กราวด์ไวร์ขำๆ 350 บาท

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พิศาล บริหารพงศ์, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใช่เลยครับ ทำออกมาขายในคลับเลย เอาค่าแรงเท่าไหร่ก็บวกไปเลยครับ ใว้ตอนมิตติ้งค่อยเอาไปส่งเลย ดีมั๊ยครับพี่น้อง แต่ผมว่าเค้าจะมีเวลาทำรึเปล่าเท่านั้น ต้องถามความเห็นเจ้าของไอเดียเค้าก่อนว่าว่างทำรึเปล่า555

2. ไม่ต้องถึงขั้นค้าขายหลอกครับ ผมว่าทุกคนทำได้ครับไม่ยากเลย

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    เบี่บมเลย ขอก๊อบหน่อยนะคับ อิอิ

4. เอาเลยครับ ไม่มีลิขสิทธิ์

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    กล่องดำๆน่ะ ที่หายาก

6. ถ้าต่างจังหวัดให้ไปหาซื้อตามร้านที่ขายอะไหร่อิเล็กทรอนิกส์ ส่วน คน กทม. ก็ ที่บ้านหม้อเลยครับ ผมไปสอยมาจากบ้านหม้อ 12 บาทเอง

7. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    เนียนมากๆคับ สวยด้วย

8. แล้วในกล่องดำนั้นต่อสายไฟยังไงครับช่วยลงรายละเอียดให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ

9. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    สวยครับ สวยมาก ไม่แพงด้วย เดี๋ยวทำมั้ง

10. ในกล่องดำนั้นไม่มีอะไรมากหลอกครับแค่จับปลายสายมารวมกันโดยการใส่หางปลา แล้วใช้น็อตยึดรวมกันให้แน่นหรือบัดกรีรวมกันก็ได้ครับ

11. ใครทำตามบ้างแล้วกรุณานำมาโชว์บ้างนะครับ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จะไปหาซื้อวันเนี้ย

13. ไว้วันเสาร์อาทิตย์ก่อนดีดว่าค่อยทำครับว่างๆ นั่งทำสบายๆ จิบเบียร์ไปด้วย งบ 350 อาจเป็น 3500 ก็ได้ครับ แฮ่ๆๆ

14. gon

gon New Member Member

21
    1
    0
    สวยดีครับ

15. สงกะสัยว่า 3500 จะไม่อยู่ละมั้งครับ เพราะหลายคัน+หลายคน..5555

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    จิงด้วยอิอิอิ

17. ถึงพี่ note2008

พี่อยู่ที่พัทยาอ๊ะเป่าคับ ในคลับมี่รถกี่คันคับที่อยู่พัทยา..........ผมทำงานที่ แมคโดนัล ถ้าพี่ผ่านแถวนั้นแวะคุยบ้างน๊ะคับจาได้มีไอเดียทำร๔มั่ง...อิอิอิ แต่งรถ ม่ายยย เปง.................กราวด์ไวน์ ผมลองทำแล้วคับปากฏว่า งงงงงงงงง งงคับ ทำได้ แต่ไม่รู้ว่าจับตรงไหนบ้าง แนะนำด้วยคร้า บบบบบบบบบบบบบบ เซ่อร์nv เด็กพัดยา .....ขอบคุณครับ....:cry::cry::cry:

18. ใช่ครับ ผมทำงานอยู่ที่พัทยา เดี๋ยวว่างๆจะแวะเข้าไปคุยด้วยครับ ส่วนสมาชิกในพัทยา ก็ยังไม่เจอคันอื่นเลยครับ

19. ลืมคับ.........แมคโดนัลสาขา ดิ อเวนิวคับ

20. ข้างๆเมืองจำลองหรือป่าว

21. Bacteria3

Bacteria3 New Member Member

11
    1
    0
    ดิ อเวนิว อยู่สาย2คับ โรงหนังเมเจอร์ไง ห้างที่มีโบลิ่งอะพี่โน๊ต ปากซอย13

22. ช่ายคับพี่..................พวกผมชอบจอดรถเกะกะแถวนั้น แล้วก็เข้าไปทำงาน.........อิอิอิ

23. อ๋อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนึกออกแระ......อิอิ

24. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    มีข่าวดีครับ

ไม่ต้องทำเองให้เมื่อยแล้ว พอดีที่บริษัทผมโละชุด Ground Wire ยี่ห้อ Evil แบบ 5 จุด
    สายเส้นใหญ่ครับ
    ปกติ 1500 บาท โละเหลือ 399 บาทจ้า
    ใครสนใจ PM เน้อ

25. โฮ่...........ผมทำเส็จแล้วพี่ทำตั้งสามวันเลยน๊ะ...............ยังงงอยู่ลยง่ะ

26. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    -แนะนำว่า เส้นที่เข้ากล่อง กับ แบต ควรใหญ่กว่าเส้นที่ไปยังจุดต่างๆ เพราะในความเป็นจริงมันอาจจะเกิดกราวด์ลูปได้น่ะครับ
    แต่อย่างในรูปก็โอเคล่ะ เพราะเห็นสายที่เข้าแบตมี 2 เส้น แทนกันได้

27. ตามนั้นครับ

28. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    อีกวิธีแก้คือเอาจุดยึด ยึดเข้าที่ขั้วแบตเลยครับ รับรองไม่มีลูป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้