ถามเรื่องกล่อง ZC +d15b

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    คือผมวางเครื่องแบบผสมอ่ะครับตัวเครื่องเป้น d15 คอไอดีกลับกล่องเป้น zc แต่เกียเป้นเกียธรรมดาแต้กล่องเป็นของ zc รหัส P70 เกียออโต้ ช่างเค้าเลยต่อโซลีนอยเกียอ้อโต้หลอกไว้อ่ะครับ มีวิธีมั้ยที่จะทำให้แก้เป้นกล่องเกียธรรมดา แล้วถ้าผมใส่กล่องอ้อโต้กับเกียธรรมดาจะมีผลไรมั้ยครับกาวิ่งจะเป้นยังงัย

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    จำได้ว่าในบอร์ดเคยมีคนบอกวิธีทำให้เป็นเกียร์ธรรมดาอยู่ครับ
    ลองหาดูครับ

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ใส่ได้ไม่มีปัญหา กล่องเกียร์ออโต้ ใส่กับเกียร์ธรรมดา มันจะโชว์เช็คเอ็นจิ้นเฉยๆ ช่างต่อโซลีนอยให้แล้วก็ไม่น่ามีปัญหาครับ รถผมก็ทำแบบนี้

4. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ทำรอมหายครับ

5. k_ef9

k_ef9 New Member Member

12
    1
    0
  6. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    แล้วเรื่องการจ่ายไฟ น้ำมันจะมีปัญหามั้ยครับ จะเท่ากับกล่อง ธรรมดามั้ย ส่วนเรื่องกระทู้ที่ทำกล่องเป็นธรรมดาหาไม่เจอเลยครับ ใครเจอข้อลิ้งหน่อยครับ แล้วตอนนี้มีใครที่รู้จัดที่โมรอมดีๆมั้งครับ แนะนำหน่อยครับ

7. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    กล่อง ZC น่าจะโมรอมไม่ได้นะครับ ทางที่ดีหากล่องตรงรุ่นใส่ก่อนดีกว่าครับ แล้วจะทำรอมค่อยว่ากัน

8. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ถอดกล่องออกมาเปิดฝากล่อง แล้วก็หันหลังบอร์ดกล่อง จะเห็นอุปกรณ์ตัวเล็กอยู่เต็มไปหมด ให้มองหาตัวที่เขียนว่า RP17 กับ RP18

สำหรับ RP17 ให้ใช้บัดกรี ถอดออกมาเลยครับแล้วปล่อยไว้ว่างไว้
    ส่วน RP18 ให้บัดกรีออกแล้วหาสายไฟเส้นเล็กมา jump ไว้เลยครับ
    เจ้า 2 ตัวที่ถอดออก อย่าทึ้งนะครับ เก็บไว้ถ้าอยากจะเปลี่ยนกับมาเป็นเกียร์ AUTO อีกครั้งครับ

Credit Copy มาจากคุณ Italian Job ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้