กรูโดนจนได้.................เศร้าครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย โครตรักเอ็งเลย, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อคืนครับกลับจากไปทำรถเพื่อนมา 4 ทุ่มกว่า ๆ ขับรถกินลมบือ ๆ กลับบ้านพอถึงแยกการไฟฟ้าปากน้ำเห็น อส. ยืนอยู่ 2-3 คน นึกในใจเอาแล้วแม่มมีด่านแน่ ๆ เลยกรู ป๊าดพอเลี้ยวไปเท่านั้นแหละ ( ทำไมกรูไม่แทงหวยถูกแบบนี้บ้างว่ะ ) ปิดถนนยีนกันเต็มพื้นที่ถนนเลย

ปล.ผมเปลี่ยนท่อออกข้างตัวรถไปท่อใบจริงเอาไปปะเมื่อวานนี้ กะว่าเช้านี้จะเปลี่ยนกลับ

ใจดีสู้เสือขับไปอย่างบรือ ๆ เฮ้ยไม่เรียกว่ะปล่อยให้ไปจับแต่มอไซร์นึกในใจกรูรอดแล้ว ขับต่อไปอีกนิดเพื่อเลี้ยวเข้าแพรกษาจะเข้าบ้าน โอ้จ๊อดมันมีอีกด่านแล้วตูจะรอดไหมเนี่ย ใจดีสู้เสืออีกครั้งไม่เรียกจะหลุดด่านแล้วครับพี่น้อง......แหม่มมีคนสุดท้ายเรียกตูเลย งานเข้ากรูโดนอีกแล้ว
    ร.ต.ท.นพดล..ขอดูเล่มรถ
    วิน....มีครับเดี๋ยวหยิบให้.
    ร.ต.ท.เปิดฝากระโปรงดูเลขตัวถังใหญ่เลย ตรงครับไม่มีไร ของดูเลยเครื่องอยู่ตรงไหน
    วิน....ไอ้เราก็จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหนบอกไปส่งว่าตรงหลังเทอร์โบ
    ร.ต.ท....ตรงไหนไม่เห็นมีเลย พยายามจะหาว่าเลขเครื่องไม่มี ( แต่ไอ้รถผมเครื่องมันลงเล่มไปนานเล้ว)ท่ออะไรเนี่ย ( ท่ออินเตอร์ ) น้องดัดแปลงเครื่องสักพักควักกล้องออกมาถ่ายเครื่อง ถ่ายรถผม ถ่ายเกจ์รถ แล้วหันมาถามว่าท่อออกข้างอย่างนี้คนส่งเค้าให้ออกมาได้ไง ( ผมนึกในใจอยากจะบอกมันว่าท่อกรูพังกรูเลยต้องเปลี่ยนมาแต่มันก็คงไม่ฟังผมอีกอ่ะ เพราะมันดังจริง ๆ ผมยอมรับ ) สักพักเดินไปเปืดฝาท้ายดูเห็นเบตอยู่หลังหันมาถามว่าเบตทำไมมาอยู่ข้างหลัง
    วิน....อ้อ ข้างหน้ามันร้อนมาทำให้เบตเสื่อมเร็วครับ Bmw ยังทำเลย
    ร.ต.ท.ไม่มีหรอกน้องเบตมันต้องอยู่ข้างหน้า ( กรูอยากจะขับมาให้มันดูจริง ๆ )

สักพักก็เขียนใบยึดรถให้ผมก็เอามาดูมันเขียนว่ารถผมดัดแปลงสภาพ แล้วมันก็บอกว่าให้ไปเสียค่าปรับเดี๋ยวนี้เลย ไม่อย่างงั้นพรุ่งนี้มันจะส่งเรื่องให้มายึดรถแล้วส่งไปขนส่งให้ตรวจสภาพ

ผมก็นึกในใจไอ้ขอหาท่อดังผมยังรับได้แต่บอกเปลี่ยนเบตอยู่หลัง ใส่เกจ์วัด เดินท่ออินเตอร์ใหม่เนี่ย รับไม่ได้จริง ๆ

ปล.รถน้องชายผมเดือนที่แล้วก็โดนด่านใกล้ ๆกันเรียกบอกว่าเปลี่ยนเบาะมา ( หลังแข็งตัวเดียว ) ดัดแปลงสภาพผมก็เลยเถียงมันว่ามันมีเหรอถ้ามีเปลี่ยนล้อเปลี่ยนวิทยุก็ดดแปลงสภาพสิ สักพักผมว่าความผิดเล็กน้อยไปได้เดี๋ยวพี่ทำเป็นไม่เห็น ไอ้เวรหน้าด้านมั๊ก ๆเปลี่ยนเบาะดัดแปลงสภาพ

เดี๋ยวเช้านี้ผมจะไปโรงพักก่อนกับลุงผม ( ใส่ท่อเดิมแล้วเมื่อกี้นี้ ) เด๊ยวจะมาเล่าต่อว่าจะเป็นไง :mad::mad::mad::mad:

1. GET 007

GET 007 New Member Member

13
    0
    1
    ...........ขอให้โชคดีคับ............
    ....R 30 คันนี้เป็นรถยนคันแรกของผมคับ...ได้มาราคาสูงมาก+ความอยากได้หน้ามืด...สภาพวาง20 Auto ทำมะดามาสภาพพร้อมตายกลางทางทุกเมื่อ...ได้มาแม่ด่าชะร้องให้คาอ่างล้างจานเลย....เสียใจมาก...แต่ตอนแรกฮึดมากคับใช้เงินเก็บ....ที่เก็บมา3ปีกว่าค่าขนมค่าทำงานหลังเลิกเรียน+ค่าที่เหลือจากชื้รถมาบวกทำ.....เพราะเป็นคันแรกประสพการ..แต่งรถชื้อของแต่งก็ไม่เป็น..คนที่ให้คำปรึกษาก็ไม่รู้จริง...ความใจร้อน+ไม่ศึกษารายละเอียดหมดไปกะค่าโดยหลอกหลายดอก..เหมือนกัน...อะไรที่ซ่อมเองได้ผมทำหมดคับตั้งแต่เจาะดุม..เปลี่ยนซีลปั้ม Power...ชีลขาไก่ด้านล่างท่อทางน้ำมันต่างๆ......เครื่อง 20 Bo..เครื่องนี้น้าที่ตายไปแล้วพาไปชื้อ...พร้อมกับได้ inter j ติดมาด้วย..อื่นๆอีกหลายทำจนท้อ...ผมเลยเอาไปเลกกะB310...คิดแล้วผมไม่หน้าแลกเลย...ความอดทนผมน้อยไปหน่อย......
    ....ขอโทษด้วยถ้าข้อความด้านบนไม่ดีต่อเจ้าของกระทู้
    ...ผิดคันก็ขออภัยด้วย
    ..............รอยโป้วตรงชายล่างซ้าย-ขวา..ที่เปาะสติกเกอร์สีดำโป้วเองกะเมือเลยคับ+กันชนหลังก็เกาะมาขัดทำสีเองกะมือ....เห็นที่ไรตามกระทู้ของคุณ..ก็คิดถึงเหมือนกัน
    ......ขอให้โชคดีครับ..ส่งใจไปช่วย

......

2. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    อยู่แพรกษาหรือครับ ผมอยู่บางพลี จะได้ไม่ไปแถวนั้น
    เกรงใจพี่ๆเค้า เดี๋ยวงานเข้า

3. ครับ.....ตอนที่ผมซื้อคันนี้มาผมก็หน้ามืดเหมือนกันครับ ผมซื้อมาพี่ ๆในสกายลายมีแต่คนบอกว่าราคาแรงไปหน่อยครับ ตอนแรกเปิดมา 2 แสนถ้วนตกลงดูรถวางมัดจำวันรุ่งขึ้นไปรับรถเจ้าของเก่ายังสับยางเน่าๆ มาใส่อีกพวงมาลัยก็เปลี่ยนออก แต่ก็ซื้อครับเพราะครั้งแรกที่เห็นบอกได้เลยครับว่ารักแรกพบ + พรหมลิขิต ( รถคันนี้มีอาธรรพ์ป่าวไม่รู้คนซื้อต้องหน้ามืด )ซื้อมายังไม่ถึงปี ยอดรวมในการบำรุงรักษาถึงปัจจุบัน 4 หมื่นปลาย ๆ แล้วครับแต่ผมไม่เคยนึกเสียใจ รถคันนี้มันมีบางอย่างครับทุกครั้งที่ขับไม่ทำให้ผมมีความสุขอมยิ้มเสมอ.....กะว่าปลายปีนี้จะเข้าทำสีแล้วครับ ขอบคุณครับที่ส่งใจมาช่วย

ปล.ยังไงมารำลึกความหลังได้ครับ ผมชื่อวิน.....ครับติดต่อตามข้างล่างได้ครับ
    ปล.เครื่องยังสดอยู่ครับจะขุนให้ได้พิกัด 13 ต้นให้ได้ ว่างผมจะโทรไปห่ปรึกษาเรื่องรถครับ ( ไม่มีเบอร์นี่หว่า )

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    โอ้ว...อ่านแล้วหนาวเลย คุยกับคนไม่เล่นรถนี่ลำบาก เข้าใจกันยาก แถมข้อหานีสุดบรรยาย เขียนท่อดังซ่ะยังพอเข้าท่ากว่า ไงเป็นกำลังใจให้แล้วกันครับขอให้ผ่านพ้นด้วยดี ปากน้ำเหมือนกัน

5. สิปปธน

สิปปธน New Member Member

557
    2
    0
    เอาใจช่วยในการปั้นเเจ้ sky ต่อไปครับพี่ ฟังพี่กระทู้ด้านบนแล้วเเหมือนผมตอนที่ได้ sky มาใหม่ๆๆเหมือนกันเลย ที่บ้านบ่นแล้วบ่นอีก ชอบทีพี่วินพูดว่า " มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับมัน " ผมยังจำความสุขแบบนี้ได้ตลอดเวลาที่ขับมัน ถึงใครต่อใครรจะมองว่ามันเก่ามันแก่แต่ความรู้สึกผมกลับตรงกันข้าม ถ้าผมไม่มี sky ผมก้อไม่มีร้านแบบทุกวันนี้ครับ ถ้ามีโอกาสคงจะได้กลับไปใช้มันอีกครั้ง

ส่วนเรื่อง " หมา " ยังงัยมันก้อยังเป็นหมาอะพี่ มันมีเขี้ยวมีเล็บ มีสัญชาติ ความเป็น " หมา " อะครับ (มันมีกฎหมายอยู่ในมือมันจะทำอะรัยกับเราก้อได้ครับ ผมขอเล่าเรื่องผมบ้างละกันนะครับ

วันนั้นผมไปเที่ยวที่บางแสน ไปกัน 6 คัน ไปเล่นน้ำกันตั้งแต่เช้า จนมืดกำลังขับรถกลับครับ (เป็นวันเดียวกับที่ผมเจอกับ พี่ต้น แนวซิ่งที่พาครอบครัวไปเที่ยว ผมยังเข้าไปดูรถพี่เค้าและคุยกับพี่เค้าอยู่เลย)

1 ทุ่ม ขับรถกันมาปกติ 6 คัน ความเร็ว 60 สักพักมีรถตำรวจขับมาด้านข้างแล้วเอามือชี้ไปบนหลังคา แสดงให้จอดรถ ผมก้อไม่ได้คิดว่าบอกเราเพราะมันอยู๋คนละเลนกัน ผมเลยเชนเกียร์ขึ้นไป เท่านั้นแหละมันเปิดไซเรน ตามผมมา แล้วผมก้อจอด

ร.ต. เนติวิท : กูบอกให้มึงจอดแล้วทำมัยไม่จอด

ผมเอง : อ้าวแล้วพี่บอกผมเหรอครับผมนึกว่าบอกคคันอื่น

ร.ต. เนติวิท : มันให้ผมละแฟนลงจากรถ มันค้นรถหมดเลย

ผมเอง : พี่ค้นได้แต่อย่ายัดของให้ผมละกันของแบบนี้ผมไม่เอาอยู่แล้ว แล้วถ้าลื้อแล้ว เก็บให้เหมือนเดิมด้วย ใช้วาทะโต้กับมันจนมันหมั่นไส้ มันไม่ถามสักคำว่ามีใบขี่อะรัยยังงัยเลย

ร.ต. เนติวิท : จ่า จับมัน "พันธนาการ" เอามันไปโรงพัก

ผมเอง : เอ้ยพี่แค่เรื่องแค่นี้จับผมใส่กุญแจมือเอาผมไปโรงพักเลยเหรอ

ช่วงระหว่างที่มันเอาผมไปโรงพักแฟนผมนั่งหน้ารรถมัน มันถามแฟนผมว่าผมอายุ เท่ารรัย เรียนที่ไหน

แฟนผมเลยบอกว่าเรียนจบแล้ว มันเลยบอกว่าทำตัวแบบนี้เหมือนพวกไม่มีการรศึกษา ( ผมทำอะรัย )

พอมาถึงโรงพัก

จ่า : มึงเจอข้อหาหนักแน่มึงไปกวนตีนผู้หมวดเค้า

ในระหว่างนั้นมีแต่ตำรรวจกวนๆๆทั้งงั้น รวมทั้งช่วงเวลานั้นมีหญิงขาย บรริการที่พวกมันจับมาด้วย นั่งอยู่ในห้องเดียวกับผม 5-6 คน มันพูดจาดูถูกพวกเธอมากๆๆ ไม่สมกับเป็นตำรวจที่คอยปกป้องประชาชน

เวลาผ่านไปเกือบ 5 ทุ่ม ผมยังนั่งอยู่ในห้องเดิม คนที่มันจับผมมามันนั่งจิบกาแฟอยู่ที่ห้อง มันกะให้เลยเที่ยงคืนผมจะได้ปรระกันตัวไม่ได้ แต่มันทำแบบนั้นไม่ได้เพราะมีคดีของสาว บริการร มันเลยต้องออกมาคดี

จ่า : ผู้หมวดเอายังงัยกับมันครับ

ร.ต. เนติวิท : เดียวผมพิมพ์เอง

ระหว่างนั้น
    เพื่อนมัน : อ้าวพี่จับมันมาทำมัย
    ร.ต. เนติวิท : เรียกให้มันจอดแล้วมันไม่จอด
    เพื่อนมัน : ป่านนี้มันโยนของทิ้งแล้วมั้ง
    ผมเอง : อ้าวพี่ ผมไม่โยนของทิ้งหรอกครับ เพรราะผมไม่ชอบของแบบนี้ แล้วที่สำคัญ กระจกผมเปิดไม่ได้สักบาน ไม่เชื่อลองไปเอาลงดูได้คับ ( โดนซะ 1 ดอก ข้อหากวนตีน ประชาชน )
    จ่า : เนี่ยผู้หมวดให้ตั้งข้อหามึง ขับรถโดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของผู้อื่น โทษ ขัง และยึดรถ รรอขึ้นศาลดำเนินคดี
    ผมเอง : เครียดขึ้นมาทันที เพราะผมคิดว่าคงแค่ ขับรถโดยประมาทแล้วเสียค่าปรับกลับบ้าน แล้วที่สำคัญมันใกล้เที่ยงคืนแล้ว ผมต้องประกันตัว แต่ที่สำคัญ ผมห่วงรถมากกว่า เพราะรถผมต้องใช้งานทุกวัน ในขณะนั้นพวก เพื่อนๆๆพี่ น้อง ๆๆที่มาด้วยกันบอกว่าให้ขอโทษมัน โทษหนักจะได้เปนเบา ผมบอกเลย ว่า

" คนเรามีศักดิ์ศรีเท่ากัน ต่างกัน แค่ดาวที่วางอยู่บนบ่ามัน ให้ผมขอโทษมันผมยอมติดคุก "
    แล้วมันให้ผมเซ็นชื่อ
    จ่า : เซ็นชื่อรับทราบข้อกล่าวหา (ผมไม่อยากเซ็นเพราะมันไม่ได้เปนไปตามที่มันกล่าวหา แต่ผมต้องเซ็นเพราะถ้าไม่เซ็นก้อไม่ได้ประกันตัว )
    ผมเอง : ผมขอเซ็นเปนภาษาอังกฤษ
    จ่า : ทำมัยมึงต้องเซ็นอังกฤษ
    ผมเอง : เดี๋ยวคัยบางคนจะหาว่าผมไม่มีการศึกษา หลังจากนั้นผมเดินไปถอดเบลล์ ถอดวัดรรอบออกแล้ว กำลังจะเดินไปประกันตัว โชคดีที่ได้เจอตำรวจที่รูจักกับพี่ ท่านเลยช่วย แต่เสียค่าน้ำ ไป 4000 สบายจัยไป

ที่ผมเล่ามาทั้งหมดไม่ใช่ว่าให้เกลียดตำรวจแต่ประการใด เพียงอยากเล่าให้ฟังถึงประสบการณ์ที่ไม่ดีต่อตำรวจบางคน คุณเคยรู้สึกมั้ยว่าประชาชนกลัว ตำรวจ คัยเเจอตำรวจก้ออยากหลบอยากเลี่ยง เพราะอะรัยละครับ ลองคิดกันดู คนที่มั่ยมีความผิด อาจกลายเเป็นคนผิดได้ เพราะ " กฎหมายมันอยู่ในมือ "

6. :mad: อ่านแล้ว เข้าใจความรู้สึก วิน กับโจ๊ก เลย ผมก็เคยโดนมาครับนานแล้ว แถวประชานุกูล
    แม่ม รอบหน้าล้อมหลังเลย 30 กว่า คน ประมาณ ตอน ตี 2 ในใจคิดว่า งานเข้าเเล้ว

1. ตํารวจ ถามว่า รถดัดแปลงมาเหรอ
    2. เบียร์ ตอบ รถเดิมๆ
    3. ตํารวจ ถามว่า เเล้วใส่เหล็กในรถทําไม ( กล้วยเอ้ย เค้าเรียกว่าโรล์บ่า )
    4. เบียร์ ตอบ ความปลอดภัย
    5. ตํารวจ ถามว่า วางเครื่องอะไร
    6. เบียร์ ตอบ เครื่องเดิมครับ
    ไม่รู้ไปตอบกวนตีนมันหรือเปล่า แล้วเเม่มก็เข้ามาค้นในรถหมดเลย หาว่ามียาบ้ามั่ง รถผิดจากชาวบ้าน ตอนนั้นมึดมาก ไม่รู้จะหาพยานจากไหน มาดู ดีที่ตํารวจอีกคน ( ใจดี ) น้องไม่ต้องกลัวหรอกนะ ทําตามหน้าที่นะครับ แล้วก็มีไอ้อ้วนอีกคน มาขอดูเล่มทะเบียน ( แล้วผมก็เอามาให้มันดู+บัตรประชาชน+สําเนาทะเบียนบ้าน ) เอาให้เเม่มดูหมดเลย พรบ+เสียภาษีไม่เคยขาด พี่ตํารวจที่ใจดีก็บอกว่า ไม่มีอะไรแล้วครับ ผมก็รีบกลับพยายามไปขับไปช้าๆ
    :)( ดีที่ผมโชคดีกลัวแม่มจะยัดยาให้ด้วย , เเม่มมีแต่ตํารวจเลวๆที่มันจะทําทุกวิถีทางเพื่อจะเอา เงิน )

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    น่ากลัวจริงๆสมัยนี้ จะพึ่งใครได้มั่งเนี่ย

ขอให้เคลีย์ได้ไวๆนะคับ

8. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ไม่ไหวเลยจริงๆครับอ่านแล้วขึ้นมากเลย

9. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    หุหุหุหุหุหุหุุหุหุหุหุหุหุหุ

ถือว่าทำบุญไปละกันคับ

วันนี้ขับผ่านด่านแถวบสงใหญ่มาก็เสียว
    แต่ไม่เรียก ถ้าเรียกก็คงเหมือนพี่วินแหละคับ 555

10. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    จะเล่นกับ ไอ้พวกนี้.......ต้องอำนาจมืด......ต้องขู่ให้เหงา
    ไม่งั้นกร่าง เป็นเกือบทุกท้องที่แหละ.....ทีมันแดกเหล้าเมามาเข้าเวร
    ถามจิงๆๆ..........มันเคยโดน เป่า มั้ย.........แสด....พูดแล้ว ขึ้นหวะกะพวกนี้

มีวิธีเดียวที่จะเเนะนำนะวิน.....หาคนมีสีเดียวกะ มัน และใหญ่กว่ามัน
    ไปคุย จบง่าย ไว กว่าเยอะ..........ไม่งั้น คง ต้องมีค่าใช้จ่ายยาวแน่ๆๆ
    ยังใงก็เอาใจช่วย มีไร โทรมาปรึกษาได้
    :mad::mad::mad:

11. BRYAN

BRYAN New Member Member

38
    0
    0
    ผมก็เป็นคนที่โดนพวกมันจับบ่อย บ่อยจนน่าเบื่อครับ
    มีอยู่ครั้งนึงถึงขั้นขึ้นมึงกู+ชี้หน้าด่า+ควักปืนจ่อกันแล้วครับ แต่ก็จบเพราะมีตำรวจท่านอื่นที่อยู่ในเหตุการณ์วันนั้นเข้ามาช่วยเคลียร์ ( ผมไม่ผิดครับเรื่องมันยาว )
    ส่วนมากทำอะไรเราไม่ได้เพราะเราเริ่มศึกษาข้อกฎหมาย...ไว้เอาตัวรอดครับ
    ข้อเสนอแนะนะครับ
    1. พวก อส. ไม่มีสิทธิจับกุมหรือยุ่งเกี่ยวกับเราเพราะก็เป็นคนธรรมดาเหมือนเรา ( ถ้าพูดไม่ดีกับเรา ด่าหรือไล่ไปไกลไกลได้เลยครับ )
    2. การขอตรวจค้นรถถ้าไม่ใช่ด่านที่ถูกต้อง ( ด่านที่ถูกต้อง คือด่านที่มีสัญญาณไฟจราจรบอกให้ทราบจากระยะไกล และต้องมีเจ้าหน้ที่ระดับสัญญาบัตรเป็นผู้ดูแล ) เราสามารถไม่ให้ตรวจได้ครับ ถ้าจะตรวจต้องไปที่ที่มีคนกลางหรือพยานครับ และในที่ที่มีแสงสว่างเห็นได้ชัด ผมเคยอ้างพวกสื่อมวลชนครับใช้ได้
    3. การดัดแปลงสภาพรถมีอยู่ใน พรบ.การจราจรทางบกซึ่งจริงจริงแล้วไม่มีข้อใดเกี่ยวข้องกับอุปกรณ์ภายในรถยนต์เลย เบาะ แบตหรือเกจ์ต่าง ต่างนั้นเราสามารถใส่เปลี่ยนแปลงได้ เพราะนี่คือรถยนต์ส่วนบุคคลครับ เราของเราเราจะทำอะไรก็ได้ ส่วนเรื่องท่อดัง โหลดเตี้ย( ไฟหน้าสูงจากพ้นไม่เกิน 1 ฟุต) ล้อยื่นออกมานอกตัวรถ นั้นผิดจริงครับ

เอาใจช่วยนะครับ เพราะผมก็เป็นอีกคนนึงที่กำลังจะได้ขับ Skyline แนวRacing ครับ
    หวังว่าคงจะผ่านเรื่องร้ายไปได้นะครับ :)

12. ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่เข้ามาให้กำลังใจ ( พี่เบียร์โทรมาหาเลย )ครับ

เมื่อวานครับหลังจากเปลี่ยนท่อเดิมกลับผมก็ไป สน.กับอาผมครับ ( พอดีอาทำงานที่ศาลปากน้ำตำรวจมันต้องไปยื่นฟ้องก็พอรู้จักบ้าง ) พอไปถึง สน.ก็เรียกร้อยเวรสอบสวนมาเอาใบยึดรถ ( ไม่ใช่ใบสั่งนะครับ ) ไปดูเค้าก็มว่าโดนข้อหาอะไรเนี่ยมันเขียนข้อหาอะไรให้น้อง ร้อยเวรก็งงอยู่ก็เอาไปถามพวกเปรียบเทียบปรับว่าข้อหาไรว่ะเนี่ย ดัดแปลงสภาพรถหรือดัดแปลงเครื่องยนต์ สักพักก็หันมาถามผมว่า น้องใส่เกียร์โยงใช่ป่าวหรือว่าใส่ปากแตรที่ท่อใช่ไหม ผมก็งงสิก็รถผมมันรถยนต์นะพี่ไม่ใช่มอไซร์ อ้อสงสัยน้องติดเครื่องเสียงมาละสิ ผมยิ่งงงใหญ่ติดเครื่องเสียงมันผิดตรงไหน ผมก็เลยบอกให้ไปดูที่รถผมเลยว่าในรถผมมันมีลำโพงอยู่แค่ 2 ตัวเองแมวตดยังดังกว่าเลยครับ สักพักก็บอกให้ลงไปหาคนที่จับผมข้างล่างดีกว่าว่าจับข้อหาไร พอลงไปไม่เจอตัวครับเจอที่อีกคนเค้าก็ถามผมว่าน้องใส่เฮดเดอร์ใช่ป่าวผมบอกป่าวเลยพี่ ( รถผมใช้เทอร์โบคิตตรงรุ่น 20 ของgeddy ใส่เข้าเดิมได้เลย ) สักพักก็บอกให้ผมรอข้างนอกก่อนแล้วก็โทรหาใครไม่รู้สักพักก็โผล่ออกมาว่าไปเสียงค่าปรับ 200 ละกัน ผมก็เลยไปเสียค่าปรับเลยถามพี่ที่เปรียบเทียบปรับว่าผมผิดอะไรครับ พี่เค้าก็บอกว่าสงสัยเสียงดังมั้งครับ (ท่อ ) ok.ถ้าเป็นท่อผมจะไม่เถียงเพราะผมผิดจริงถ้าแม่งบอกเปลี่ยนเบต ใส่เกจ์ เดินท่ออินเตอร์ผิด ผมจะอยู่ทะเลาะกับมันต่อ เอาใบเสร็จมาดูมันเขียนข้อหาว่าดัดแปลงสภาพรถยนต์

ปล.เดี๋ยวรอกรูได้ปริญญากฏหมายก่อนได้เจอกัน ไอ้เตา รีดเอ้ย
    ปล2.ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านสิ่งที่ผมระบายครับ ขอบคุณมากครับ วิน O O ...................... O O

13. BRYAN

BRYAN New Member Member

38
    0
    0
    ยินดีด้วยที่เรื่องจบได้ง่ายง่ายครับ :)
    200 บาทก็ถือว่าเลี้ยงอาหารสุนัขไปละกัน

14. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    200 บาท เท่ากะมอไซที่ผมโดนเลยนะพี่ **ข้อหาไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย** ผมว่าตำรวจคงเมาละมั้งตอนนั้น(เมาๆหาตังไม่ได้อยากได้ตัง)เหอๆ

15. IBaTaGiMoNo

IBaTaGiMoNo New Member Member

36
    0
    0
    เหอๆๆ คืนวันเสาร์ยังอยู่แหลมแท่นอยู่เลย (บอม ปอง ต้น ป้อง)
    ยังคุยกับบอมอยู่เลย ว่าพักนี้เสียวๆ หว่ะ ใจคอไม่ค่อยดี
    อย่าอยู่นานเลย รีบกลับเข้าบ้านแล้วแวะซื้อน้ำไปจิบกินที่บ้านสบายใจกว่า
    อยู่บ้านก็คุยกันถึงเรื่องดัดแปลงรถนี่แหละ พอมาวันนี้เข้ามาอ่านกระทู้
    อ้าว...คุณวิน โดนไปซะงั้น ลางสังหรณ์มันแรงจริงๆ
    ไม่เป็นไร ยังไง ตอนนี้เรื่องก็จบแล้ว ถือซะว่าเป็นประสบการณ์ละกัน
    ปล. คุณ Joke วันที่มาแหลมแท่น ใช่วันที่R30 มากันหลายคันป่าวครับ?
    ปอง หลังจากปองกลับไป คืนนั้นไม่มี Retro โผล่มาอีกเลย เงียบมากๆ

16. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    จบได้ด้วยดี ถึงจะโดนไป 200

ช่วงนี้ ระวังๆกันด้วยนะครับ

:):):):):)

17. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ดีใจด้วยที่เรื่องสามารถตกลงกันได้ง่าย

คราวหน้าก็อย่าวัดใจกันเลยนะ ไม่แน่ใจก็จอดรอก่อน

คุยกับตำรวจน่ะคุยยากมาก

เพื่อน ๆ ทุกคนตรวจเช็ครถให้พร้อม ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก

18. จริง ๆแล้วผมก็ไม่ได้อยากวัดใจหรอกครับพี่ gof แต่พอเลี้ยวขวาปุ๊บโดนจับปั๊บเลยพี่...... :sad::sad::sad:

19. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ มีอยู่อาชีพหนึ่งในสังคมที่ชาวบ้านและประชาชนบอกว่าแม่งเหี้ย มันเป็นอาชีพที่มีแต่คนด่าหรือว่าคุณไม่เคยด่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้