ขอถามเรื่องค้ำโช๊คหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย varamart, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    คือผมกำลังคิดว่าจะใส่ค้ำโช๊คหน้ากับโช๊คหลัง แต่ไม่รู้ว่าใส่แล้วมันจะดีขึ้นมากไหม เลยอยากให้พี่ๆที่ใส่มาแล้วช่วยแนะนำหน่อยคับว่าใส่แล้วเป็นยังไง แล้วจำเป็นไหมที่จะต้ิองใส่ทั้งหน้าและหลัง หรือว่าแค่หน้าอย่างเดียวก็พอแล้วคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่แล้วรู้สึกได้ครับ ว่ารถนิ่งขึ้นเวลาเข้าโค้ง ถ้าขับรถเร็วก็แนะนำให้ใส่เลยครับ
    ส่วนจะใส่หน้าหรือหลัง อันนี้ไม่รู้ครับ เพราะใส่หน้าหลังพร้อมกันเลย

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ใส่หน้า จะรู้ สึก แน่น ขึ้นครับ เวลาเลี้ยว จังหวะ ที่เลี้ยว ตามลายโค้ง ด้วยความเร็วจะรู้สึก ดีขึ้น

ใส่หลัง จะรู้สึกว่า ข้างเวลา เทโค้งอาการท้าย ปัดน้อยลง และก็เวลาลงหุมม ข้างหลังจะรู้สึก

ได้ว่านี้คือหลุมซ้าย นี้คือหลุมขวา ทำให้การลงหลุมดูแข็งขึ้น

ปล. โดยรวมแล้วอยู่ที่โชคด้วยและความรู้สึกส่วนตัวของเราเอง ว่าใส่แล้วรู้สึกดีหรือไม่ดี

เพราะ คุณเป็นใช้รถถครับ ไม่อยากชี้นำ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้