รอบค้างครับช่วยค้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย narin, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narin

narin New Member Member

16
    1
    0
    ผมครับไปสักพักรอบชอบค้างครับ พอจอดรถและใส่เกียว้างรอบชอบค้างมาที่2000รอบครับแต่พอดับรถและสตาร์ทใหม่ก็จะหายและขับไปสักพักก็จะเป็นอีกครับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เช็คใส้กรองอากาศ เก่าไปหรือยัง

เช็คแอร์โฟลว

เช็ค IDSC

3. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มารอดูคาบบบบบ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตั้งไฟแก่ไปอะเปล่า

หรือไม่ก็ลองดูสายคันเร่งตรงปีกผีเสื้อ

ว่ามันมีอะไรติดหรือสายมันปีนร่องอยู่อะเปล่า

5. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    :sun: ลองดูไส้กรองอากาศว่ามันอุดตันหรือเปล่า :sad:
    sun: ลองทำความสะอาดปีกผีเสื้อดู :sad:
    ลองทำดูก่อนนะครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอาไม่สอยเลยค๊าบบบ ... อิอิ

ลัอเล่นนะ ลองทำตามที่เพื่อนๆแนะนำไปครับ

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    รอบค้างนี่ ต้องพี่ติ่ง ช่วย

ถ้า อารมณ์ ค้าง

ค่อย คุย กัน

8. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผมก็เป็นนิ แต่ไม่บ่อย นานๆที เหอะๆ ว่าจะไปล้างปีกผีเสื้อ (เรียกถูกมั้ยเนี่ย) แต่ไม่รุมันอยู่ตรงใหน แล้วราคาค่าแรงเท่าไหร่...ส่วนเรื่องนึง คือ ที่ผมเคยบอกว่า เปิด แอร์กด a/c แล้วรอบสวิง ตอนนี้หายแล้ว สงสัยตอนนั้นมันโดนน้ำกระเด็นเข้า เพราะฝนตกแล้วบังโคลนใต้เครื่องไม่มีซักอัน....แต่ตอนนี้มีปัญหาใหม่ คือ เปิดแอร กด a/c เครื่องยนต์จะเหมือนกะลังลากอะไรหนักๆ มันอืดขึ้น แต่ปิด a/c จะรุสึกเบา วิ่งออกกว่าเดิม...ยังไม่รุสาเหตุอ่า มันน่าจะต้องดูที่อะไรครับ...อ้อ...แอร์นี่ ลมแทบไม่ออกเลย เปิด พัดลม 1-2-3 แทบจะแรงพอกัน คือเท่า เบอร 1 แต่ เปิด เบอร์4 แรงปกติ งง จัง ยิ่งไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์กลไก อยู่

...ปล..ผมโง่เรื่องเครื่องยนต์ แต่รู้มั้ยครับ ผมทำงานออกแบบเครื่องจักรกลหนัก ให้ซีเมนต์ไทย ตอนไปซื้อรถ คนที่เต๊นท์ ก็ถามอยู่ว่า พี่ทำงานแบบ เครื่องจักร ก็ดีนะ จะได้ดูเครื่องยนต์เป็น ผมก็บอกแบบไม่อายว่า ไม่รู้เลยซักนิดครับ แหะๆ....

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตอนเช้าๆสตาร์ทใฟม่ มันจะค้างอยู่ที่1000 แป๊บนึงนะครับพอเครื่องร้อน ถึงค่อยลงมา 800

10. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้