อยากทราบขนาดจานเบรก

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jung_es, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ขนาดจานเบรกหน้าขนาดเท่าไรคับ แล้วจานเบรกหลังขนาดกี่มิลคับ
    รบกวนผู้รู้ด้วยคับผม

2. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    จริง มันมี หลาย ขนาดนะครับ 280 / 320 / 330 สัดส่วนผมอาจจะจำผิดนะครับ
    แต่ ต้องดู ล้อคุณด้วยอ่ะครับ ว่า ใส่ได้ใหญ่สุดได้แค่ไหน ปกติ ขอบ 17" น่าจะ 320 ได้นะครับ
    ถ้ายังใช้ caliper เดิมอยู่ แต่ ถ้าเป็นพวก brembo / enless/e.spec อันนี้ checj พวก off set
    หรือไม่ก็ ก้านของ mag ด้วยนะครับ ว่าพ้น caliper เปล่า แต่ส่วนใหญ่ ควรจะใส่กับ mag 17" ขึ้นไป
    นะครับ เพราะจะใส่จานได้ใหญ่ และเห็นผลในการเบรคมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้