ขอทราบวิธีแกะวิทยุครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxy, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    อขากทราบเรื่องการแกะวิทยุติดรถน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอาภาพมาดูกันครับจะได้รู้ว่าติดรถอะไร รุ่นไหนครับ จะได้ง่ายขึ้นครับผม

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าเป็นวิทยุเดิมติดรถนะครับ
    1. ถอดเก๊ะด้านคนนั่งออก
    มีน๊อต 2 ตัว ใช้ประเจ 8 หรือไขควงปากแฉกก็ได้ครับ ตัวน็อตยัดกับบานพับของเก๊ะครับ
    2. ถอดแผงใต้คอนโซนฝั่งคนขับ
    มีสกรู 3 ตัว ใช้ไขควงปากแฉก มีสกรูอยู่ซ้ายล่าง 1 ตัว ขวาบน 1 ตัว และขวาล่าง 1 ตัว นอกนั้นก็เป็นกิ๊ปเหล็กล็อค 2 ตัว
    3. ถอดคอนโชนกลางออก (ชิ้นที่มีที่จุดบุหรีและเก๊ะเก็บของเล็กๆ)
    มีสกรู 6 ตัว ใช้ไขควงปากแฉก มีสกรูอยู่ด้านซ้าย 2 ตัว (ตอนแรกเก๊ะเก็บของคนนั่งบังไว้), สกรูด้านขวา 2 ตัว (ตอนแรกคอนโซนล่างฝั่งคนขับบังไว้) และสุดท้าย มีสกรูอยู่ตรงกลาง 2 ตัว (ตรงที่จุดบุรี 1และตรงเก๊ะ 1)
    4. ทีนี้ก็ถอดวิทยุครับ (จำไม่ค่อยได้แล้วนะ) มองขึ้นไปจากด้านล่างที่คอนโซนกลางที่ถอดออก มากผ่านขึ้นไปด้านหลังขุดแอร์เหนือขึ้นไป จะเห็นน๊อตเบอร์ 8 หรือ 10 จำไม่ได้ แต่หัวสามารถใช้ไขควงปากแฉกขันได้ ขันออกมาก็เป็นอันเสร็จครับ ดึงสไลด์ตัววิทยุออกมาด้านหน้าได้เลย

น่าจะเข้าใจนะครับ

ปล. ระวังพวกปลั๊กสายไฟต่างๆด้วยครับ สายไฟมันสั้น อาจจะต้องล้วงมือเข้าไปถอดบ้าง

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

6. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    สุดยอดคับ....

7. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ยังไม่เคยเกะของEKเหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นของแจ๊สโทรมาถามได้เลย

แกะจนหลวมหมดแล้ว

8. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ เด๊วจะลองดูครับ

9. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    Thanks

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้