r 10 ติดแก๊สเอาถังเท่าไหร่ดีครับ ท้ายจึงจะไม่ห้อย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pelinpinle, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    กำลังจะเอารถไปติดแก๊ส อยากทราบว่าใช้ถังความจุเท่าไหร่ท้ายจึงจะไม่ห้อยครับ
    และต้องเตรียมตัวกับรถอย่างไรบ้างก่อนจาไปติด นอกจากกำเงินไปประมาณสองหมื่น
    :D:D:D
    ใครไปติดมาแล้วมีรูปให้ดูหน่อย

ขอบคุณครับ
    :D:D:D

2. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    ผมว่ายังไงท้ายมันก้ห้อยอยู่ดีนะ เอาซัก 48-58 ลิตรก็พอครับ

ผมก็ติดแก๊สมาสองปีก่าๆแล้วนะใช้ถัง 58 ดูรูปได้ตาม link ครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=413348

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตามนั้นเลย

ยังไงท้ายก็ห้อย

มาทำที่โช๊คอะคับ

อัดแข็งขึ้น

หรือรองสเปนเซอร์ที่หัวโช๊คอะ

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อิจฉาสาวกแก๊สจัง

5. whitebear

1,191
    11
    0
    มะติดกะเค้าบ้างเหรอคับ

6. pelinpinle

83
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ
    ว่าแต่ถ้าท้ายห้อยแล้วนี่ ขอวิธีทำให้หายห้อยหน่อยครับ

7. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ติดไปก่อนเถอะครับ ห้อยแล้วค่อยแก้ พอติดไปแล้วเงินส่วนต่างของค่าน้ำมันที่ประหยัดไป ทำช่วงล่างได้ใหม่แน่ :)

8. BoyZa

94
    2
    0
    ติดไปก่อนแล้วค่อย หาหมอแก้อาการห้อย แต่อย่าเอาใบใหมญ่มากนะเดี๋ยวจะถอดโช๊คหลังไม่ได้

9. pelinpinle

83
    0
    0
    ขอบคุณในน้ำใจ สำหรับคำแนะนำที่ดีมีประโยชน์ ครับ
    ปลาย ๆ เดือนคงได้ฤกษ์ติดเสียที
    ถ้าติดมาแล้ว รบกวนขอคำแนะนำในการดูแลรักษาด้วยก็ดีครับ

10. whitebear

1,191
    11
    0
    เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเร็วกว่าเดิมหน่อย

ใช้เกรดสูงนิดนึง

หมั่นตรวจดูท่อน้ำมัน

ห้องเครื่องมันร้อนกว่าปรกติ ท่อมันจะเสื่อมสภาพเร็วกว่า

อย่างอื่นก็ไม่มีอะไรต้องดูแลเป็นพิเศษคับ

11. BoyZa

94
    2
    0
    ต้องตรวจดูลมยางบ่อยๆนะ เพราะจะมีเหตุให้ต้องเดินทางตลอด อีกอย่างเพื่อนๆจะเยอะและรักเรามากขึ้น

12. pelinpinle

83
    0
    0
    ติดแล้วคงไม่ค่อยได้มีเวลาพักแน่ๆ เพราะอาจจะต้องแวะเวียนรับส่งสาวๆ บ่อยขึ้น หุหุหุ
    คงเปลื่องกว่าเดิม

13. whitebear

1,191
    11
    0
    ถึงจะเปลืองกว่าเดิม

แต่ได้อะไรในชีวิตเพิ่มขึ้นอีกเพียบ

14. pelinpinle

83
    0
    0
    ว่าแต่ติดระบบ fixmix พร้อม lamda จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ
    พอดีว่างบน้อย

15. BoyZa

94
    2
    0
    ไม่มีปัญหาครับ ติดโลด

16. pelinpinle

83
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ค่อยมั่นใจหน่อย สิ้นเดือนนี้คงได้ฤกษ์ติด
    ว่าแต่ว่าหลังจากติดแล้ว เราต้องขอเอกสารอะไรจากร้านบ้างล่ะครับ
    ที่ต้องนำไปจดทะเบียนที่ขนส่งน่ะครับ ที่แน่นอนก็ใบรับรองจากวิศวกร
    ที่เหลือต้องขออะไรบ้างล่ะครับ

17. whitebear

1,191
    11
    0
    ผมว่านะ เรื่องระบบอะยังไม่สำคัญเท่าเรื่องของการติดตั้งอะ

ถึงของดี ติดตั้งแย่ ก็เท่านั้น

เลือกร้านดี ๆ มีมาตราฐาน ไว้ใจใด้ มีความรับผิดชอบงาน ดีก่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้