9. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ดีครับมีอะไรคืบหน้า ผลดี ผลเสีย อย่างไร บอกด้วยนะครับ เรื่องวายสายไฟด้วยนะครับ

เครื่องตัวเดียวกันเลย อิอิ มีเพื่อนแร้ววว

10. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    สงสัย ge ,gte หมดเหรอครับ

11. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ผมไปดูมาเครื่องขายดีมากๆไม่ต้องติดเครื่องยังยกไปเลย๕๕๕
    ทางร้านบอกไม่เคยเจอปรากฎการณ์นี้ลงเครื่องJ20ตัวหมดภายใน4-5วันเห่อๆๆกระแสมันแรงจิงๆเห่อๆๆๆ

12. Vampires 007

Vampires 007 New Member Member

48
    0
    0
    ทุกวันนี้ใช้บริการของ 1JZ-GE ฝาดำดมแก็สLPG ไม่มีปัญหาครับ เครื่องตัวนี้ทน อึด แรง(รึป่าวหว่า...อิอิ)อัตราบริโภคของรถผมถ้าเป็นแก็ส ก็ 6 กม./ลิตร ที่ราคาแก็ส 10.80 ก็ 1.80บาท/กม.ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้