มาฟันธงกันครับเกี่ยวกับ "ร้านทำไฟเบอร์" (มีรายชื่อร้าน)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [[HypothemiZ]], 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [[HypothemiZ]]

[[HypothemiZ]] New Member Member

10
    0
    0
    ร้านไฟเบอร์ + เคฟล่าร์ร้านไหนบ้างครับที่ทำงานออกมาดี และ บริการประทับใจ
    ให้คะแนน และ ติชมได้เลยครับ

1. Akana
    2. YATT
    3. Karn Fiber
    4. Guy 72
    5. ชัยเจริญ ไฟเบอร์
    6. พี่สอง เซียงกงบางพลี
    7. UDS

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  2. [[HypothemiZ]]

[[HypothemiZ]] New Member Member

10
    0
    0
    ก็เป็นความรู้ + แนวทางให้กับคนอื่นไงครับ?
    จะได้ไม่โดนหลอก
    จะได้ไม่เสียเวลา หรือ เงิน โดยเปล่าประโยชน์ไงครับ
    แค่นี้ เข้าใจพอหรือยัง?

หวังว่าคงจะเข้าใจแล้วนะครับ ว่ากระทู้นี้เพื่ออะไร?
    ถ้าคิดว่ามันไร้สาระ ก็ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ :D

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    สำหรับผม งาน TRC ไม่เอาอีกแล้ว

งานฝากระโปรง ไม่เข้ารูป

เจ้าของ TRC7 ขายของ ปากพูดไม่เข้าหูลูกค้า

ความรับผิดชอบต่ำ พูดได้ดีอย่างเดียว คือ กูไม่ผิดอะไร

กูมีร้านไว้ขายของ มีน่าที่ขาย ของดีไม่ดีไม่รู้ รู้แต่ของมีไว้ขาย

ทุกวันนี้ รอ BOSS เจ้าของ TRC มา จัดการให้ ต้อรอกลับต่าง

ประเทศ แล้วจะดูว่า เข้าจัดการกับปัญหาให้ผมยังไงบ้าง

ถ้า เครียดได้ดี ผมก็จะสร้างภาพให้เข้าดี พูดแต่สิ่งดีๆ

ถ้า มาพูดแย่ๆผมรับไม่ได้อีก ผมก็ สร้างภาพแย่ๆ ให้คนเขารับรู้ว่ามันแย่ยังไง

ทุกวันนี้ อดทน รอ และรอ ฟังเหตุผลกับการรับผิดชอบ หรือการช่วยเหลือ

ปล. ขอโทษครับรู้สึกแย่ๆมา เลยอยากเล่าประสบการ์ แชร์กัน

ขอบคุณ

4. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    คงยากที่จะมีคนไปครบทั้งหมดทุกร้านนะฮะ

เอาเป็นว่าใครเคยมีประสบการณ์กับร้านไหน (ทั้งดีและไม่ดี) ก็เอาแชร์ๆกันครับ

ร้านดีๆก็ช่วยสนับสนุน ร้านแย่ๆห่วยๆ ก็ประจานไป

5. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
  6. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ไม่เพิ่มร้านที่ใช้ตีนทำอีกร้านไปด้วยละครับ

Gun maker

7. Nics?Shin-Ju-Ku?Club

Nics?Shin-Ju-Ku?Club New Member Member

97
    3
    0
    Gun maker งานส้นตีน มากมาย ไปทำกันชนโว2มา บอกที่ตรงลิ้นขอสีดำด้านนะ เอาเหมือนในแบบ ที่พี่เอาให้ดูเลยนะ แมร่งทำห่าไรให้มะรุ้ พ่นสีเสจ 21 น. 21.30น. ให้กลับบ้านได้ บอกไม่เปนไร มีไรมาแก้ไข ผมกลับบ้านไป ขับไม่ถึง 70 กลับไปแมลงเตม โทรไปหามัน มันบอกว่า เอามาขัดสีเลย หรือจะพ่นใหม่ ผมบอกว่าพี่ อาทิดหน้านะ ผมจะเอาเข้าไป มันบอกok พอเอาไป อิเจ้บอกไม่ทำ งานออกไปนานแล้ว อิเวง เมิงพูดมาได้งัยว่ะ ก็ผัวเมิงคุยกะกุเอง

8. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ประจานร้านแย่
    ร้านดีๆ ก็ชมกันครับ

9. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    Akana พูดถึงก็ถูก + งานก็ดีนะครับ
    เหมาะสำหรับคนที่ใจเย็น รองานได้ ไม่รีบเร่ง
    เพราะเขาไม่ค่อยตรงเวลาซักเท่าไหร่..
    มือถือเขาโทรไปก็ไม่ค่อยติด บางทีก็ปิดเครื่อง
    ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไม..

10. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    ของผมถ้าจะทำ Fiber จะทำกับพี่สองร้าน True Fiber เเต่ถ้าจะทำเคฟล่าร์ทำ Yatt ครับ

เเต่ที่เเน่ๆร้าน Take One จะไม่เข้าอีกเลย

11. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  12. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    Y'att - แพง นาน เนียน

13. PeeI2a

PeeI2a New Member Member

82
    0
    0
    กร๊ากๆ พูดได้โดน ขอ Confirm อีกเสียงครับ

เคยไปทำนานมากแล้ว ( E30 ) งานแมร่งดูไม่ออกเลยว่าใช้มือทำ :sad:

ปล. สุดท้ายถอดทิ้งแล้วใส่กันชนเดิมๆ ( ผมว่าสวยกว่าเยอะ ) มาตลอดจนขายรถไปเลยครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2008
  14. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  15. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ถ้า ร้าน งาน เนียน สำหรับผม ที่ทำมาแล้วประทับใจ ก็ เป็น UDS Fiber ครับ งานเนียน มาก ครับ

พี่ปอ ดูแลงานดีมากครับ

ถ้าเป็น งาน part Evo ก็ Create fiber ครับ

16. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    อืมมม.. UDS นี้มันอยู่ตรงไหนหรอครับ?
    มีเบอร์โทรไหม?

17. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    งานที่รอ นานๆ ส่วนมาก จะดีน๊ะ ไฟเบอร์เนี่ย

ที่เคยทำ Akana นาน แต่ใช้ได้ครับ

Guy นี่ก็ดีครับ ล่าสุดไปเอาฝา E 36 มา พี่เข้าคุยดี แฟร์ๆ เอาใจลูกค้าดี

ร้าน นาน เอ้ย พี่ Karn นี่ ฝีมือดีครับ แต่นานหน่อย

พี่สองบางนา นี่ก็ดีครับ ตรงเวลาดีครับ แต่ สูงนิส แห่ะๆๆ

แล้วมีอีกร้านแถว เสรีไทย นี่ก็ใช้ได้ ไม่แพง แต่จำชื่อร้านไม่ได้อ่ะ

เรื่อง เคฟล่า นี่ต้องยกให้เค้าเลย YATT โดนมาหลาย บานแล๊ะ ดีจริงๆ

สรุป ส่วนมากที่ทำ จะนาน แต่ถ้านานแล้ว งานดี ก็ยอมเถอะครับ

18. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  19. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  20. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ร้านพี่ปอ อยู๋ ตรงข้าม ตลาด อตก ครับ 0814484448 ครับ

21. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    ขอบคุณครับ.. อัพๆ..

22. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    เจอมาเหมือนกัน TAKE ONE ไม่รับผิดชอบงาน

23. akana เบี้ยวนัด เร่งแล้ว งานห่วยตรงขอบ ครีบ (ฝากระโปรง evo3) แต่ปูผ้าสวยโอเค ใช้ไป ไม่นาน ไม่เกิน 3เดือน เหลือง แตก ตรงที่ เปนเฮดเดอร์

ส่วน Gun maker นี่ ได้ข่าวว่า ก็คือ akana แปลงร่างมารึป่าว อันนี้ไม่ชัวร์ แต่มีคนบอก

24. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    เคยทำงานคาร์บอนที่ create fiber ช้าหน่อยแต่งานโอเคคับใช้มาหลายปีก้อยังไม่มีปัญหา

25. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    UDS

26. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    Gun maker ตอนแรกว่าจะเข้าไปทำ พอเข้าไปที่ร้าน เจอสภาพการทำงานของช่าง บวกกับสภาพรถลูกค้าที่กำลังทำ ผมรีบวิ่งออกแทบไม่ทัน

27. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  28. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    UDS นี่เพื่อนไปทำมากันหลายคัน เค้าก็ว่าดีกันน๊ะ

29. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    อัพๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้