มาถามอีกแล้วเกี่ยว wingroad

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย CaTTAROCK, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    รหัสเลขตัวถังมานคืออะไรอ่าครับ

จุดที่แตกต่างจาก ตัวอื่น ภายในอ่าครับ

รหัสเครื่อง

ใช้มาได้หลายเดือนและงงว่ามานคือตัวไหนอ่าครับ

ขอข้อมูลด้วยครับขอบคุณครับ

2. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    รอผู้รู้มาตอบฮ่ะ แต่ผมไม่เห็นสนใจเลยปวดหัวเปล่าๆ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ดู ในเล่มกะที่ เค๊าตอกไว้ตรงกัน ต่อภาษีผ่าน โอนกรรมสิทธิ์ ได้ ก็พอ อะ
    และ ก็ วัน ที่ จด ทะเบียนใน เล่ม ของหน้าแรก

แต่ที่สังเกตุ ง่ายๆ ปี2001-2002 (ไฟเบ้า)
    หลังคา ท้ายห้อย
    เบาะผ้าทั้งตัว
    คอนโซน ลาย เคฟล่า
    พวงมาลัย สามก้าน แบบเดียว กะของ 200sx
    ขึ้นมา ล้อ แม็ก ดาว ห้าก้าน วิทยุเทป ไอว่า ลำโพง สี่นิ้ว...
    ป้าย โลโก้ NV super หรือ Wingriad ที่กะบะ หลัง ไล่ฝ้าหลัง

ปี2002-2005(ไฟเต๊ม)
    เหมือน ข้างบน ทุกอย่างยกเว้น ไฟ้เต็ม กับ แม๊กลาย เข้ากวาง

ปี 2005 - ปัจจุบัน Wingroad smart
    เหมือน ตัวไฟเต็มทุกอย่าง ยกเว้น สติ๊กเกอรเลอะๆ ข้างรถ มีกันสาดให้เป็น ของแถม

ปี เมื่อเร็วๆ นี้ เอา Queen Cab มาใส่หลังคาขาย ก็ เป็น wingroad ด้วยเหมือนกัน อิอิอิ Upgrade อับราคา :D:D
    แต่ดูได้ จาก เล่มละครับ ถ้า จด ก่อน ปี2000 นั่นแหละ ลองสังเกตุ ส่วนประกอบด้าน บนที่ผม บ่นให้อ่านแหละครับ

ตัวก่อนหน้า Queen Cab ปี2000 ชุด ลายไม้ พวงมาลัย สี่ก้าน ล้อห้าก้าน ไม่มีหลังคา เบาะผ้ากึ่งหนัง
    เครื่องหัวฉีดตั่งแต่ปี ปลาย96-97

ก่อนนั้นอีกก็ตัวSingle เบาะหนังลวนครับ ไม่มีลายไม้ คอนโซน สีดำ เครื่องคาร์บู

ลองมาดูวันมี๊ตติ้งครับ มีให้ ดู ทุกรุ่น ทุกปี เลยครับ อิอิ คนผ่านไปผ่านมานึกว่าเอา มาจอด ขาย อิอิอิอิ:D:D

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ป๋าแจ๊คเค้ารอบรู้ครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผมว่าก็รู้กัน เยอะน๊า พี่อ๊อด แต่ไม่มีใครพิมพ์ อ่ะ :sad:

6. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ตามแจ๊คไปเลยครับ :D

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    แค่ชื่อก็จ๊าบแล้ว Wingroad

8. CaTTAROCK

290
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่บอกมาน่าจะครบครับ แต่พวงมาลัยผมมานสี่ก้าน

กับคอลโทรลมานเป็นลายจุดๆ

น่าจะไม่ได้โดนเต้นย้อมมา

คาใจมานานหุหุ

ขอบคุณมากๆครับ

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

ถูกๆๆๆๆต้องๆๆๆๆนะคร้าบบบบ คุณได้รับถ้วยแฟนพันธ์แท้ไปครองคร้าบ:cool::D

10. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    สงสัย ถอดพวงเดิม แล้วออกเอา ตัว Queen cab มาใส่ :D
    สามก้าน สวย ค่อด เอาไปหุ้ม หนังใหม่ ด้าย แดงๆ หรือเหลืองๆ น๊า จ๊าบ :D

แหะๆๆๆๆ :D

11. CaTTAROCK

290
    3
    0
    เหมือนมานเป็น ควีนแคป แล้วเฟซออฟ หน้ามามากก่า หุหุ

เพราะ กรอบคอนโซล ก้อของเทียม งิ =="

เพราะมานเปลี่ยนคานหน้ามายกชุด เลยแอบสงสัยนี๊ดนึ่ง

ม่าเป็นไร ทำประกันได้แว้วว อิอิ เพราะถ้ามัน ควีนแคป เค้าม่าเอา

ปีจดทะเบียนรถมาน 2003 เลยทำชั้นหนึ่งเรียบร้อยแว้ววววจ้าา

มาขอบคุณอีกที อิอิ มาคอยเปิดหาดูแนวทางวิธีแต่งจากพี่ๆ

เห็นแต่ละคัน สุดๆ ชอบๆ

ตอนนี้พวงมาลัยเป็น Nardi ปายแล้ว ไปถอดคันเก่ามาหล่อเหมือนกัน

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ติดแก็สเลยครับ จะได้เจอกันทุกอาทิตย์

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ด่อยๆแต่งครับ เดี๋ยวก็งามเองแหละ

14. CaTTAROCK

290
    3
    0
    ติดแก๊สแว้วคร๊าบบบบบ ก้อตอนติดก้อหาข้อมูลในนี้แหละครับอิอิ

แต่ตอนนี้นอนรพอยู่ครับหุหุ

ขาหักครับผม

หายแล้วอาจไปนอกรอบขอความรู้คร๊าบบบ

15. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไปโดนอะไรมาครับ หายป่วยไวไวนะครับ:D

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อ้าว ไปโดนอะไรมาเหรอ ขอให้หายใวใวนะจ๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้