งง

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย tacaru, 25 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tacaru

tacaru New Member Member

8
    0
    0
    รถสตารท์ไม่ติด
    ผมเป็นคนที่ชอบขับรถทางไกลบ่อย มีมาวันนึ่ง
    ขับจาก อุตรดิตถ์-ไป กทม. ขับมาที่พิษณุโลกจอดพักที่ปั้มน้ำมันเข้าห้องเติมน้ำมันรถเสร็จมาจอดรถชื้อของใน 7 ออกมาสตารท์รถ ไมติดไฟหมด .... โดยไม่มีสาเหตุ เพราะก่อนออกจากบ้านหรือถ้าเดินทางไกล
    1 ต้องไปเซด ลมยาง 2 น้ำมันเครื่อง 3ระบบไฟ ทุก ครั้ง
    พอกลับเข้าศูนย์ ก้อบอกว่าไม่เป็น ออกวิ่งได้ 2 วัน ก้อเป็นเหมือนเดิม แต่จอดสักพักก้อสตารท์ติด ไปเข้าร้านไดร์ที่รู้จักก้อบอกว่าไม่เป็น
    รถเป็น มาสด้า FIGHTER FREE STYLE CAB 2.5 MT 2005 ก่อน BT50

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ลองเช็ค ไดร์ชาร์จ รึยังครับ.....(รู้มั่งไม่รู้มั่ง...แต่อยากตอบ..)

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ลองเปลี่ยนเครื่องดูยังครับพี่ อิอิ (ล้อเล่นน่ะครับแก้เครียดค้าฟ)

4. แบบนี้ต้อง ลองถอดล้อคับ อิอิล้อเล่น

ลองเช็ค สายไฟ จากขั๋วแบต ดูคับว่าหลวม หรือป่าว แล้วลองไล่ๆมาเรื่อยๆ หาๆ ดูว่าสายมีรอย ขาดอะไรรึป่าว

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เจ ครับ เจ...JZ.....!!!

6. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    555+

7. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ไดร์ชาร์จและรั่วลงกราว

8. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    เร็วๆนะ...เครื่องเจ..ราคา กำลังขึ้น....!!!

9. tacaru

tacaru New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้