รบกวนเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ รถผม ไฟแบต มันโชว์ B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bobbywer, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    คือว่า วันนี้เมื่อเช้า ขับมาทำงานก็ขับปกติ อยู่ดีๆ ไฟแบต มันก็โชว์ขึ้นมาครับ
    แดงโร่เลย อยู่ดีมันก็เป็น ไม่ทราบสาเหตุ รบกวนผู้มีประสบการณ์ แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ลองเช็ค อัลเทอร์เนเตอร์ ด คร้าบบ (ไดชาร์ท)

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ตามนี้ คร้าบบบบบ :D:D:D:D

4. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    เห็นด้วยครับ

5. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ถ่านที่ไดชาร์ทน่าจะหมด

6. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    มารอดู.......

ความรู้ใหม่คับ

7. bobbywer

407
    52
    0
    วันนี้เข้าไปร้าน ไดนาโม มาแล้วครับเขาบอกว่า แบตยังดีอยู่ แต่ต้อง
    ถอด ไดชาร์ตมาดูก่อน ว่ามันเสียตรงไหนผมเลยถามราคาเขายังบอกไม่ได้เนื่องจากต้องถอดมาดู
    ผมเลยถามว่าเปลี่ยนใหม่เท่าไหร่ เขา บอกว่า 1700 บาท รวมค่าแรง
    ถ้าเปลี่ยนถ่านเฉยๆ คงไม่กี่บาทใช่มั้ยครับ(ไม่กี่ร้อย)

8. bobbywer

407
    52
    0
    เรียบร้อยครับ เปลี่ยนไปแล้ว เป้น ของ บี13 ไดชาร์ตของเดิมถ่านยังไม่หมดแต่มีขั้วไรไม่รู้มันเสียครับ
    เลยต้องเปลี่ยนใหม่ 1800+โมเล่ ก็เลยหมดตังค์ไปล้างแอรือีก 900 บาท ทีนี้เย็นฉ่ำแล้วคร๊าบบบ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แหมตอบไม่ทัน :D:D:D

10. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    งั้งผมลองไปเช็กดูมั้งดีกว่าของผมมันก็โชว์เวลาสตาร์ทมันตังแก็กเดี่ยวแล้วก้เงียบเช็คแบตมันก็มีไป
    สงสัยต้องไปดูไดรชาจมั้งและ

11. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    อันนี้ ไม่น่าจะใช่ นะคร้าบบบบ :D:D:D:D

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    บางทีเป็นแค่เรื่อง "ขั้วไฟ Charge หลวมหรือสกปรก"
    แค่นั้น ไฟหน้าปัทม์ก็เลย Show :D

13. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ของผมไฟก็เคยโชว์ แล้วก็หาย ไปใช้ไปซักพัก สตาร์ท ติดยาก พอจอดไว้ซัก 2-3 วัน สตารท์ไม่ ติด เลยโดนแบตไป 1 ลูก จบข่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้