สอบถามผู้ใช้งานชุดไฟหน้าเพชร

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย SysOP, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    รบกวนท่านๆในคลับที่ใช้งานชุดไฟหน้าเพชร Mighty X หน่อยครับ ว่ามันสว่างกว่าของติดรถหรือสว่างเท่ากัน และความทนทานมีเท่าของติดรถหรือเปล่าครับ เคยมีเพื่อนบอกว่ามันขาดบ่อย จริงเท็จประการใดครับ ตอนนี้ฝนตกทุกวันเลย ขับแล้วมองไม่ค่อยเห็นทางแล้ว และราคาที่ต่างจังหวัด 3,700 บาทแพงไปหรือเปล่าครับ ถ้าที่ กทม.ราคามันประมาณเท่ารัย รบกวนสอบถามหน่อย

ปล. แทงยูหลายๆสำหรับท่านที่สละเวลามาตอบจ๊ะ :D:D:D:D:D

2. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ใส่ xnoon เลยดีกว่า สว่างกว่าด้วย
    เลือกยี่ห้อดีดีหน่อย

SysOP ถูกใจสิ่งนี้
  3. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ม่ายรู้เหมือนกันคับของเดิมติดรถอะเห่อๆๆยังไม่มีเงินเปลี่ยนเลย55

4. apple_auto

apple_auto New Member Member

67
    1
    0
    สว่างมากกว่าเดิมครับ และคิดว่าน่าจะทนกว่าด้วยเพราะของผมเป็นแก้ว ไม่ใช่พลาสติก ตอนนี้ก็เกือบ 3 ปีแล้วครับ ส่วนเรื่องหลอดแล้วแต่ชอบครับ รับรองใส่แล้วขึ้นแน่นอนครับ:D

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่าไฟเดิม ถ้าเจอฝนจบเหมือนกันทุกรุ่น นะครับ กลัวที่ซื้อน่าจะเป็นไฟของพวกไตหวัน นะครับ
    ใช้ไปนาน โคมน่าจะเหลืองครับ แน่ควรเปลี่ยน Watt ที่หลอด ก็พอ ครับ
    หรือใส่ไฟตัดหมอก อันนี้ช่วยได้จริง ถ้าจะใส่ ซีนอล ก็ต้องดูให้ดีครับ
    หลอดแพง แถมต้องเตรียมชุดไฟใหม่ให้มัน ถ้าไม่มีมาหายากครับ
    ส่วนหลอดที่เห็นเป็นแสงสี ฟ้า หรือขาว ไม่ใช้ซีนอล ครับ แค่ใส่สีในหลอกไฟแค่นั้นเอง
    สังเกตุถ้าเป็นซีนอล มันจะไม่เหมือนหลอดที่เราใส่ครับ มันจะออกไส้ยาวๆหน่อย
    เน้นต้องมีแผงวงจรเพิ่มไฟให้มันครับ ถ้าไม่มีก็คือหลอดไอโลเจน ธรรมดาครับ
    หาทางใส่ไฟตัดหมอกดีกว่าแต่ตอนเปิดก็ดูสถานที่เปิดด้วยนะครับ เดี๋ยว ตร เขาจะจับเอา
    อิ อิ อิ รถผมยังใส่ 4 หลอดเลยครับ 55 Watt ของแต่ง FITT นะครับพร้อมชุดไฟ

6. GEEN POWER

GEEN POWER New Member Member

61
    1
    0
    อยากได้เหมือนกันกำลังหาอยู่นะ

ส่วนราคาก็อาจสูงไปนิดนึงนะลองต่อเค้าดูนะว่าลดได้อีกป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้