เรื่องภายใน coupe ครับ^^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย RedMonkey, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RedMonkey

RedMonkey New Member Member

55
    2
    0
    คืออยากจะถามเพื่อนๆ พี่ๆว่า COUPE ที่เค้าบอกกันว่าเก็บภายใน Type R กันนั่น ถ้าเก็บแบบครบๆ มันต้องเก็บอาไรบ้างอ่ะครับ แล้วทุกชิ้นมาจาก EK9 รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ ^^

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ต้องมาจาก EK9 ทุกชิ้นคับเพราะพวกสีของคอนโซลกับ EK9 กับตัวบ้านเราไม่เหมือนกัน

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของดำ - แดง ครบๆ ทั้ง 7 อย่าง

4. RedMonkey

55
    2
    0

ของทั้ง 7 อย่าง มีอะไรบ้างอ่ะครับ @^^@

5. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ มันมีอาไรบ้าง แล้วราคาเท่าไรคับ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เบาะ ดำด้ายแดง หรือ แดงด้ายดำ
    คอนโซลดำ
    ครอบเบรคมือทรงเตี้ย
    แผงประตูข้างแดง(ผ้าตัวเดียวกับเบาะ)
    พวงมาลัยType R
    ไมล์Type R
    กรอบแอร์ Type R มีแบบสไลด์ กับ 3 ปุ่มมั้ง(ไม่แน่ใจ)
    พรมพื้นแดง พรม 5 ชิ้นแดง
    เบาะหลัง
    พลาสติคภายในต้องเปลี่ยนเป็นสีดำหมด
    หัวเกียร์ ถุงเกียร์ Type R
    ประมาณนี้อะครับ ขาดตกอะไร รอท่านอื่นมาตอบ

7. tamako

3,038
    88
    0
    ครบถ้วนตามพี่ก็อล์ฟว่าเรยครับ ส่วนราคา รอพี่หนึ่งมาตอบดีกว่า 55 ของแกเยอะจริงๆ
    อ้อ ขาดวางแก้วแบบหลุมอีกอัน :D

8. RedMonkey

55
    2
    0
    ถามอีกนิดคราบว่า เบาะหลังนอกจาก EK9 แล้ว พวก DC2 นี่ใส่กันได้ม่ะครับ:D

9. tamako

3,038
    88
    0
    เบาะรองนั่ง EK9 ใส่ได้เรยครับ เบาะหลังพิง เอาของ EK9 มาหุ้มกับเบาะเดิมของเรา ต่อผ้าเล็กน้อย
    ปล. กำลังเอาไปหุ้มอยู่พอดี อิอิ

10. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    เอาไปหุ้มที่ไหนอ่า มีร้านแนะนำบ้างเปล่างับ

11. tamako

3,038
    88
    0
    รอเสร็จ ถ้าสวยงามตามที่คิดไว้ เด๋วมาแจ้งให้ทราบครับ

12. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ขอบอกว่าอย่าได้ถลำตัวเข้ามาเชียว...เก็บตังค์ไว้กินข้าวดีกว่านะจ๊ะ :cry:

13. แถมด้วย

เบรคมือดำ
    ผ้าหลังคา สีเข้ม
    ไมล์
    ด้ามเกียร์
    พลุ
    กาบบันได
    กระจกมองหลัง
    ฯลฯ

สรุปว่าเดินไปเปิดประตูรถ แล้วก็บอกตัวเองว่า
    ต้องเปลี่ยนทุกชิ้นครับ ไม่มีชิ้นไหนเหมือนกันเลย

งบคร่าว ๆ สองแสน ไม่รู้จะพอหรือป่าวนะ ถ้าจะ
    ให้ครบทุกเม็ด และใช้งานได้จริง

14. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    มีอะเป็นลมคับท่าน ปล. แต่ละอย่างราคา....ปริ้ดๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้