ขอความร่วมมือสมาชิกครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ความเห็นผมนะ
    1 โอ B12 ไม่รู้ทันเป่าจะขายแล้วอ่ะ
    2 นุ B14
    3 พี่เด่นคับ:D:D

SR-FA-DAM, OaTT_B14, NUM RE และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    หากผลโหวต จบลง ผม มีชื่ออยู่ 1ใน 3 คันผม ขอสละสิทธิ์ นะครับ

ไม่กล้า เอารถไปลง เพราะ ไม่ได้สวยเด่นเเละ ก็ไม่เข้ากับ หัวข้อไหนเลยใน3ข้อ เอาไปลงก็ อายเค้าเป่าๆ เสียชื่อ ST หมด

1 รถเดิม เเต่งสวย >>รถผมก็ไม่เดิมเท่าไหร่ วางเครื่องมาซะเเล้ว ชุดเเต่งก็ไม่มีอะไร มีเเค่กระจังหน้าปลอมๆอันนึง

2 รถเเรง >> ก็ไม่เเรง ไม่ได้ เเต่งเต็ม ผ่านเลย ข้อนี้ เพราะเค้าเอารถเเรงเป็นหลัก เน้นที่เครื่องยนต์ไม่ใช่ตัวรถ

3 รถที่มีข้อ1 และ 2 รวมกัน คือ สวยเเละ เเรง >>นั่นคือ วางเครื่องมาเเล้ว ตกเเต่ง สวยงามด้วยของเทพ
    ซึ่งรถผมก็ยังไม่เข้าข่ายนี้ อีกเเหละ

ปล. น่าจะมีการ คัดเลือก เอาตัวเเทนขึ้นมา ก่อน เเล้วค่อยโหวต นะครับ
    คนที่ไม่เคย เจอไม่เคยเห็น เพื่อนๆ พี่ๆที่มีรถเเจ่มๆ เเต่ไม่ค่อยมามีตติ้ง ก็จะได้รู้จักซะ
    บางทีเค้าไปมีตติ้งก็ไม่มีใคร ใส่ใจจะถามว่าเค้าเป็นใคร ขับรถไร ตั้งหน้าตั้งตา เเดก อย่างเดียว
    บางคนเค้าทำงาน มีครอบครัว ไม่สามารถมาได้ เเต่ก็ไม่ใช่เค้าไม่มีตัวตนใน คลับนี้
    ผมเองก็ใช่จะไป มีตติ้งบ่อยนัก เพราะต้องทำงาน ถ้ามีโอกาสก็ไป หรือเเวะไปเจอเพื่อนๆพี่ๆบ้าง
    ที่อู่ พี่ติ่ง ก็เลยมีโอกาสได้เจอ รถเเจ่มๆเเวะเวียนกันเข้ามา พูดคุยกัน

ยังนึกเสียดาย รถโต้ง B12SR N/Aทำเต็มๆทั้งสวยเเรงไม่มีคนโหวต มอเตอร์โชว์เค้าก็เอารถไปโชว์ให้ดูเเละเค้ายังมี B14 SR20Det อีกคัน เฮ้อ รถดีๆ เเต่โดนมองข้าม

รถนุ๊ก มีติ้งก็มา เจอกันหลายที มีกิจกรรมเค้าก็มาวิ่งโชว์ให้ดู ประจำ B14 ตัวเเข่ง จิ๋ม-คา-หน้า เเรงก็เเรง
    ไม่มี ใครโหวต ไม่รู้จักกันเหรอ ครับ

รถโป๊ป เค้าก็ ST เหมือนกัน ทำตั้งเยอะ ขนาดทะเบียนมันยังทำซะงอ เเต่มันใช้ พรีเซีย เลยไม่มีคนรู้จัก ทำอะไรให้ STหลายอย่างถ้าไม่มีมันใครจะมานั่งลบกระทู้ ให้

รถ หมอ อาร์ต หมอ เอ็ม นี่ ก็ เต็มกัน ทั้งพี่ทั้งน้อง ไม่ค่อยมามีตติ้ง เเต่ก็รู้จักกันทั้งคลับใครไม่รู้จัก ก็มารู้จักเค้า ทั้ง2 กันนะครับ บุคคลสำคัญ ของ ST สายเจี๊ยวเล็ก รวมถึงหนอนน้อยด้วย

คนพวกนี้ เเหละที่ผม ว่า น่าโหวต ใครที่ไม่รู้จัก ก็หัดมารู้จักเค้าบ้างนะครับ เค้าก็มาบุกเบิกSTตั้งเเต่เริ่มเเล้วไม่ได้เป็นสมาชิกใหม่ ซะหน่อย

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

เป็นประทานไปเลยไหม จะได้จัดการปัญหา เองเลย อิ......อิ

:):):):)

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  5. gora

359
    92
    0
    ไม่เอาอะ วัยวุฒิ ยังไม่ถึงเพราะตอนนี้เพิ่งจะย่าง20เอง 555

ปล.พี่ ก็ รู้ ว่าผม เป็นยังไง ดี ก้ ว่า ไม่ดี ก็ ว่าไม่ดี ยอมรับทุกคำติชม

เพื่อให้ พรรค ST เราก้าวหน้า ประเทศชาติมั่นคง เศรษฐกิจมั่งคั่ง

ถ้าเป็นไปได้ คะเเนนที่ผมได้ ผม ยกให้ หมอ เอ็ม ในรุ่น ที่3 สวย เเรง

เครื่องที่ คนไม่เคยเห็น จะได้ เห็นกันซะที NA เทพๆ คูโบต้า พยายาม Copy

6. gora

359
    92
    0
    เข้า ใจนะพี่ เเต่มันคือความคิดของผม ที่อยากบอกให้คนอื่นรู้บ้าง

ว่าคลับเรา ก็มีเเหล่มๆ เหมือนกัน ถ้าคิดจะรู้จักกัน เเค่ขาประจำที่มามีตติ้งก็โอเค

บางคนมามั่งไม่มามั่ง เค้าคือ สมาชิกรึเปล่า

ถ้าไม่ใช่ ผมก็ เป็นคนนึงที่ไปมั่งไม่ไปมั่ง

ส่วน ผล โหวต ผมไม่รับ

ปล.ขอโทษ พี่ด้วย ที่ผม คิดต่าง เเต่ผมคิดว่า เค้าก็คือ สมาชิก

เเต่ถ้าพี่ว่าไม่ใช่ ผมก็ไม่ใช่เหมือนกัน

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เฮ้อ เครียด น่ะ

เข้าใจ ทั้ง หลาย ฝ่าย

ใน เมื่อ ความคิด เห็น ไม่ ตรง กัน

เรา มา ช่วยกัน หา ทาง ออก กัน ดี กว่า พี่น้อง

ช่วย กัน เสนอ ความ คิด เห็น กัน หน่อย สิ ครับ

ยังไง ยังไง ก็ พี่ น้อง กัน ทั้งนั้น

ทุก ความ เห็น ก็ เพื่อ คลับ ทั้ง นั้น น่ะ ครับ

8. gora

359
    92
    0
    ไม่เป็น ทั้งประธาน

ไม่เป็นทั้ง สมาชิก โอเค จบ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไม่ใช่ แระ

ไม่ใช่ แระ

ไม่ตรง ประเด็นแระ

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คั่นโฆษณา

เบียร์เย็นๆ

11. nssn4097

nssn4097 New Member Member

2
    3
    0
    ใจเย็นๆค้าบ พี่ๆน้องๆนามสกุลนิสสันด้วยกันทั้งน้าน

SR-FA-DAM, OaTT_B14 และ NUM RE ถูกใจสิ่งนี้
  12. 1ST

5,672
    583
    0
    อืมม

โหวตที่ตัวรถ

โหวตที่ตัวเจ้าของรถ

โหวตที่จำนวนการมามี้ตติ้ง

โหวตที่ความสนิทสนม

ไม่ว่าจะทางไหน

คนได้โหวตก็คือ คนที่คนส่วนมากมาโหวตให้

มองได้หลายมุม

เดิม

แรง

สวย+แรง

งงมั้ย

13. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมคนนึงล่ะครับ ที่จะไม่เย็น ...

เพราะอะไรน่ะเหรออออ...

ก็เพราะ สาว LEO เนี่ยแหละ

ป๊าดดด ร้อนรุ่มๆ

:D :D :D

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  14. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    นุมาละค้าบ ตามอ่านอยู่เหมือนกัน เห็นว่าตอนนี้อากาสมันเริ่มร้อนๆไงไม่รู้

นุว่า ความคิดเห็น มันเป็นเรื่องส่วนตัวที่ใครๆๆก็ออกความคิดเห็นได้

ในเมื่อมันไม่ตรงกัน ก็ไม่เป็นไรครับ บางที อาจเข้าใจลึกๆไว้เหมือกันแต่

พูดออกมาต่างกันก็ได้ มันเป็นเรื่องธรรมดา ของธรรมชาติ ทางด้านทัศนคติเนอะ

ยังไงก็ ST เหมือนกัน แต่การเข้าร่วมกิจกรรม ของทุกคนมันต่างกัน ตามที่พี่เบิ้มว่า

การเข้าร่วมกิจกรรมที่โดดเด่น (ลงหลังสือ ลงสนามที่ใหญ่ๆ โชว์ตัว อะไรก็ตามแต่

ขนาดจะมีถ่ายภาพยนตร์ ที่นุลงกระทู้ไว้ ให้ส่งรูปมาทางเมลล์ โดยที่ไม่รู้แน่ว่าจะได้ร่วมไหม

ก็ยังมีเวลาส่งรูปถ่าย ลายละเอียดกันมา ไม่รู้จัดเยอะกว่ารู้จักสะอีก)

การทำความเข้าใจตรงนี้ หลายๆคน คงมีความคิดเห็นเหมือนๆๆกัน

ว่าโอกาส ในการเข้าร่วมกิจกรรมมีมากแค่ไหน ก่อนจะเข้ามาอยู่ (คิดก่อนอยู่ หรือเอาติกเกอร์แล้วค่อยคิด) เอาฮากันไป ยอมมรับ ติกเกอร์แม่มเท่ใครก็อยากได้ (อันนี้100%)

การมีส่วนร่วม มีผลต่อการตัดสินใจ ของคนโหวต (จริงไหม)

ถ้าเกิดว่า ผลโหวตต่างๆ ไม่ถูกใจ หรือว่า มันยังแบบว่า...แบบว่า คือแบบว่า

หาทางออกไม่ได้ เราก็ออกมันทางเข้าเลย ง่ายดี

เรื่องแค่นี้ ST เด็กๆ ไม่มีซีเครียด ให้มาปวดสมองซีกกลางอยู่แล้นนน

รักกัน รู้จักกัน ฮามาก่อน เครียดตอนตื่นว่ากรูนอนข้างใครก็พอแล้ว(เอิ๊ก)

ทางออกมีเสมอ เข้าใจกันตลอด ร่มๆๆไว้ เรื่องนี้ก็ตามเสนอ

แบบพี่หนุ่มว่าทางออกมีเสมอ

การควบคุมอาจมีการตั้งกติกาอะไรย่อยๆมาก้ได้ จะได้ไม่มีปัญหาเนอะ

OaTT_B14, NUM RE และ SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  15. 1ST

5,672
    583
    0
    คิดว่า่ ทางพี่ก้อง ก็หมายถึง

รถที่พวกเราที่อยู่กันมา ก็น่าจะเห็นหน้าค่าตากันมานมยาน

ตามกิจกรรมต่างๆ

แต่สมาชิก ใหม่ๆ ไม่ค่อยคุ้น เลยนึกไม่ออก

ไม่ใช่ รถคันที่ไม่มีใครไม่รู้จักเลยหรอก

16. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แล้ว ถ้า เอาเป็นแบบนี้ จะแฮปปี้ ทั้ง 2ฝ่ายไหมล่ะ

1. รถโต้ง
    2. รถ โป๊ป
    3. รถ นุ๊ก

แหม เดี๊ยวก้อมีเล่ม อื่นมาเรื่อยๆ นะ จะซีเรียดไปทำไมว่าไง ท่านสมาชิก :D

17. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แม่ม เอ๊ย มีกิจกรรม ก้อลำบาก เดี๊ยวไม่จัดแม่งเลย ไม่ต้องไปสนามไม่ต้องลงหนังสือ

ไม่ต้องมีกิจกรรม คุยกันอย่างเดียวในบอร์ดไปเลยม่ะ ง่ายดี พอมีกระทู้โหวตที่ไร

มีปัญหาทุกที ฮ่วย ๆๆๆ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :p:p:p:p

18. 1ST

5,672
    583
    0
    ไม่หรอกพี่ กิจกรรมนะ คนร่วม อยู่เเล้ว

แต่คนหมู่มาก มันต้องมีความคิดเห็นไม่ตรงกันมั่ง

ไปสนาม ไปมี้ตติ้ง คนที่ชอบไป นะมีอยู่เเล้ว

19. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ผมว่าครั้งต่อไป เราก็ตั้งกติกาขึ้นมาเลยครับ
    1 แรง มามิตติ้ง กับไม่มา
    2 สวย มามิตติ้ง กับไม่มา
    อะไรประมาณนี้ หรือบอกกติกาก่อนโหวต ว่างวดนี้เอาที่มาบอ่ย หรือรวม สมาชิกทุกท่าน
    เพราะบางที เราก็ต้องการรถที่แรงและสวยแจ๋ม เพื่อให้เป็นหน้าตา จองคลับ
    เผื่อคนอื่นมาอ่านด้วย ก็ดีนะครับ เพราะเรายังมีกิจกรรม อีกเยอะ อย่างที่พี่ติ่ง บอก

20. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    ผม ร่วง อีก แล้ว กรู

5 5 5+

21. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    นึกว่า มีปัญหาอะไรใหญ่โต เรื่องแค่นี้เอง สรุปก็คือ ความคิดเห็นไม่ตรงกัน เอาเป็นว่า ใครรับสารไปแบบไหน ก็ไปแปลงกันเอาเองดีกว่าครับ
    คนเราร้อยพ่อพันแม่ ยังไง คิดเห็นไม่ตรงกันอยู่แล้ว เพราะบางครั้ง ความพอใจ กับ ความถูกต้อง มันอยู่ห่างกันนิดเดียวจริงๆ สำหรับเรื่องนี้ ผมมีคำตอบในใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น ถ้าคนที่รู้จักผมดี ก็น่าจะรู้ว่าผมคิดยังไง เอาเป็นว่า ผมถือว่ากระทู้นี้ มีแต่ความคิดเห็นส่วนบุคคลที่สามารถแสดงความคิดเห็นใดๆก็ได้ ในบอร์ดสาธารณะแห่งนี้ ใครพอใจอะไร หรือไม่พอใจอะไร เอาไปตัดสินใจดูเอง ก็แล้วกันครับ ผมก็แค่สมาชิกคนนึงที่อาศัยอยู่ที่นี่ และก็ไม่อยากเห็นปัญหาแบบนี้ เป็นเรื่องใหญ่โต ที่จะทำให้บุคคลบางบุคคล มองหน้ากันไม่ติด เท่านั้นเองคร๊าบบบ

22. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    อย่าเครียดกันเลยคับ ผมสมาชิกไหม่เข้ามาทีไรเหนเเต่เรื่องดีๆ สนุกๆ
    เครียดแบบนี้ สงสัยผมเข้าเว็ปไซด์ผิดเเน่เลย เพราะเข้าSTมีเเต่เรื่องฮาๆ
    มีเเต่ความรู้ดีๆ เอาเป็นว่าอย่าเครียดกันเลยนะคับ พวกพี่ๆ
    หนึ่งคนก็หนึ่งความคิด เเตกต่างได้เเต่ก็ไม่จำเป็นต้องเเตกเเยกเนอะ

23. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    ไปทั้ง คลับ เลยดิ

24. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เรื่องแค่ เนี้ยะ ชิ ชิ :D:D:D:D

25. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    เดี๋ยว จัด กิจกรรม

มัน ทุกเดือน เลย ดี ไหม พีน้อง

26. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ไม่สนแล้วครับ คะแนนใครมาก เอาคนนั้น คนไหนไม่พร้อม

บอกทันที นะครับ จะโทรหาคนที่เค้าจัด แล้ว :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

27. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย

:D:D:D:D:D:D:D:D

28. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    คะแนนมีดังนี้ ใครไม่พร้อม ไม่ต้องไปครับ เอาคนต่อไปขึ้นมาแทน ทันทีครับ

1. ท่านประทาน หนุ่ม ----> 13 คะแนน
    2. โอ บี.12 ---------------> 10 คะแนน
    3. ก้อง ---------------------> 8 คะแนน
    4. โอ บี.14 ----------------> 6 คะแนน
    4. นัท บี.12 ---------------> 5 คะแนน
    5. ท่านรอง เด่น -----------> 5 คะแนน
    6. เอ็ม ---------------------> 3 คะแนน
    6. นุ -------------------------> 3 คะแนน
    6. ท่านที่ปรึกษาเดย์ --------> 3 คะแนน
    6. พี่เบิ้ม --------------------> 2 คะแนน
    6. โป๊ป ----------------------> 2 คะแนน
    7. อาร์ต --------------------> 1 คะแนน
    7. โอ๊ต ----------------------> 1 คะแนน
    7. ลิฟ ----------------------> 1 คะแนน

กระทู้นี้ ตั้งขึ้นมาเพื่อให้ สมาชิก ช่วยกันโหวต ครับถ้าท่านใดจะเสนอความคิดเห็น

รบกวน ตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยครับ พรุ่งนี้สรุป แล้ว ได้แค่ไหน เอาแค่นั้นครับ ;)

29. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นครับ

30. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    คิดเองมั่งสิ โบตั๋น 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้