ถามเรื่องสีขาวไทป์อาร์กับเรื่องเครื่องหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย taffza, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6
    สีขาวไทป์อาร์นี้ เบอร์สีเบอร์อะไร ต้องซื้อที่ไหน หรือที่ไหนก็ได้แล้วต้องใช้ยี่ห้ออะไรคับพี่ ราคาแพงไหม

แล้วก็เครื่องอะคับ สงสัยการทำงาน ของ ดีสิบห้าบี กับ บีสิบหกเอ เทคเล็ก กับเทคใหญ่เลย ว่ามันแตกต่างกันยังไง

แล้วราคายกแพ อันไหนเท่าไรบ้าง

อันไหนบ้างที่วางแล้วไม่ต้องแปลงอะไรยกลงได้เลย

ช่วยหน่อยคับพี่ แล้วเดิมๆ อันไหนมันกี่โลลิตร เท่าไรบ้าง

เครื่องคารูเก่าปี เก้าสี่ เทิร์นได้ไหม ได้เท่าไรคับ

ขอคร่าวๆก็ได้นะคับพี่ ขอบคุณมากค๊าบบบ

2. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6
    ขอวอนผู้รู้ตอบหน่อยค๊าบ

3. HondaTwinCam.co.jp

HondaTwinCam.co.jp New Member Member

60
    0
    0
    Champion White Clearcoat NH-0

D15B SOHC 1500cc 130 ps
    B16A DOHC 1600cc 160 ps เทคเล็ก
    B16A DOHC 1600cc 170 ps เทคใหญ่
    B16B DOHC 1600cc 185 ps Type R EK9
    ราคายกแพหาตามใน หน้าซื้อ-ขายเลยครับ

B16 วางยกลงได้เลยครับ เกียร์ AT แปลงนิดหน่อย
    อัตราสิ้นเปลืองอยู่ที่คนขับเลยครับ B16a เดิมในเมืองราว 12-13 โล/ลิตร
    D15B น่าจะถึง 14-15 พอๆกับคาร์บิวเดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้