Vote ช่วงล่างในใจสําหรับ ES

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ken330, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ken330

ken330 New Member Member

11
    1
    0
    อยากรู้ว่าพี่ๆน้องๆในคลับนี้ชอบใส่ชุดแต่งช่วงล่างอะไรขอเสียงหน่อยครับ

Tein, DC5, EP3 หรืออย่างอื่นๆ:D

2. ken330

ken330 New Member Member

11
    1
    0
    ถ้าใส่โช็ค dc5 หรือ EP3 จะเข้าคู่กับสปริง Eibach ไหมครับ หรือว่าควรเอาชุดไหนดีเอ่ย

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  3. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ตอนแรกชอบDC5+ไอบัคแต่ยังไม่เคยนั่ง
    แต่อาทิตย์ที่แล้ว นั่งMUGEN DC5+EIBACH ชอบเลยครับ บอกไม่ถูกครับ เหมือนจะแข็งแต่หนึบ ชอบๆๆ

แต่ใส่อยู่ Mantus+อัดน้ำมัน พี่ใหม่ ก็นิ่งดีนะ ที่สำคัญเตี้ยได้ใจเลยอะ
    อยากได้ Mugen แต่ตังค์ ไม่นำพา กำๆๆ

4. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    DC5 ทั้งโช้คและสปริงครับ เตี้ยกว่าเดิมครึ่งนิ้ว ที่เหลือเยี่ยม (แต่กระด้างกว่าเดิมเล็กน้อย)

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    TEIN SS ครับ ได้ใจมากครับ

6. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ตามคนข้างบนเลย แจ่มๆสุดและสำหรับใช้ในชีวิตประจำวัน

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  7. SIAM Boy

SIAM Boy New Member Member

7
    0
    0
    ผมใช้ tein Flex คับ หนึบสุดๆๆ

8. GoBGaB_TypeR

GoBGaB_TypeR New Member VIP

87
    0
    0
    Tein SS ด้วยคน

9. #_NoTE_#

#_NoTE_# New Member Member

11
    0
    0
    MUGEN DC5 ครับ Spring Rate พอๆกับ TEIN SS THAILAND-SPEC(MUGEN 5.0/8.2 TEIN SS 5.0/9.0) แต่ออกแนวหยุ่นๆที่ความเร็วต่ำเหมาะกับถนนอันดีมากของบ้านเราเป็นที่สุด
    ความเร็วสูงโยกรถไม่ค่อยเอียง เลี้ยวเป็นเลี้ยวสะใจเจงๆ:D ข้อเสียคือข้างหน้าสูงไปหน่อยถ้า
    ใช้กับเครื่อง 1.7 (ยัดได้2นิ้วหลวมๆระหว่างล้อกับซุ้ม)

10. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    DC5+RS*R สมรรถนะ ความสูง ราคา มาในระดับที่เหมาะสม

11. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ในใจชอบ flex แต่ตังไม่พอ ก็เลย JIC+HKS For DC5

12. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    Mugen DC5 อีกเสียงครับ เพราะเทียบสมรรถนะกับราคาแล้วถือว่าคุ้มค่าเงินครับ นอกจากนี้ยังทนสุดๆไปเลย

13. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ปรกติใช้ถนนที่ไม่ค่อยจะเรียบนัก เลยใช้ TEIN S.S. ครับ

ไม่ได้จะบอกว่ามันดีที่สุดนะแต่ผมว่ามันถูกใจผมที่สุดน่ะครับ

พวกDC5 ไม่ได้ลองเพราะต้องการโช๊คที่ปรับสูง-ต่ำได้ครับ

14. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ท อิ น อี ก เ สี ย ง คั บ เ พ ร า ะ ไ ป นั่ ง F l e x ม า แ ล้ ว ติ ด ใ จ

เ ห ลื อ แ ต่ m o n o F l e x อ ย า ก ล อ ง นั่ ง จั ง มี ร ถ ค ร่ า ย ใ ส่ บ้ า ง เ อ๋ ย

15. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    SS อีกเสียงครับ โดยความคิดเห็นส่วนตัว (ของตุ๊กตาหน้ารถ) ชอบที่มันนิ่มๆ หนึบๆ ไม่กระด้างมากกว่า ซึ่ง SS Thailand Spec คือคำตอบของผมครับ

16. May_Outlaw

May_Outlaw New Member Member

50
    0
    0
    ทำไม ss ผมสูงแค่ 1 นิ้วชี้ใส่อ่ะครับ ทั้งๆ ที่พี่ใหญ่บอกว่าเนี่ยสูงสแตนดาด แต่ผมก็ชอบที่มันเตี้ยๆนี่แหละ สวยดี เลยไม่อยากเอาขึ้น แต่ขับยากชะมัดเลย

17. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    ผมชอบflex ครับ มันเป็นโช๊คที่ เป็นspecยุ่นมากๆครับ ดีกว่า ssในบ้านเราเยอะเลยครับ

18. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    SS อีกเสียงครับ ลองมาแล้ว ชอบมากเลย

19. #_NoTE_#

#_NoTE_# New Member Member

11
    0
    0
    พิมพ์ติดกันไปหน่อย หมายถึงMUGEN DC5 ครับ:p

20. TO SPOUT5

TO SPOUT5 New Member Member

43
    4
    0
    ถามนิดคับ

แล้วความรู้สึกเป็นงัยมั่งคับ
    อยากรู้เพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจอะคับ
    ขอบคุณคับ..........:confused:

21. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    โช้คเดิมอัดน้ำมัน + สปริงเดิมตัดเวลาซัดมันเสียวดี

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  22. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    เวลาเสียต้องเกรงด้วยเปล่าคุณบอย อิอิ:D:D

23. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ผมไปลองนั่ง เฟรกมาแล้วถูกใจมาก

24. lacker

lacker New Member Member

25
    1
    0
    e'spec ไม่มีในใจใครเลยหรอครับ แย่จัง

อยางนี้เราก็ใช้อยู่คันเดี่ยวอะสิ :cry::cry::cry::cry::cry::cry:

25. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    อยากลองนั่ง SS จังครับ

ครายผ่านมาเชียงใหม่ ขอซักรอบนะ

26. Wazzup_!!

Wazzup_!! New Member Member

80
    1
    0
  27. joker99

joker99 New Member Member

17
    1
    0
    ผมใช้ flex อยู่ ทุกอย่างดีมากคับ เสียอย่างเดียวเรื่องเสียงดังกุกๆ เวลาผ่านทางไม่เรียบอะคับ ส่วน ss ยังไม่เคยลองนั่งเลยคับ อยากลองอยู่เหมือนกันคับ

28. ed_mark

ed_mark New Member Member

34
    0
    0
    DC5 + สปริง Spoon ครับ แข็ง หนึบ เตี้ยได้ใจ

29. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ส่วนตัวอยากลองนั่ง ทุกแบบที่โพสกันไว้ครับ แล้วความชอบส่วนบุคคล แต่ที่ SS ได้ใจเพราะว่า ไม่มีเสียง BallJoint ดังให้รำคาญ(เคยใช้แบบมี BallJoint แล้วมีเสียงให้รำคาญใจ) สามารถปรับสูง-ต่ำได้ง่ายมาก ตามความต้องการ สามารถปรับอ่อนแข็งได้ง่าย แต่ข้อเสียก็มี คือมีราคาแพงมากไปนิสนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้