FACE OFF - PIC - updated 20/10/09 - รวมภาพแปลงหน้า หลัง หรือ ทั้งคัน รถหลายๆรุ่น .....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย secretz, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keng strawberry

keng strawberry New Member Member

27
    0
    0
    ของผม MRO คับ --->>> เป็น MR2 ที่ได้รับแรงผลักดันจาก 3000GTO

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2010
  2. keng strawberry

keng strawberry New Member Member

27
    0
    0
    Supana คับ ------>> เป่ง astina 5ประตู กลับชาติมาเกิด เป็น Supra

ถึงรูปร่างเป็น323 แต่หัวใจ Supra เท่านั้น ........................ ไม่มีไรหยุดได้

kengmotorsport

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ร้านนี้ แต่ละคัน สุดๆ จิงๆ

4. keng strawberry

27
    0
    0
    ที่นี้เลยคับ

5. keng strawberry

27
    0
    0
    ขอบคุงคับ

................. ยังมีเด็ดๆอีกเยอะคับ ใครสนใจแปลงโฉม แบบงานชัวส์ ไร้ความอเสี่ยง แนะนําได้คับ มีเปอร์เซน

keng motorsport รองรับทุกแรงบันดาลใจ ตอบสนองทุกความต้องการ

แถมอีกคันคับ วันนี้

6. secretz

448
    8
    0
    คุณเก่ง แต่ละคันสุดๆ อยากเห็น รูปที่เสร็จ ทุกคันเลย ครับ ..

ว่าแต่ เจ้า R34 นี้สวยจิงๆ

7. keng strawberry

27
    0
    0
    งานโหด ต้อง อดใจรออีกนิดคับ 80กว่าเปอร์เซนต์ แล้วคับ ยังไงต้องได้ยลโฉมอยู่แล้ว ส่วนงานเล็กๆ ไปหมดแล้วคับ

ไหนๆพูดถึง เอารูปความคืบหน้ามาฝากเลยละกัน คับ

Lamborghini Loventon
    มันโหดมากคับ แค่พูดก็ขนลุกแระ ผมทํามันขึ้นมา บ้างทียังไม่กล้าเข้าใกล้

ที่มันมีรูปล่างแบบนี้ ก็เพราะ ได้รับแรงบันดาลใจจาก เครื่องบินขับไล่

แล้วนี่ก็คือ Ferrari F-3000 ชื่อฟังคุ้นๆแต่อย่าคิดมากคับ ที่มาของ F-3000 คันนี้ เกิดจาก ทางค่าย Ferrari กับ mitsubishi มะรู้ใครเทคโอเวอร์ใคร... แต่ที่แน่ๆเป็นที่มาของ body F-3000

8. secretz

448
    8
    0
    แต่ละคันเจ็บๆทั้งนั้นเลยครับ เคยคิดว่าสมัย ขับ เจ้าตากลม จะไป หาที่ร้านเหมือนกัน แต่ มีอันต้องเปลี่ยนรถ เลย ม่ะได้ไปคุย

แต่ยังไง ก็ยังชอบ งาน คุณ เก่งอยู่นะครับ สวยๆ รอชมครับ

9. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    อลังการณ์ งานสร้างทุกคันเลยครับ

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อยากขับ HSV-010GT เอารถอะไรแปลงดีครับ

11. cGsix

cGsix Guest

0
    0
    0
    c6

อยากแปลงหน้าหลังเหมือนกัน นิกำลังตัดสินใจ ว่าจะเอาชุดsupra top ดีหรือป่าว ขับcelica gen6เหมือนกานนนน

ใครแปลงแล้วขอความรู้หน่อย เพราะถามมาเขาบอกว่า รถเสีย ความแข็งแรงไป อะไรประมาณนี้

แล้ว ทำเหล็ก ก่อน แล้วมาใส่ชุดไฟเบอต่อ แบบคุณข้างบน ทำนานไหม ทำที่ไหนดี บ้านผมอยู่แถวรังสิต

ปัญหาเรื่องการ ต่อเอกสารอีก มีรึป่าว
    และที่สำคัญ ปัญหาหลังการแปลงเช่น ผ่านไปปีสองปี เหล็กโป่ง แตก ร้าว ไฟเบอ แหกเป็นรอย กรอบๆ
    อะไรประมาณนี้ อยากขอความรู้หน่อครับ ขอเมลจะดีมาก กำลังศึกษาจะทำจริงๆครับ ช่วยหน่อยนะครับบ

ขอบคุณอย่างสูงงงงงง

ปลุกกระทู้นี้หน่อยครับบบ อยากให้ ตื่นๆ

12. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    จะปรึกษา ติดต่อได้ 3 ทาง ที่มุมซ้ายลายเซ็นต์ผมเลยคับ ^^"

V

V

V

V

13. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    อันนี้ไม่รู้ซ้ำหรือเปล่าครับ ^ ^

ทำ R33 GTR Skyfiro Pickup

สองคันนี้ของจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

ชอบทำแต่หน้า Skyline เค๊าน้อยใจนะตัวเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤษภาคม 2011
  14. nat850

nat850 New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับแนวทางการแปลงรถ .........

15. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    แต่ล่ะคัน แหล่ม ๆ ทั้งนั้น

16. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ชอบครับดันไป

17. krit@Lantis

krit@Lantis Guest

0
    0
    0
    อยากแปลงหน้าLantis

ใครเคยแปลงหน้า Lantis เป็น S15 บ้างครับอยากเห็นรูปจัง

18. Suranay

Suranay New Member Member

48
    1
    0
    สวยๆ ทั้งนั้นเลย ครับ

19. kwang2468

kwang2468 New Member Member

1
    0
    0
    ผมยากแปลง NX แปลงหน้าเป็น silvia s14 ไม่ทราบว่าจะแปลงที่อู่ไหนดีครับ เพราะว่าเครื่องมาใหม่ sr vvl tubro 280 ม้า

20. best_gbd

best_gbd New Member Member

4
    0
    0
    เเต่ละคันสุดยอดมากๆๆครับ แปลงกันข้ามหน้าข้ามตา

แปลงรถ

ฝากผลงานด้วยนะครับ เดียวมีรุ่นใหม่ๆออกมาเรื่อยๆครับ

ร้านอัพเกรดเร๊ซซิ่ง ขอนแก่นครับ 086-0042727 www.upracing.net
    ฝากร้านอัพเกรดด้วยนะครับ
    หรือติดตาม
    Www.Facebook.com/dnacarthailand
    Www.Facebook.com/upgradekk

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้