ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kri, 1 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kri

kri New Member Member

24
    0
    0
    ชุดยกฝากระโปรงหลังขาหักหมดแล้วครับ เวลายกจะหนักมาก ตอนเปิดต้องใช้ไม้ค้ำ มีใครแนะนำว่าจะทำอย่างไรดีครับ จะใส่โช๊คแบบฮอดด้าได้หรือเปล่า ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ยกหนักมากๆ :cry::cry::cry:

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถรุ่นไหนครับ RZ1 หรือเปล่า ถ้าเป็นโช๊ค น่าจะซ่อมได้อยู่นะ

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    รถรุ่นอะไรครับ

4. kri

kri New Member Member

24
    0
    0
    รถ B13 คับผมมมม ช่วยหน่อยนะๆๆๆๆ

5. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    ของผมก็เหมือนกันครับ มันเเป็นก้านเหล็กสปริงมีอยู่ 1 คู่มันหักไป 1 อัน เวลาเปิดกระโปรงจะหนักมาก
    อยากทราบว่าเจ้าก้านเหล็กสปริงนี่มันมีขายหรือเปล่าครับ รถที่ใช้เป็นรุ่น B14

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ของB14เคยเบิกศูนย์มานะครับ ชุดล่ะประมาณ 600 บาท เห็นจะได้ ครับ

7. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ใส่โช็คไปเลยคับ

8. เข้ามาเปนกำลังใจให้

อิอิ

สู้ๆๆ

:D:D

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอบคุณ คร๊า
    :D:D:D

10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    แหม่ ดักทุกทู้เรยยย :eek:

11. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ถอดเก็บไปแล้วคับ อิอิ :D

12. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    งานนี้มีต่อย:cool:

13. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ประสบการตรงเลยครับ b14 9ตอนนั้นติดแก๊ซ มันตัดออกซังั้น เซง สุดท้ายเบิกศูนย์ครับ ซื้อ ร้านบางไผ่ ถูกจรอง ข้างละ สองร้อยมั้ง ถ้ามีก็ค่อนข้างหายาก มันต้องลงไปนอน ในกระโปรงหลัง แล้วงัดให้ดี ไม่งั้น มันอาจจะดีด ใส่ เป็นอะนตรายได้ ศูนย์ที่ผมไปทำ มีคนทำเป็นอยู่คนเดียวเอง แก่แล้ว ไม่รู้ตายไปยัง รีบๆๆ ไปนะครับ ศูนย์ ตรงสะพานหัวช้าง ปทุมวันอะครับ ตอนไปมันก็บ่น ไอ้ของอย่างนี้ พังยาก พังได้ไง ผมบอกเรื่องของผม มีตัง อยากใส่อะ :D ค่าใช้จ่าย ประมาณ พันนึงและครับ รวมค่าแรง

ปล ตอนเขาใส่อย่าไปยืนใกล้ๆๆ เดี๋ยว มันดีด เจ็บไม่ว่า กัวพิการหนะครับ มันดีดแรง โดนหน้า หละ ซวยเลย

:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้