ขอคำแนะนำ ขอพวงมาลัย JAZZ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NPI - SHOP, 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NPI - SHOP

NPI - SHOP New Member Member

53
    1
    0
    ขอคำแนะนำเรื่องขอพวงมาลัย JAZZ

พอดีจะเปลี่ยนพวงมาลัยใหม่คับแต่ติดปัญหาเรื่องเซ็นเซอร์แอร์แบ๊ค

รถเป้นตัวท็อปคับมีเกียร์ 7 สปีดด้วย

ทางอู่บอกว่าต้องหาคอพวงมาลัยที่มีตัวหรอกเซ็นเซอร์ด้วย

ผมหาไม่ด้ายคับคัยมีความรู้แนะนำด้วยคับ

ขอราคากับที่สั่งด้วยคับ

ขอบคุนนๆๆๆๆ

2. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    โทรหาพี่เทพ Citymania เลยครับ เค้าทำมาทุกอย่างแล้ว 555+

3. NPI - SHOP

53
    1
    0
    ขอบคุนค๊าฟฟแต่ผมม่ายรู้จักเพ่เขาอ่ะคับ

รอคำแนะนำค๊าฟฟ

4. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    โทรหาคนนี้เลยครับ
    รถเค้ามีเซนเซอร์เหมือนกัน
    ชื่อแบ๊งค์ครับเพื่อนผมเอง
    เค้าแนะนำได้ครับ081-371-1443

:D

5. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......แน่นอน..ถาม CM motorsshop ...tel.081-6328885 . 02-91159513...

6. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ให้เกียรติผมจริงๆเลยพี่

ถ้าคอพวงมาลัยที่มีตัวหลอกเซ็นเซอร์ ที่เห็นๆก็มีของ Spoon หรือ Mugen น่าจะเป็นหมื่น

และคุ้นๆ ที่ผ่านๆตาจาก Auto Mobile ก็มีร้าน HC 02-222-9319 (ถ้าจำไม่ผิดนะ) แต่ไม่รู้ว่าเป็นของที่ไหนนะครับ ยังไงลองโทรไปสอบถามเขาดูแล้วกัน

:D:D:D

7. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    โยนกันไปโยนกันมา

555555555

8. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0

มา ๆ ผมตอบให้ ตอนที่ผมใช้ JAZZ ผมก็เปลี่ยนพวงมาลัย

สำหรับ sensor AIRBAG อ่ะนะ

มันจะมีคอพวงมาลัย ที่มี sensor หลอกสัญญาณ AIRBAG อ่ะนะ

ตอนนั้นที่ผมใช้ ผมใส่คอ SPOON อ่ะ ผมซื้อมา 4,500 บาทอ่ะคับ (ของใหม่) แต่ mode เกียร์บนพวงมาลัยเดิม จะใช้ไม่ได้นะ ต้องมาทำเพิ่มเองนะ แต่การใช้งานประจำวันจิง ๆ แล้ว มันก็ไม่ค่อยได้ใช้สักเท่าไหร่หรอก

ใส่ได้เรียบร้อย ไฟ AIRBAG ไม่โชว์ แล้ว AIRBAG ฝั่งคนนั่งก็ใช้งานได้ปกติ

แต่ผมเคยอ่านเจอในหนังสือรถอ่ะนะ แต่จำไม่ได้ว่าหนังสือของอะไร เห็นมีเป็นของ taiwan หรืออะไรเนี่ยแหละ ไม่แน่ใจนะ ทำออกมาขายแล้ว รู้สึกว่าราคาจะไม่แพงด้วย มีให้เลือกหลายรุ่นเลยย ลอง ๆ หาดูคับ

9. NPI - SHOP

53
    1
    0

ขอบคุนมากค๊าฟฟพี่

ขอถามต่ออีกนิดนะค๊าฟฟของแท้พี่ซื้อมาที่ไหนค๊าฟ

ผมมีงบพอสมควรเลยไม่อยากเล่นของใต้หวันอ่ะค๊าฟฟ

พวงมาลัยก้อเกือบหมื่นแระ ขอลงทุนอีกนิด อิอิอิ

10. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    คนนี้เค้าเหลือเจงๆ.....อิอิ

11. NPI - SHOP

53
    1
    0

กัดกัลซะงั้นอ่ะ อิอิอิ

ม่ายถึงขนาดนั้นหรอกค๊าฟฟ ทามเรื่อยๆเมื่อยก้อพัก 555

รถน้องเก้าเสร้จยังอ่ะ ม่ายด้ายเห้นเลย

เปิดเทอมเจอกัลน้องชาย

12. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0

แนะนำใช้ของ WORKSBELL มีทั้ง คอสั้น คอปกติ ตรงรุ่น

ที่ใช้อยู่คับเป็นแบบ Short Hub คอมันสั้นกว่าคอปกติ เอาไว้ใช้กับพวกก้านยกหรือคนที่ติด QuickRelease แต่พวงแบบไม่ยกก้อใช้ได้นะ

คออันนี้มีตัวหลอกเซ็นเซอร์มาให้ครบ ทั้งตัวไข 8 แฉก แล้วก้อ airbag ตัวอื่นก้อยังใช้ได้อยู่ปกติ ราคาก้อแพงกว่าคอปกติอยู่คับ

ถ้าจะซื้อดูรหัสที่รูปแรกเลย ใช้คอเดียวกับ DC5

7 speed ผมไม่ได้ต่อ ไม่ค่อยได้ใช้คับ :D:D:D

มีรูปประกอบ จะได้ช่วยตัดสินใจง่ายขึ้น ช่วยกันคับ:p:p:p

กล่องๆ

อุปกรณ์ sensor ครบๆๆ

ตัวคอเป็นมิเนียมทั้งก้อน แข็งแรง พร้อมฝาปิด เหมือนคอ mugen แต่สั้นกว่า

ด้านข้าง

หวังว่าช่วยตัดสินใจง่ายขี้นนะคับ :cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  13. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0

ผมไปได้มาจากร้าน V-TEC STORE อ่ะคับ ตอนแรกก็หาจากใน web นี่แหละ แล้วเค้าก็เข้ามาตอบกระทู้ผม ร้านเค้าอยู่ตรง ถนนวิภาวดี ตรงสี่แยกสุทธิสาร อ่ะคับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ามีหรือป่าว

หรือเอาอย่างที่ k.ooproject บอกก็ได้คับ เพราะผมดูจากรูปแล้ว เหมือนกันเลยอ่า

14. NPI - SHOP

53
    1
    0

ซื้อมาจากไหนค๊าฟฟ จะรีบปายด่วนๆเลย

ขอราคาด้วยนะ อิอิอิ

15. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0

อันนี้ผมหิ้วมาเองคับ แต่คิดว่าร้านแต่งรถในนี้ก้อน่าจะสั่งให้ได้นะคับ

เพราะเคยเห็นคนขายadapterคอถอดได้ กับadapterคอพับได้ของ Worksbell

ส่วนราคาในนี้ไม่แน่ใจคับ :D:D:D:D

16. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    คอสปูนแท้ราวๆ 4500 น่ะคับ มูเก้นจะแพงก่าเกือบๆหมื่นได้

สปูนก้อเบิกกะร้านโอ๊กคลับก้อได้คับ มูเก้นก้อทูนมอเตอร์สปอร์ต

ว่าแต่ว่าเหมือนผมจะเคยตอบเรื่องนี้ให้ไปแล้วในบอร์ด Fit ไปบ่อยๆแล้วเหมือนกันนะ ลองไปค้นดูก้อได้คับ

17. NPI - SHOP

53
    1
    0

มีขายที่ไหนคัยแนะนำด้ายบ้าง

หาจนจะร้องไห้แระ อิอิอิ

18. Worksbell Thailand

Worksbell Thailand New Member Member

319
    0
    0
  19. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ว้าว แฟนพันธุ์แท้ Honda เพียบๆคับ

20. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน

แต่ รถไม่มี AIRBAG อยู่แล้ว เลยไม่มีปัญหา เรื่อง เซนเซอร์ นะคับ

แต่อยากรู่ว่า ทำสวิทช์ 7 Speed อะ ค่าใช้จ่ายเท่าไร ทำที่ไหน ดีๆบ้างอะคับบ

---------- Post added at 23:38:28 ---------- Previous post was at 23:38:13 ----------

อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน

แต่ รถไม่มี AIRBAG อยู่แล้ว เลยไม่มีปัญหา เรื่อง เซนเซอร์ นะคับ

แต่อยากรู่ว่า ทำสวิทช์ 7 Speed อะ ค่าใช้จ่ายเท่าไร ทำที่ไหน ดีๆบ้างอะคับบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้