เวลาเครื่องร้อนแล้วเดินเบาลงช้าครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ton_ti, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton_ti

ton_ti Guest

0
    0
    0
    เวลาเครื่องร้อนแล้ว รอบเดินเบาจะลงช้าครับ แต่เวลาเครื่องเย็นจะไม่เป็นไรครับ เกิดจากอะไรอะครับ จะแก้ยังไงดี ช่วยหน่อยครับ

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เคยเป็นอยู่บ่อยๆ ครับ ลองถอด webber (เรือนเร่งปีกผีเสื้อ) ออกมาล้าง ล้างมอเตอร์เดินเบาด้วยนะครับ ล้างพวก sensor ที่อยู่บริเวณท่อไอดี ล้างท่อที่ต่อจากไอเสีย มายังท่อไอดี ผมทำทั้งหมดนี้แล้วมันหายครับ เลยไม่รู้ว่ามาจากสาเหตุตัวไหนกันแน่

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ตามนั้นเลย ถอดล้างเช็ดให้หมดเลย
    ถนนเมืองไทยฝุ่นเยอะ

4. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    มันลงช้าอ่ะดีแล้ว

อย่าให้มันลงไวล่ะ ดับเลยนะ

5. neon_lover

neon_lover New Member Member

7
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน

6. khem

khem New Member Member

14
    0
    0
    ผมก็เป็น ช่างบอกลองเปลี่ยนคอล์ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้