ขอระบายร้านทำสี ปะผุรถยนต์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาลูโตะ, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    ผมก็เจออู่แย่ๆครับ ได้แต่ทำใจ เอารถไปให้เค้าแล้ว เค้าจะทำยังไงก็ได้ ผิดกับตอนก่อนจะทำเลย ยังไงเอาใจช่วยครับ

2. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    ของผมก็เจอครับ รู้สึกเลยว่าเป็นไง อาการของอู่สีเหี้ยๆเลยที่ผมเจอมากะตัว(รถผมke 70 ) ทำสีปะผุ 8 เดือน
    ไม่เสร็จได้แค่ปะผุเหี้ยๆ เอาแบตกูไปขาย อะไหล่ไม่ครบ สนิมแดกแม่งทั้งคัน เอารถผมไปจอดที่โล่งตากแดดตากฝน
    ซื้อผ้าใบไปคลุมรถ มันเสือก เอาไปกลางหลังคาทำงานคันอื่น ขี้โม้ไปวันๆ หน้าตามันเหี้ยจิงๆ คับ อู่นี้อยู่ในซอย
    วัดคู้บอลรามอินทรา กม.8 ซอยเล็กๆตรงข้ามสน.คันนายาว ครับ มีอู่เดียวเจ้าของอู่ชื่อ ไอ้เหี้ยแม่เย็ด เตี้ย ครับ
    แม่งเลวได้ใจเอาเงินผมไปก่อนเลย 15000 เบียร์ 1 ลัง จนผมทนไม่ได้ต้องขายรถที่เป็นซากทิ้งแค่ 15000
    ขาดทุนเงินสดราว 25000 เข็ดเลยซื้อรถมาทำสีปะผุ ระวังตัวกันใว้นะครับทุกคน

3. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    นับจากวันนั้นถึงวันนี้วันที่ 5 ก.ค.51 เพิ่งเริ่มพ่นสีครับ อู่หัวคว..... จริงๆๆ ครับ ตอนนี้ผมโดนค่าจ้างรถวิ่งแทน ร่วมๆๆ 25000
    แล้วครับ ยังไงฝากเตือนด้วยครับสำหรับใครที่จะเข้าทำสี-ปะผุทั้งคันกับอู่นี้ เสียความรู้สึกมากๆๆมายมหาศาลเลยครับบวกกับความ
    โกรธแค้นที่นับมิได้ครับ

4. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ของดี เราจึงดัน
    เห็นใจคับ

5. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    ก็คงต้องรออย่างเดียวครับ ทำอะไรไม่ได้

6. =ToTae=

=ToTae= New Member Member

62
    0
    0
    ฝากเพื่อนๆ..นะคับ....ถ้าทำสีแนะนำเลย...ที่ศูนย์ตามยี่ห้อเลยยย
    แพงกว่ากัน- 5.000 บาท..ทำออกมางานดี-มีประกัน-ตรงเวลา-
    ผมไปทำเครื่องมาเปลี่ยนอะไหล่ทุกชิ้น(e-car)ทำดีมากคับ.
    ไม่มีปัญหาอีกเลย...!!จ่ายแพง---แต่ที่เดียวจบ!

7. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .........น่า.เห็นใจมากๆ คับเจอ อู่สีแบบนี้..........แย่....

8. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    น่าเห็นใจครับ รถใช้งานธรรมดาเจองี้ก็แย่แล้ว นี่เป็นรถที่ใช้ทำมาหากิน ยิ่งเซ็งเลยครับ

9. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ทำงานแบบนี้คงอยู่ไม่นานหรอกครับ

10. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ผมว่าแนวๆนี้เป็นกันเกือบทุกอู่ครับ
    รถที่บ้านเดิมๆไปทำสีใหม่ทั้งคัน นัด1เดือน ปาไปเดือนครึ่ง !!!!!!!

ส่วนใหญ่จะมีแนวดังนี้คือ
    - พอเอาเข้าไปวันแรกๆจะทำเป็นถอดอุปกรณ์ต่างๆให้ดูว่าเริ่มงานแล้ว
    - หลังจากนั้นจะไม่ค่อยทำไรเลยจนกว่าจะใกล้วันนัด แม่งจะทำเร็วมากทุก
    อย่างจะเส็จภายใน 3-4 วัน แต่พ่นสีวันเดียวแห้งเส็จเลย(แล้วมันบอกแห้งช้า)
    - แล้วก็พอออกมา ไม่นานสีแตกบ้าง สนิมปูดบ้าง ๆลๆ
    :p:p:p:p:p

11. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เซ็งแทนครับ ทำนานโคตรๆๆๆ

ทำเสร็จแล้ว เอามาให้ชมกันบ้างนะครับ

12. ไม่ทันแล้วค๊าบ ผมโดนมาแล้ว ออกมาก่อนคุณเข้าไม่นาน

อู่เดียวกัน อู่นี้แหละ สุดยอดแล้วค๊าบ ตามที่คุณโดนมา

ผมโดนมาก่อนหน้าแล้ว รถผมคันในรูปส่วนตัว และลายเซ็นต์

กว่าจะเส็ดออกมาได้ เกือบ 5 เดือน ทำห่าไรนักก้อไม่รู้

ช่างก้อมีฝีมือนะ แต่เขาเลี้ยงไม่ได้ เลี้ยงไม่เป็น ช่างก้อเลย

ต้องหาที่ดีกว่า บางคัน ทำจะเส็ดแล้ว เงินยังไม่ได้ ก้อมาเบิก

กับอีกคันนึง เพื่อจะเอาไปให้ช่าง มันถูกต้องไหมล่ะค๊าบ

ตั้งแต่ผมเอารถเข้าไปทำ จนวันที่เส็ดออกมา บอกได้เลยว่า

ไม่มีวันไหนเข้าไปดูรถ แล้วรู้สึกดีใจ รู้สึกประทับใจเลย

รถคุณ จขกท. ผมเห็นจอดตั้งแต่ยังไม่ได้ทำอะไร จนทุกวันนี้

ก้อแทบจะไม่มีอะไรก้าวหน้าเลย ใจผมจิงๆ อยากรู้ว่า เขาอยู่

ได้ยังไง อยู่แบบนี้มันมีอะไรดีขึ้นบ้าง ผมไม่เคยแนะนำใครเข้าไป

อีกเลยตั้งแต่ผมออกมา ยังไงคุณลองโทรบ่อยๆ เข้าไปบ่อยๆ

ถ้าเป็นไปได้จิงๆ เข้าไปบอกงานช่างเองเลย เพราะเจ้าของกับช่าง

ไม่ค่อยได้คุยกัน ไม่รู้ว่าสื่อสารด้วยทางจิตหรือไง พูดแล้วก้อเซ็งค๊าบ

อีกอย่างนึง อย่าเพิ่งจ่ายเงินเขา พยายามต่อรองให้มากที่สุด

ถ้ามีอะไรให้ช่วย ถ้าช่วยได้ก้อยินดีค๊าบ .... เออๆ คุณติดต่อกับใครไว้หรอ

13. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เเย่จังเจอร้านไม่รับผิดชอบเเบบนี้ ขอให้เสร็จไวไวนะคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้