สงสัยเรื่องเกียร์ mr2 คับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย VoiceFromHell, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    คือเกียร์ควิกชิฟ เวลาซัด ตอนสับเกียร์สองจะเข้ายากมาก
    รอบเครื่องประมาณ6500-7000 รอบน่ะคับ จะยัดเข้าลำบากมาก
    และถ้าขับปกติ ช่วง2500-3000 รอบ ตอนเปลี่ยนเกียร์สอง
    จะมีเสียงดัง กรึ๊บๆ ทุกครั้งอ่ะคับ ส่วนมากจะเป็นที่เกียร์สอง
    เกียร์สามเป็นบ้าง แต่น้อยครั้งมาด
    ใครพอทราบวิธีแก้ไข ให้ดีขึ้นบ้างป่ะคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
    :)

2. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    นั่นอ่ะสิเป็นที่อะไร ......รอผู้รู้ครับ

ผมว่าน่าจะเป็นที่ครัชหรือไม่ก็ที่ซีนคอมเมทครับ เพราะว่ารอบสูงขนาดนั้นมันเอาไม่อยู่แน่ๆ แล้วรอบต่ำ น่าจะเป็นที่ซีนคอมเมทครับหลุย..........

ลากรอบซะขนาดนั้นไม่กลัวพังหรอ ^-^

3. VoiceFromHell

216
    4
    18
    หวัดดีคับพี่น๊อต
    นานๆจะซัดทีอ่ะคับ
    ให้เครื่องมันได้ระบายบ้าง

อิอิ เด๋วม้าหายหมด
    :D

4. nut200sx

nut200sx Member Member

36
    0
    6
    ส่วนมากมันก็เป็นกันทั้งนั้นแหล่ะ เพือน สำหรับ ยัดเกียร์ สองนะ หลายคันเป็นแบบนี้เหมือนกันนะ เท่าที่เคยลองขับมาหลายๆ คันน่ะ แต่ คัน กรูตอนนี้ ไม่ยักเป็นว่ะ

5. VoiceFromHell

216
    4
    18
    ง่ะ เปลี่ยนเกียร์แล้วมันไม่ค่อนลื่นอ่ะ :eek:

6. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ปกติเกียร์ mr2 มันสั้นอยู่แล้วหนิคะ

เปลี่ยนควิกชิพและมีผลแตกต่างไรมั่งเอ่ย ขอความรู้นิสสสสสนึง ซิ่งมากกว่าเดิม :D

7. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    อาการเดียวกันเลยครับ..เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่
    และปรับจังหวะการใช้ก้อดีขึ้นแต่ไม่หายขาด

8. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    เอาแร้ววววววววววววววววววว

เดี๋ยวไปลองก่อนนนลืมมมมมมมม

9. VoiceFromHell

216
    4
    18
    ที่เคยขับของ คนข้างบนมา
    เกียร์ธรรมดา ก็สั้นนะคับ
    แต่ควิก มันจะสั้นลงอีกหน่อยอ่ะคับ
    แต่สั้นมากๆ ก็เข้าลำบากเหมือนกันคับ

10. nott_za

nott_za New Member Member

122
    3
    0
    ตอนขับได้วัดแอลกอฮอหรือป่าวครับว่าเท่าไหร่.....อย่าโทษเกียร์ถ้าเพิ่งออกจากร้านมา 5 5

11. VoiceFromHell

216
    4
    18
    เมาไม่ขับครับ
    อันตราย ถึงชีวิต
    :eek:

12. am3door

190
    0
    0
    55555555555555555555

เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมาววววววววววว

แต่เมิงก้อขับทู้กกกที

13. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    เจ้าของกระทู้เมาอยู่2สลึงบ่อย.............. โอกาสที่เข้าเกียร์มั่วสูง อิ อิ

14. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เกียร์มั่ว หรือ เกียร์มัว คะ ล้อเล่นนะคะพี่ >.<

เมาไม่ขับจิงๆนะคะพี่ๆ

เคยเมากรึ่มๆ เอา MR2 ไป RCA ออก หน้า RCA กะลังขึ้นทางด่วนยัดเกียร์ 2 อย่างเต็มที่ ตูดแถ สร่างเมาโดยปริยายไปเลย เข็ดดดดดดดดดดดด :cool:

15. VoiceFromHell

216
    4
    18
    กระทู้กลายพันธ์ออกทะเลแว้ววว กลายเป็นกระทู้เมาซะงั้น 555+
    เด๋วนี้ไม่ได้ไปแถวสองสลึงแล้วคับ รุ้สึกว่าคนแยะเกิ๊นน
    แต่ถนน หน้า อาร์ซีเอ นั่นลื่นจิงๆอ่ะ
    ยิ่งถ้าเลี้ยวซ้ายออกมาแล้วซัดเลย นี่มีแถ แน่นอน
    น่ากัวมากมาย
    :D

16. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ถนนหน้า RCA พยายามอย่ากดนะคับ

อันตรายมากๆ เดี๋ยวจอดรับสาวไม่ทัน :D:D:D:D:D

17. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    อาการแบบนี้เด๊ะเลยค่ะ เลี้ยวซ้ายออกมา จะไปขึ้นทางด่วน >.<

เข็ดของจริงไปเลยยยยยยยยยยยยยย :cry:

18. am3door

190
    0
    0
    จริงครับแถเรยครับ

อิอิอันตรายครับ

19. VoiceFromHell

216
    4
    18
    แกอ่ะ แถ ทุกถนนแหล่ะ:D

20. am3door

190
    0
    0
    จิงหรอวะ555

21. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ฮ่าๆ MR2 รถมันไม่เหมือนชาวบ้านเค้า

ยิ่งเวลาฝนตกนี่ยิ่งต้องระวังกันใหญ่เลย

ปอลอว. ฝนตกอย่าขับซิ่งกันมากนะคะพี่ๆ >.< เด๋วมันจะยิ่งกว่าแถนะคะ :)

22. am3door

190
    0
    0
    แอมขับ60เท่านั้นจิงๆๆประหยัดน้ำมันดีด้วยอิอิ

23. job abunai

job abunai New Member Member

11
    0
    0
    มาลองหน้า BAYANTREE สิ ถนนดี ยาวๆลงอุโมงไปเลย อยากเจอเพื่อนที่ขับ mr 2 บ้าง สวัสดีทุกกคน ขอเชิญเที่ยวพลับที่ดีที่สุดบนถนนรัชดา bayantree max & mix

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้