ถามเรื่องดุม 5 รูหน่อยครับ^^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย RedMonkey, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedMonkey

RedMonkey New Member Member

55
    2
    0
    คืออยากจะทราบว่า คูเป้ใส่ดุมของ DC2 ปี 98 ได้เลยไหมครับรึว่าต้องแปลง ถ้าใส่ได้ราคามันอยู่ที่ซักเท่าไหร่ครับ
    เพราะว่าตอนนี้หาของ EK9 อยู่แต่เห็นราคาแรงๆกันทั้งนั้นเลยอ่ะครับ เลยอยากลองหาทางเลือกอื่นดูนะครับ ^^

อ้อ .. เพื่อนๆพี่ๆมีใครมีกรอบแอร์สไลด์ type r บ้างไหมครับ ถ้ามีขายผมได้นะครับ หาอยู่เลย

ขอบคุณครับ @^^@

2. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    ใส่ได้ แต่ลำบากเวลา หาหัวเพลา ถ้าเครื่องเดิม

3. RedMonkey

55
    2
    0

ขอบคุณครับ^^
    แล้วถ้าผมเป็นเครื่องเดิมใส่ ดุมEK9 แล้วเกิดอยากจะวางเครื่องก็ต้องเปลี่ยนเฉพาะเพลาใช่ไหมครับ :):)

4. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
  5. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    แล้าถ้าเอาดุมโอดิสซี่มาใส่ละครับ จะได้ไหม

6. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เครื่อง D16Y8 ถ้าจะใส่ดุมล้อ EK9 5/114.3 สามารถใส่ได้เลยนะครับ ยกชุดดุมล้อ คอม้า และ แพท้ายลงก็ใส่แทนชุดดุม 4/100 ได้เลยอ่าครับ โดยไม่ต้องหาเพลามาเปลี่ยนนะครับ เพราะตรงรุ่นเลยอ่าครับ ตอนวางเครื่องก็ยกเครื่องเดิมออก ก็วางเครื่องใหม่เข้าไปได้เลยครับ ไม่เสียเงินเพิ่มแล้วอ่าครับ ส่วนถ้าเป็นดุม DC2 5/114.3 ต้องมีชุดเพลาหน้ามาครบๆอ่าครับ ถึงจะใส่ได้ เพราะขนาดเพลาล้อ DC2 ใส่มันใหญ่กว่า หรือ เล็กกว่าไม่แน่ใจครับ เพราะข้อมูลในส่วนนี้ไม่ทราบอ่าครับ:D

7. RedMonkey

55
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากนะครับ:D:D

สุดทายจบไปที่ดุมของEK9 ครับ ได้มาแต่ยังไม่ได้ใส่เลยครับ 555 ^^ เพราะยังไม่มีตังซื้อล้อกะยาง

ขอถามเพิ่มนิดนะครับ เบาะหลัง EK9 มันเป็นสีดำล้วน หรือว่า ดำด้ายแดงอ่ะครับ สงสัยมากๆครับ

8. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ไม่เอาดุม พีรูดไปเจาะเปง 5 รู 114.3 ขนาดจานกับเบรกมันเท่ากับของ ek9

9. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0

เบาะหลัง ek9 เป็นสีดำล้วนครับ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เบาะหลัง ที่พิงต้องรื้อผ้ามาหุ้มกะของเดิมเรา แต่อีกอันใส่ได้เรยครับ

11. RedMonkey

55
    2
    0

ขอบคุณครับ

แล้วพี่พอจะมีร้านแนะนำผมแถวๆลาดพร้าวที่ทำฝีมือดีๆไหมครับ แล้วค่าทำอยุ๋ที่เท่าไหร่อ่ะครับ

พอดีเพิ่งได้มาอ่ะครับ^^

12. RedMonkey

55
    2
    0

@^^@

13. AUTO ART

AUTO ART New Member Member

116
    2
    0
    ผ้าของเบาะหลัง EK 9 มันจะเล็กกว่า ของติดรถ เอาไปใส่ก็ไม่พอดีครับ ต้องตัด ต่อ เย็บกันใหม่ ที่สำคัญ หาผ้าแบบเดียวกันให้ได้ครับ

14. RedMonkey

55
    2
    0
    ขอบคุณครับ พอดีผ่านไปเจอร้านแถวนนทบุรีเลยลองแวะถามดู ว่าทำได้ไหม ปรากฎว่าเค้าบอกว่าได้แล้วจะลองหาผ้าให้ใกลเคียงที่สุด ผมก็เลยตกลงทำเลย งานออกมาก็โอเคเลยครับถูกใจผม
    เสียอย่างเดียวลืมบอกว่าให้เย็บด้วยด้ายแดง @^^@

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้